CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ข้อ ถามหน่อยครับ

Eyrex
bluearmor
trio-jam
REDmoon
Kin@
Guncon
10 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

ข้อ ถามหน่อยครับ Empty ข้อ ถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Guncon Wed 15 Oct 2008 - 16:59

จากที่ผทเห็นมานะ ครับ เเต่ละหัวข้อ มันมีคนซ้ำๆกันเต็มไปหมด

คือ ผมเป็นเด็กใหม่ เลยไม่กล้าพูดคุย...เลยได้เเต่อ่านอย่างเดียว

เลยจะถามว่า ท่ามีสมาชิกใหม่ไปคุยด้วยจะว่ากันอะป่าวครับ คือ....อยากถามดูก่อนอ่ะครับ

...(คงไม่เกลียด ผมกันนะ) ข้อ ถามหน่อยครับ Sorry110

......น่าจะมีคนอยากรู้เหมือนกันนะครับ
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ขึ้นไปข้างบน Go down

ข้อ ถามหน่อยครับ Empty Re: ข้อ ถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Wed 15 Oct 2008 - 17:04

^^ คุยกับคินะก็ได้จ้า ยินดีต้อนรับน้า gunconคุง
หรือจะคุยกับเพื่อนๆก็ได้ แจมๆกัน
อยู่กันหลายๆคนสนุกดีออก
พี่ๆที่นี่ก็ใจดีมาเล่นด้วยบ่อยๆ

เห็นว่าจะแข่งCFด้วยนี่นา
ก่อนอื่นก็ไปสร้างตัวละครมาก่อนเลยจ้า
แล้วใส่ประวัติแบบที่ท่านMr.ggโพสบอกไว้>>กระทู้นี้
แล้วก็เขียนอินโทร ตั้งกระทู้มาเล่นกันเลยค่ะ

edit -
ปล. ถ้าอยากแนะนำตัวแบบเป็นทางการก็ไปที่กระทู้ท่านดาร์กก่อนก็ได้น้า >>นี่เลยจ้า
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ข้อ ถามหน่อยครับ Empty Re: ข้อ ถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Guncon Wed 15 Oct 2008 - 17:11

ขอบคุณมากๆครับ...ข้อ ถามหน่อยครับ 87532810
ดีใจมากๆ
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Wed 15 Oct 2008 - 17:31

หุหุหุ ไม่ต้องห่วงครับไม่มีใครทำอะไรหรอก แค่ปล่อยไวรัสใส่ถ้าพูดไม่เข้าหูก็เท่านั้นเอง(อันนี้ล้อเล่นครับอย่าคิดมาก)
broke back
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 15 Oct 2008 - 18:04

ไวรัสเชียว งั้นผมคงต้องเอาแอนตี้ไวรัสครอบหูไว้ก่อน
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Guncon Wed 15 Oct 2008 - 18:09

เเหะๆ ไวรัส... งะ เอาแอนตี้ไวรัส มาเปิดเดินไปเดินมา กันไว้ก็ ดีกว่าข้อ ถามหน่อยครับ 1589uz10 นี้ไงตัวกันไวรัสของผม
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Wed 15 Oct 2008 - 18:37

ผมไม่กัดใครงับ
คุยได้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องเงิน

ยินดีต้อนรับครับผม broke back
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Wed 15 Oct 2008 - 18:44

หุๆ นี่แรกๆก็ไม่กล้าคุยเหมือนกันนะนี่

เอ้า ปล่อยนก ost
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Guncon Thu 16 Oct 2008 - 17:13

อึม สมาชิกทุกๆ ท่านมีไครเล่น เกม monster hunter2G บ่าง หรือป่าวครับ อยากรู้จิงๆข้อ ถามหน่อยครับ O11110
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Thu 16 Oct 2008 - 19:50

ผมว่าผมสถิดอยู่ หัวข้อนี้เเหละ ไม่กล้าสร้างหัวขอใหม่เเล้วละ

มีอาไรจะบอกให้ ฟัง อยากฟังกันอะป่าว (ไม่อยากก็จะบอก)....ข้อ ถามหน่อยครับ 021110
วันหนึ่ง มีเด็กน้อยหน้าตาใช้ได้....คนหนึ่ง ได้เดินไปหาซื้อหนังสือ การ์ตูนด้วยความตั้งใจพอไปถึงร้านก็พบว่าหนั้งสือการ์ตูนที่ต้องการ เเต่มีเงินซื้อได้เพียง 5เล่ม เด็กน้อยจึงซื้อมาก่อน เเละหวังไว้ว่าพรุ้งนี้ เล่มที่เหลือคงยังไม่หมด

...วันต่อมา...เด็กน้อยไปที่ร้านอีกครังสิ่งไม่น่าจะเกิดมันก็เกิดขึ้น...หนังสือการ์ตูน ที่ตั้งใจจะไปซื้อ ขาดไปเล่มนึง (ไม่รู้ไครมันซื้อตัดหน้า..) ทำให้เด็กคนนั้น ต้องเดินทุรนทุรายตามหาการ์ตูนเรื่องนั้น ตามร้านต่างๆที่พอรูจักเเต่ ว่า ร้านหนังสือการ์ตูนเเต่ละที่อยู่กันคนละทิดละทาง ทำให้เด็กคนนั้นต้องเดินด้วยความอดทน ท่านับเวลาเเล้วใช้เวลาเดินไปทั้งหมด3ชม. เพราะ ว่าร้านเเลกที่เด็กน้อยไป มันกลับไม่มีการ์ตูน ที่ตามหา ทำให้ต้องเดินไปร้านที่2ในละยะทางที่คูณ2 เเต่ก็ไม่ผิดหวังเมื่อร้านที่2 เป็นเหมือนเทพส่งมาเป็นสิ่งตอยเเทนความพยายาม มันมีๆ สิงที่เด็กน้อยต้องการทำให้เด็นน้อยมีกำลังใจเดิดกลับบ้านต่อ รวมๆเเล้ววันนั้นเด้กน้อยได้ เดิน เป็นละยะทาง3 กิโรเมตร(ประมาณเอานะครับ) เเละหนังสือที่ตามหาคือ ExE เล่ม 8 นั้นเอง ในที่สุดตอนนี้เด็กน้อย มีครบ10เล่น ตามที่ว่างขายเเล้ว....

ปล. เด็กคนนั้นคือ คนที่เอามาบอกเองครับ
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 16 Oct 2008 - 20:51

พยายามเป็นเยี่ยมจริง ๆ ครับ ถ้าท่านมิดมาอ่านเจอคงเป็นปลื้ม (เป็นผมก็ปลื้มนะเอ้า อุตส่าห์เดินหาหนังสือเราตั้ง 3 ชม.)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Thu 16 Oct 2008 - 20:58

สามชั่วโม~งงงงง(เยอะไปป่าว) เด็กคนนั้นคือนายใช่มะ ? broke back
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Thu 16 Oct 2008 - 21:01

คราบก็นะ ผมมันมีนิศัยท่าไม่อ่านไปตามลำดับก็จะไม่อ่านเล่มที่อยู่หลังของที่ยังไม่ได้อ่าน

จึงทำให้มีความคิดว่า ให้ตายก็ไม่กลัวเเต่ต้องได้หนังสือที่ต้องการมาอ่านก่อนก็พอใจเเล้ว.......
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Thu 16 Oct 2008 - 21:05

ฮือๆ.....ในที่สุดก็เจอคนร่วมอุดมการณ์แล้ว.......ผมก็ไม่ชอบอ่านการ์ตูนข้ามเล่มเหมียนกันคร้าบ
(ซักหน้าก็ไม่ข้าม อ่านทุกตัวอักษร) เรามาสาบานเป็นพี่น้องกันเถอะ
please
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Thu 16 Oct 2008 - 21:07

ได้คราบ ......ผม กิน ผีดิบสาบานกันมะ......... หรือจะ....
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by goldfish Thu 16 Oct 2008 - 21:11

จะกินไก่ใช่มั้ยล่า

เอ้าปล่อยยยย ost

Pindel : น่ากินนิ

อย่าไปแย่งเค้า กกินเศษเหล็กดีแล้งล่ะแก very angry

ปล. เรามาตอนแรกไม่พูดพร่ำทำเพลงครับ ลง Show off ไปเลย รูปนึง
แล้วก็ต่อด้วย CF เลย ahh
goldfish
goldfish
Golden Star
Golden Star

birth : 02/06/1992
Placement : หน้าคอมพ์ =w=

http://imgogy.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 16 Oct 2008 - 21:27

(รับมุขกันอีกแนะ)

ตอนนี้อากาศหนาว รักษาสุขภาพกันด้วยเน่อ เดี๋ยวหวัดกินเขียนตูนไม่ไหวกัน
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by goldfish Thu 16 Oct 2008 - 21:31

ต่อมุขกัน 2 คนละกัน

คร้าบผม ไม่ป่วยแน่นอน Cool

Pindel : ป่วย? มันคืออะไรกัน

เงียบไปเลยเฟ้ย ow shit
goldfish
goldfish
Golden Star
Golden Star

birth : 02/06/1992
Placement : หน้าคอมพ์ =w=

http://imgogy.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 17 Oct 2008 - 12:03

มะวาน ได้ อ่าน สิงหไกรภพ เล่ม 5 ซะที่ ที่หาดใหญ่การ์ตูนมาช้ามากๆๆๆๆ เพื่อนเค้าอ่านกันตั้งนานเเล้ว กว่าจะมา เเต่ อ่านเเล้เกือบร้อง เลย.......
ข้อ ถามหน่อยครับ 9255111
เเหะๆ....
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 17 Oct 2008 - 13:36

55555+
ผมยังไม่ได้ซื้อเลย

ปล.ผีดิบที่ชิมๆดูมันค่อนข้างเค็มแฮะ
ใครปรุงเนี่ย เอาเกลือมาใส่อีกซิ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 17 Oct 2008 - 18:13

อาวเลย ครับ phop_conan@hotmail.com คราบ ช้วยบอกด้วยนะว่าไครเอาไปเเล้ว
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Fri 17 Oct 2008 - 18:22

อ่า ผมแอดแล้วเน่อ!!!!
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 17 Oct 2008 - 18:34

ข้อ ถามหน่อยครับ 56493610 อันนี้เท่ป่าว
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 17 Oct 2008 - 18:35

ง่าไม่มันไม่ขยับเนีย
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 17 Oct 2008 - 21:41

Guncon ผมก้อแอดไปแล้วนะครับ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน