CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ

LunaLoS
PuzZ
trio-jam
TarBananakis
darkindavil
bluearmor
Kin@
WanTaLeng
tamin
13 posters

Go down

แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Empty แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by tamin Tue 16 Sep 2008 - 21:56

สวัสดีครับ พึ่งเข้ามาครั้งแรกเลยเรา หากทำอะไรผิดพลาดก็ขออภัยและรบกวนติติงด้วยนะครับ
... บางคนบอกว่าเราสามารถรู้นิสัยใจคอคน ด้วยการดูผลงานที่คนๆนั้นสร้างขึ้นมา ดังนั้นก็

แปะโลด

แนวภาพของผมค่อนข้างGผสมๆมั่วๆ นะครับ อาจโหดไปบ้าง = =

จากเกมที่ผมชอบมากๆF.E.A.R.
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki43copy-1
อันนี้เกมอะไรไม่รู้แต่เจอแวบๆในyoutubeก็เลยเอามาวาดครับ
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki42copy
อันนี้ตัวละครใช้ในงานCFบอร์ดวังแดง
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Mosl
อันนี้ช่วงบ้าหนังMatrixขั้นรุนแรง
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki62copy
อันนี้ก็EXE ส่วนตัวชอบมิ้นครับ =w=
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki58copy
อันนี้Gรุนแรง...
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Wk

พอดีกว่าโหลดโคตรโหด - - ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ค่อยรู้ว่าคนอื่นๆเขาใช้ปากกาอะไรตัดเส้นกัน
ของผมมักใช้Leepenถูกๆ15 16บาทตัดเอาครับ(หลังๆก็ใช้ปากกาsakuraบ้าง)
ส่วนลงสีก็photoshopล้วมๆครับงูๆปลาๆไปเรื่อย สุดท้ายขอบคุณที่เผลอจิ้มเข้ามาดูงานบ้าๆบอๆของผมครับ

tamin
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Empty Re: แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 17 Sep 2008 - 6:47

หุหุ แนว Guro นี่อะไรเหรอครับ ไม่รู้จักอะ รู้จักแต่ Guru (แนว sex สยองขวัญหัวระเบิดใส้ทะลัก ประมาณนั้น แต่หลัง ๆ นี่ก็เกือบจะ Guru ล่ะนะ)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Empty Re: แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Wed 17 Sep 2008 - 12:57

ดะ.. ดาร์กโทนๆ >//< มาแล้วๆ วาดฉากประกอบได้เข้ากับตัวละครดีจังเลยค่ะ แอบหลอนภาพสองด้วย ตอนแรกมองเห็นสาวน้อย อ๊ะ! น่าร๊าก มองไปมองมา(มอง2-3รอบแน่ะ)ไหงมีเงาแปลกๆทาบอยู่ข้างหลังด้วยอ่ะ=[]=!!

taminคุงลองวาดcomic fighting ดูกะเค้ามั้ยล่ะ*-*+ วาดแอกชั่นเก่งนะคะเนี่ย อยากดูๆ การ์ตูนต้องออกมามันส์แน่ๆ=w=+
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Wed 17 Sep 2008 - 17:02

สวย สยองได้ใจจริงเลย
กินข้าวไหม่ลงแน่เย็นนี้ T T
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Wed 17 Sep 2008 - 18:27

สงสารอะ T - T จะกินแมนเดรกกันทำไม
(พึ่งรู้ว่าแมนเดรกชอบแต่งเมด)
แต่สงสารการดาด้วย วิริยาสยองอ่า pale
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by TarBananakis Mon 22 Sep 2008 - 21:13

รูปสุดท้ายน่าเอามาลงสีเล่นนะครับ แดงน่าดู ฮึๆ
Socialite

http://tarbananakis.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by tamin Fri 26 Sep 2008 - 20:44

ขออภัยที่ไม่ค่อยได้เข้ามาดูกระทู้ซะเท่าไหร่ -*- แปะแล้วหายหัวไปเลย เหอๆ

หุหุ แนว Guro นี่อะไรเหรอครับ ไม่รู้จักอะ รู้จักแต่ Guru (แนว sex สยองขวัญหัวระเบิดใส้ทะลัก ประมาณนั้น แต่หลัง ๆ นี่ก็เกือบจะ Guru ล่ะนะ)

งะ ผมก็รู้จักแต่Guroนะครับ Guruนี่ไม่เคยได้ยินแฮะ ส่วนความหมายมันก็ประมาณที่ท่านกล่าวละครับ TwT

ดะ.. ดาร์กโทนๆ >//< มาแล้วๆ วาดฉากประกอบได้เข้ากับตัวละครดีจังเลยค่ะ แอบหลอนภาพสองด้วย ตอนแรกมองเห็นสาวน้อย อ๊ะ! น่าร๊าก มองไปมองมา(มอง2-3รอบแน่ะ)ไหงมีเงาแปลกๆทาบอยู่ข้างหลังด้วยอ่ะ=[]=!!
taminคุงลองวาดcomic fighting ดูกะเค้ามั้ยล่ะ*-*+ วาดแอกชั่นเก่งนะคะเนี่ย อยากดูๆ การ์ตูนต้องออกมามันส์แน่ๆ=w=+

เรื่องCFนี่คงไม่ไหวครับ แค่ที่วังแดงอย่างเดียวก็จะปั่นแทบไม่ทันแล้ว TwT
ส่วนภาพนั่นผมว่าก็คงเป็นเกมสาย"มืด"ละครับ ก็เลยออกมาประมาณนั้น

สงสารอะ T - T จะกินแมนเดรกกันทำไม
(พึ่งรู้ว่าแมนเดรกชอบแต่งเมด)
แต่สงสารการดาด้วย วิริยาสยองอ่า

รูปสุดท้ายอย่าใส่ใจครับ กินMKแล้วไอเดียมันพุ่งประมาณว่า เออ ถ้าเรากินอวัยวะ"คน"แบบสุกี้ยากี้
มันจะออกมาเป็นยังไงหว่า ผลก็ออกมาดังที่เป็น ส่วนลงสีนี่อย่าลงเลยครับมัน แดงเถือก!
(จริงๆชุดที่หนูโดนกินใส่ผมกะออกแบบเป็นวัวนะ แต่ผมออกแบบไม่ค่อยเก่งเลยออกมา ใครๆก็ดูกันไม่ออก TwT)

ว่าแล้วก็แปะอีก แปะไปเรื่อย
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Picture381

สุดท้ายขอบคุรทุกcommentครับ จะพยายามให้มันดีขึ้น -*-

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Fri 26 Sep 2008 - 22:07

= = เสียงประกอบโลลิค่อนได้ใจมากค่ะ

"คุก คุก คุก คุก..."

ดีนะที่คินะโชตะ เย้ย !! ไม่ใช่ๆ

*Kin@ รีบส่ายหน้า ปิดหู (เสียงเอฟเฟค คุกๆๆๆๆ ดังมาแต่ไกล)
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 12 Oct 2008 - 23:59

สุดยอดครับ เหอะๆ หยดหยองได้จิตได้ใจ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Fri 17 Oct 2008 - 19:31

555 สหายกุโระ จับมือๆ
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Tue 25 Nov 2008 - 21:38

ภาพ [1] เค้าโดนยิงเหรอ??????
..........................................................
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by tamin Thu 22 Jan 2009 - 23:23

มาแปะเรื่อยๆต่อไปหลังจากห่างหายไปน้านนาน หุๆๆ

ลอย กระทง
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ 281151

Fire Mask!!!!
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki67copy-1

~Luka~
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki68

Christmas
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Christ2008

จากเกม FEAR อีกแล้ว
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Iknowwhour

แปะเรื่อยเปื่อยไปเรื่อย หุๆๆ ติชมได้ตามสบายจ้า

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 22 Jan 2009 - 23:28

ลอยกระทงเลือด????

ชอบรูปสุดท้ายจังครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Fri 23 Jan 2009 - 6:51

ชอบลอยกระทง มันมั่วดี What a Face แต่ในน้ำฝั่งซ้ายมือมันมีตัวอะไรอยู่รึป่าวหว่า? ไม่แน่ใจ

Ps.หน้ากากไฟเยอร์! เท่โคตร!!!
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Dark sky Fri 23 Jan 2009 - 22:58

ผมชอบสีนะ และก็วาดได้มีเสน่มากเลยหิๆ (ทำเป็นอาชีพยังเนี่ย) ซากวันผมต้องเปนแบบนี้..........
Dark sky
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sat 24 Jan 2009 - 1:35

เพิ่งจะเข้ามาดู..
ก็ว่า ชื่อท่านคุ้นๆ..เห็นรูปกานดาโดนหักคอแล้วถึงจำได้!! ว่าเคยอ่านงานท่านสมัยบอร์ด cts ยังใช้ของ bbznet =[]=

อา เหมือนกันเลยท่านแจม ชอบรูปสุดท้ายสุดๆ!
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 24 Jan 2009 - 19:11

ได้อารม ได้ใจ สุดๆเลยครับ
สยองก็ แสดงออกได้ดีเลยครับ
เอามาแปะ อีกนะครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by tamin Tue 27 Jan 2009 - 10:07

ว่าแล้วก็แปะอีก

ขอแปะGuroแบบเบาๆไปก่อนละกัน

จากเกมอีกแล้ว
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ Aki25copy

Knight
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ 3xk3

Hunter
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ 3xnz

แปะอะไรสร้างสรรค์ตบท้าย หุๆแฮ่ๆ
แปะรูปซักนิด(=w=)a โปรดระวังความGuroด้วยครับ 520u

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 28 Jan 2009 - 18:02

นี่ไม่เบาเเล้ว มั้งครับ?
โหดสุดๆ sc
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน