CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้รายงานตัวสมาชิกบอร์ดCTS

yuki55664444
mingski
pongpon.w
crossingdestiny
glacier555
BitterFile ELL
zanael
mook-ja
mttoon
bellzebmon1989
kasempan
Lord oF Earth
miminini
Darksoul
mouxuu
homeoflove
Golf_bastard
ZERO__
ultimateblack0
Prof.bushido
reteospect
Deadman41
nesji_ecchi
cururu
PD
FARM
{Merino}
KCuniverse
Blue~MooN
KillnoKill
wingtaker
KnightiA-KeeN
tsunari
noonkano
m7799142
llillillieo
chalalagirl
signupuid
HighAngle
shionvs
looknamman
TataKikunG
Tonmai016
Tamaota
armenzo
tounzaba
jackkypran
Original_unknow
poomnoin
cantaloupe
Natsuo
tealovery9
pankung
nobrain
skyline
BlackCat
Theppayut
BEEFKUNG
LevelUP_pop
look001
Sekai
lolicon2015
anetive
Dook'z
akiiez
time-season
FullMeTalAof
natee
chalathorn
kulthawat
Yulian
emotioncat
fung0001
chaosterror
OTAKUkung
Thirapat
burningpoint
Cartoonmaker
-MiRakI-
Mangaka_N
Minigun
natkung
humma54
janong49
shomon
overshoot
CRICUS
daiongmeowji
teammate
hiruna454
[PZ]Stargazer
dome2541@hotmail.com
nawapark
leonine_crosis
aki_hiro
cica
Seishi
kirito
silverknight
patsue13
nightcat
kabuto321
rangka
@Hasaya_Yee@
sometimes
O-kun.
ZilcH
nutkey
Aion~
Smile z *
YunozukaE
Berm
rejentn
แมวดำ'PuNKY
junkcity
faren
ChawSpinNer
seijiblaze
luheishin
HEROSAN
cokakashi
LinEBaSS
BenQ11
ivalrina
Lockman
totaekuman
pattanakorm
Angel_Benten
holyfield
Red_Romanov
mayWz
AkiMuto
siwawuth
Rena_chan
Deta
PoJeaWa LittleGirl
Meze
punthebest
Belkan-War
Min-rime
Never_Wrath
By~ne
vantimiglia
peerovski
prim_15505
desadoria
yuzuke
bakki
numme
toei
puntaiji
kairyuramon
Nestrasentra
Misty_Rain
anisagod
LunaLoS
Versus13
Kaeku
Dark sky
~Irin~
Forbesii
Guro_Boy
Luffy
PriNceSs_Z
LusiferNazi
SilverTwinZ
gingkrab
YaM-JunG
Deemo
Happiiloo_alfie
zhangyongxiang
tare
-=IZE=-
mynamekor
maze-meiling
Formthejok
MikZ
[PH]anToM_Wor[TH]
PuzZ
somngo
Eyrex
finel
black-rayz
Guncon
REDmoon
WanTaLeng
bluearmor
Kin@
trio-jam
darkindavil
194 posters

หน้า 10 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10

Go down

กระทู้รายงานตัวสมาชิกบอร์ดCTS - Page 10 Empty Re: กระทู้รายงานตัวสมาชิกบอร์ดCTS

ตั้งหัวข้อ by BitterFile ELL Fri 11 May 2012 - 14:34

น..น..แนะนำตัวฮะ จากนี้ไปก็ฝากตัวด้วยคร้าบ

ชื่อก็ BitterFile ELLครับ (ELL ย่อจาก ENDLESS LINE (มั่วเองชัดๆ)
วันเกิด: 10 สิงหาคม 2533
การศึกษา:ศิลปกรรมขึ้นปีสาม
จังหวัดที่เกิด:ราชบุรี แต่เรียนที่ชลบุรีบางแสนฮะ
สายที่ตนเองชอบ:กุโระ(แต่ชอบแบบพอดีๆไม่โหดมาก) แอ็คชั่นหรือไฟท์ติ้ง
สายที่เกลียด:ไม่มีครับผม
งานอดิเรก:วาดรูป ดูการ์ตูน(โดยเฉพาะบั๊คบันนี้...ดูแล้วดูอีก) ดูรูปคอสเพลย์ไว้เป็นแรงใจเวลาวาด what what
ของชอบ:การ์ตูน เกมส์ อะไรก็ได้ที่มีเครื่อง เกียร์ และล้อ มวยปล้ำ
ของเกลียด:แมงมุมตัวใหญ่ๆ เจอทีนั่งหวาดระแวงเป็นวันๆ,คนที่ไม่เคารพเกียติคนอื่น
นักเขียนที่ชื่นชอบ:เยอะแยะเลย ส่วนใหญ่ที่ชื่นชอบจะเป็นงานต่างๆกันไปไม่ค่อยเน้นที่คนครับ

ตัวละครที่ชอบ:จูน เมย์(cloth road) ชิราอูเมะ(air gear) โทโนะ อากิฮะ,ริวกิ ชิกิ,รีสไบเฟ(melty blood)แอนนา วิลเลี่ยม,อาซึกะ คาซาม่า(tekken),อิโอริ ยางามิ,ริวจิ ยามาซากิ,ราล์ฟ โจนส์,ยาชิโร่ นานากาเสะ(king of fighter)

ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยครับผม นับถือทุกท่านครับ salute
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้รายงานตัวสมาชิกบอร์ดCTS - Page 10 Empty Re: กระทู้รายงานตัวสมาชิกบอร์ดCTS

ตั้งหัวข้อ by glacier555 Sat 12 May 2012 - 17:41

แนะนำตัวที่นี่เองสินะฮะ เย้ เจอแล้ววววnyuron
ชื่อ - glacier555 กลาเซียร์ นั่นแหละฮะ
อายุ - 14 ใกล้ 15
วันเกิด : 2 มิ.ย 40
การศึกษา - กำลังจะ ม.3 ฮะ
สถานที่อยู่ - ลำปาง
สายของผม - ดราม่าหน่อยๆ คำพูดมันโดนใจยิ่งนัก urya
ของชอบ - กระดาษ กับ ดินสอ
ของเกลียด - ปากกา ยางลบ ไม้บรรทัด บลาๆๆๆๆ (จำใจใช้ ใช้ไม่คล่อง ฮะๆ hmmm )
งานอดิเรก - ดูภาพคนอื่น
รู้จักเวปนี้ได้ไง - มันติดหนังสือ cartoon thai studio โอ้ ดังงง
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - นักเขียนทุกท่านนั้น จงเจริญญญญญญญญ salute
การ์ตูนที่ชอบ - Fate stay night,Fate Zero,kami-sama no memo-chou,UsagiDrop,accel world,Danshi no kousei no nichijou (เขียนมั่ว da da du du )

ขอฝากตัวด้วยคร๊าบบ bye bye

glacier555
Beginner

birth : 02/06/1997

ตั้งหัวข้อ by crossingdestiny Sat 15 Dec 2012 - 20:30

ชื่อ crossingdestiny
อายุ 14 ปี
เกิดเมื่อ 23/07/1998
การศึกษา ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3
สถานที่อาศัย พิษณุโลก
สิ่งที่ชอบ สิ่งที่ไม่ใช่สิ่งที่เกลียด
สิ่งที่เกลียด สิ่งที่ไม่ใช่สิ่งที่ชอบ
ของชอบ การ์ตูน เกมส์
งานอดิเรก ...
รู้จักเว็บนี้ได้ไง เพื่อนบอกมา
การ์ตูนที่ชอบ ExE HolidayHowl Gintama
Beginner

birth : 23/07/1998

ตั้งหัวข้อ by pongpon.w Sun 20 Jan 2013 - 14:36

ชื่อ pongpon.w(wเป็นตัวย่อของนามสกุล)
อายุ 14 ปี
เกิดเมื่อ 30ส.ค.2541
ที่อยู่ สระบุรี
ของชอบ การ์ตูน เกมส์
สถานะ โสด

pongpon.w
Beginner

birth : 30/08/1998

ตั้งหัวข้อ by mingski Wed 20 Mar 2013 - 8:32

ชื่อ mingski

อายุ 15จะ16แล้วครับ

เกิด 14/4/1997

อยู่ลพบุรีเมืองลิง

สาย แอ็คชั่น ดราม่า 4ช่อง โดยเน้นอิงประวัติศาสตร์
(แทบทุกเรื่องอาจต้องเขียนว่าอิงเพื่อมันส์ไม่เกี่ยวกับการเมือง)

รู้จักได้ไง บอกตรงๆครับ...บังเอิญ(แหะ แหะ)

ชอบ ปืน โชตะ โลลิ โอบาค่อน y ประวัติศาสตร์ เพลง การ์ตูน

นักเขียนที่ชอบ โคย์ตะ ฮิราโนะdrifterเจ้าของเดียวกับhellsing แวมไพร์หื่นมหาการณ์ อีกตรึม

เสพติด kctv(ทีวีเกาเหลาเหนือ) black lagoon hellsing drifter อะไรก็ได้ที่ดูแล้วชอบ

mingski
mingski
Bronze Star
Bronze Star

birth : 14/04/1997
Placement : soviet union

ตั้งหัวข้อ by yuki55664444 Wed 20 Mar 2013 - 12:52

อู เพิ่งเจอนะเนี่ย Shocked กลิ้งมารายงานตัวฮะ
ชื่อ - yuki55664444
เพศ - ชาย (เรื่องนี้ต้องขอเน้น ฮา)
อายุ - 13
วันเกิด - 25/5/42
การศึกษา - ม.1
ที่อยู่ - พิษณุโลก
สายของตัวเอง - เคะ(เค้าไม่รุ้เพื่อนเราบอกนะ hmmm )
สายที่เกลียด - อาเบะ
ของชอบ - การ์ตูน ของหวาน
ของเกลียด - เสื้อ...และ... แมงมุม
งานอดิเรก - วาดรูป ออกแบบเสื้อผ้า
รู้จักเว็ปนีจาก - พี่บอก
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - ทุกคนในบอร์ด ท่านฟินเนลและท่านคอฟเกิล
เว็ปที่ชอบเข้าชม - การ์ตูนไทย สตูดิโอ,exteen
การ์ตูนที่ชอบ - โทโฮ . มาโดกะ และอื่นๆ
ตัวละครที่ชอบ - โฮมูระ มาโดกะและ(อู)มามิ
รายได้ - 80/วัน
เปิดเผยตัวเองจริงๆก็งานนี้ล่ะ haha
Socialite

Placement : คฤหาสมารแดง

ตั้งหัวข้อ by KamenRider Mon 6 May 2013 - 0:42

พึ่งมาเจอครับ แนะนำตัวคงไม่ช้าไปนะ
ซื่อ-KamenRider (ซื่อจริงๆผมไม่ขอบอกละกัน อิอิ)
อายุ 16
วันเกิด 14/1/1997
การศึกษา ม.5

สาย-ไม่มีครับ แต่ชอบเสพยูริ;w;
สายที่เกลียด- อาเบะ กับ Yaoi
งานอดิเรก- วาดรูป เล่มเกม ตังเพจ
รู้จักเว็บนี่จาก- ไปเจอในกล่ม บรรดานักวาดธรรมดา
นักเขียนที่ชื่นชอ[- ไทเทะ คูโบ(คนเขียน บลีช) กับคนเขียนโค้ดเบรดเกอร์ และก็อีกคนนึงคนนึงครับ Butter-T
เว็บที่เข้าชม-Facebook
การ์ตูนที่ชอบ-โค้ดเบรดเกอร์ บลีช
ตัวละครที่ชอบ - อูคิโอล่า ครับ

แนะนำตัวเท่านั้นคงได้สินะ และขอคำตอบด้วยละ ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ
KamenRider
KamenRider
Beginner

ตั้งหัวข้อ by pedtalay Mon 6 May 2013 - 18:15

วะ..วะ.. หวัดีครับ
ชื่อ เป็ดทะเล นะครับ
อายุก็ มหาลัยเเล้ว
อยู่ กรุงเทพ

สาย- ไม่สายครับตรงเวลา !! (ไม่มีที่เเน่นอน)
สายที่เกลียด- ก็ไม่มีครับรับได้หมด
งานอดิเรก - วาดเล่นครับ
นักเขียนที่ชอบ - จำไม่ได้อะครับ
การ์ตูนที่ชอบ - laputa castle in the sky , paprika ส่วนใหญ่จะเป็นการ์ตูนในโรง
ตัวละครที่ชอบ - สไปเดอร์เเมน ครับ
pedtalay
pedtalay
Beginner

ตั้งหัวข้อ by pion Sun 22 Sep 2013 - 11:12

ขออนุญาตมาสิงสถิตฮะ กราบ...(_ _)

นาม - Pion พี พีอ้อน เพี้ยน จะอะไรก็เรียกเลยฮะ
อายุ - สองนำหน้าไปแล้วฮะ Orz
สถานที่อยู่ - กรุงเทพฮะ...แต่ไวๆนี้คงได้ย้ายละ
ง่วนๆยามว่าง - ทำอาหาร ฟังเพลง ท่องเว็บ เล่นเกมส์ วาดรูป แต่งนิยาย ระบายเพ้อซับนรก นอนหมกเล่นเกมส์มือถือ อาห์~
สายพลัง - เป็นเคะฮะ อะ อ้าว ไม่ใช่เรอะ งั้นก็ ชอบอาเจ๊ขายาว สาวสวมแว่นแดง อำแดงยันเดเระ สาวเคะโรคจิต อำมหิตติดกูโระ(เลือดสาดพอประมาณ) โอ้โหชอบS&M เอ่อ...แถมหุ่นยนต์ด้วยนะ
สายที่เป็นปฏิปักษ์ - ไม่มีนะ...สาดเทมาได้เลย รับได้หมดถ้ามันไม่เยอะเกินไป T T
นักเขียนที่เป็นไอด้อล - พี่สกาลฮะ ชอบอาร์ทพี่แกอย่างแรง
อนิเมะ มังงะ ที่โปรดปราน - ซี่รี่ส์กันดั้มทุกภาค, เออร์โก พร็อกซี่, ไทรกัน, ซีรี่ส์โกส อิน เดอะ เชล,  มาโดกะ, ซุยเซย์ โนะ การ์กันเทีย, ไซโค พาส, สไตน์ เกท, ซีรีส์เฟท, สึกิฮิเมะ, คาระ โนะ เคียวไค, ทรู เทียร์ส เอิ่ม...เยอะวุ้ย เอาเป็นชอบอนิเมที่เนื้อเรื่องหนักๆ ไซเบอร์ๆ ไซโคๆ ปวดๆหัวๆ อ่ะฮะ
ตัวละครที่รักยิ่ง - เหล่าสาวๆโรคจิตผิดปกติ ไม่ใช่คน เป็นหุ่นยนต์ไปเลยยิ่งดี เช่น เรียวกิ ชิกิ, คุซานางิ โมโตโกะ อะไรเทือกนี้ แล้วก็ เสี่ยเบ ตัวนี้เทิดทูนเลยฮะ
เป็นไงมาไงถึงได้มาที่นี่ - ก็...ชอบวาดรูป แล้วนี่ก็บอร์ดวาดรูปเนอะ แล้วก็อ่านคอมมิคของ cts บ่อยๆด้วยแหละ
อยากเพ้ออะไรอีกมั้ย - เสี่ยเบ สุดยอดฮะ

หมดแล้วฮะ ก็ฝากตัวด้วย จะพยายามอัพผลงานถ้าไม่ขี้เกียจนะฮะ Orz
pion
pion
Bronze Star
Bronze Star

birth : 22/11/1989
Placement : ห้องมืดๆ อับๆ และ ชื้นๆ

ตั้งหัวข้อ by @sky Thu 6 Nov 2014 - 23:33

สวัสดีทุกคนน่ะครับ

ชื่อ - @sky เรียกผมว่าสกาย
อายุ - 16 ปี
วันจุติ - 30/11/40
การศึกษา - ม.5
สถานที่สิง - ลำปาง
สายของตนเอง - โลลิ/มอนสเตอร์
สายที่เกลียด - ความลับ
ของชอบ - คอมพิวเตอร์+อินเตอร์เน็ต (มีแค่นี้อยู่ได้ทั้งวัน)
ของเกลียด - ไม่มี (จริง ๆ นะ)
งานอดิเรก - เขียน วาด เล่น นอน
รู้จักเว็บนี้ได้ไง - อืม... คงจะเป็น... โชคชะตา...
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - ขึ้นชื่อว่านักเขียนก็ชอบทุกคนอะแหละ^^
เว็บที่ชอบเข้าชม - เว็บนี้ละกัน bounce
การ์ตูนที่ชอบ - KamiMemo
ตัวละครที่ชอบ - Shionji Yuuko เป็นตัวละครที่เหมาะกับบุคลิกของผมที่สุดแล้วละครับ

ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
@sky
@sky
@sky
Beginner

birth : 30/11/1997

หน้า 10 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10

ขึ้นไปข้างบน