CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

llwqpwll
mynamekor
YaM-JunG
PriNceSs_Z
vantimiglia
Eyrex
By~ne
PuzZ
maze-meiling
trio-jam
MikZ
black-rayz
desadoria
pattanakorm
18 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > - Page 2 Empty Re: มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 5 Apr 2009 - 19:18

ของพี่ ไอเร ฝันเห็น ชิงช้า = จะมีมิตรสหายเเละบริวารคอยรับใช้มากมาย มีเเต่ความสบายใจ
เห็นดาว = ถ้าเป็นหญิง ก็จะได้เนื้อคู่ที่เราพอใจ ^^

พี่เด นิดฝันหน้ากลัวเป็นบ้าเยย อ่านเเล้วขนลุก~ = ฝันเกี่ยวกับทำนองเรื่องผีผี ถ้าน่ากลัวเท่าไรก็ดีเท่านั้นครับ

พี่เเวน = ฝันเรื่องยาวพอดูเลย หุหุ~ กังวลใจสินะครับผมเดาได้ เเละกำลัง กลัว ๆ อยู่บ้าง ได้ต่อสู้ด้วย =
จะได้รับความอันโชคดีในอีกไม่ช้าหรือเร็วครับ สรุปง่าย ๆ

เนคุง = ฝันคล้ายๆเรื่องบินได้นะครับ สรุป ง่าย ๆ เนคุงต้องระวังหน่อยน่ะครับ จะเสียเงินทองหรือเงินทอง
อาจจะหาไปบ้างนะครับ เเล้วก็ต้องระวังเพื่อนที่โรงเรียนด้วยนะครับ วิธีเเก้ง่าย ๆ ครับ ปล่อยให้เวลาผ่านไปโดย
ไม่สนใจความชั่วก็จะดีเองครับ

จบการรายงานนะครับ ^^"
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > - Page 2 Empty Re: มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 5 Apr 2009 - 20:41

อุ๊ยตาย จะได้คู่วววว~ (ไหนฟระ....)

/me very angry
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Sun 5 Apr 2009 - 21:30

อ่านแล้วสุดๆ อยากเล่าของตัวเองแต่ลืมหมดแล้ว
ติดใจของอีกสองคนเนี่ยแหละ อ่านแล้วสนุกก็เลยลองเอามาคิดเปรียบเทียบดู ย้ำว่าสนุกเลยก็ทายดูบ้างน่ะนะ
***ขอโทษทีนะคะ*** ถ้าไม่พอใจด่าเราเลยก็ได้นะ เราจะได้ไม่ทำอีก แหะๆ
คือว่า.. เป็นแค่ความคิดเราน่ะ (เมื่อก่อนตอนเราเป็นเด็กชอบทำนายไปทั่ว แล้วก็มักจะถูก ชอบดูดวงให้อื่น อย่างลายมืออะไรเงี้ย แต่ตอนนี้ลืมวิธีแล้วไม่ต้องถามน่อ- -* แล้วก็ไม่รุว่าเซ้นส์ด้านนี้จะทื่อรึยัง แต่ทุกวันนี้ก็ยังคงมีสัญชาตญาณเดาอะไรก็ถูกอยู่พอควร)

PriNceSs_Z พิมพ์ว่า:เอามั่งๆๆนัทคุงดูให้หน่อยนะคะฝันมันมีอยู่ว่า...
พริ๊นน้อยไปเดินป่ากับเพื่อนหลายๆคนในห้องคาดว่าคงเป็นโรงเรียนจัดเดินไปสักพักเนี่ยก็ไปพักที่ขอนไม้ใหญ่ๆอันนึงแล้วมันก็มีงูสีดำๆตัวบะเอ้งโผล่มาจากไหนไม่รู้มากัดที่เท้าพริ๊นตอนนั้นตกใจทำอะไรแทบไม่ได้เพื่อนเลยเอาผ้ามาพันๆๆแล้วมันก็วูบๆไป....จนมาตื่นที่บ้านของคนคนนึงที่เคยแอบชอบเค้าตอนประถม(บ้านอยู่ใกล้ๆกัน)ในสภาพชุดนอน=A=แล้วเราก็มองไปรอบๆบ้านเห็นบ้านเค้าเป็นเหมือนเขาวงกต(บ้านเค้าเป็นร้านเฟอร์นิเจอร์จ่ะ)เราก็เดินไปเรื่อยๆจนเจอเค้ายืนยิ้มอยู่หลังชั้นหนังสือเลยจะเข้าไปขอบคุณแต่เค้าก็วิ่งหนีเราไปเรื่อยๆจนเราออกมาจากบ้านแล้วเจอแม่เค้านั่งอยู่เราก็ยิ้มให้แล้วเดินไปในซอยที่มันใช้กลับบ้านเก่าเราก็เจอพ่อเค้าอีกคราวนี้เราเดินกลับมาที่เดิมแล้วก็กลายเป็นว่ามายืนอยู่ตรงบันไดบ้านตัวเองแล้วก็ลื่นตกลงมา...จบ~สงสัยตอนตกคงเป็นเพราะตกเตียง...อูยยยT^T
ท่าทางควมรักจะไปได้สวยนะคะเนี่ย ฝันนี้เกี่ยวกับความรักล้วนๆเลยอ่ะ
(ตอนนี้ก็ยังชอบคนๆนั้นรึเปล่าคะ? ถ้าไม่อาจจะเป็นคนปัจจุบัน แต่ในฝันเอามาเป็นตัวแทนรึเปล่าหนอ?) ก่อนจะได้บอกความในก็คงมีเรื่องราวซับซ้อนยุ่งยากให้ปวดหัว คิดว่ามีเพื่อนคอยช่วยนะ (แต่ในความฝันนี้ก็อาจมีแปลความว่ายุแยงตะแคงรั่วได้ แต่ไปได้สวยแบบนี้น่าจะเป็นเพื่อนช่วยมากกว่า) แต่คงต้องฝ่าตะพดท่านปู่คู่คำด่าท่านย่าได้ (มะใช่ล่ะ ล้อเล่นๆ) ฝ่ายแม่อาจเข้าถึงง่ายแต่ระวังสิ่งที่อยู่เบื้องหลังนะจ๊ะ แต่ฝ่ายพ่อนี่เราไม่รู้ ว่าแต่พ่อแม่ของคนๆนั้นเค้าหวงลูกรึเปล่าล่ะ? มีจุดที่มันเปลี่ยนอ่างใหญ่หลวงที่แทบจะทั้งหมดของเรื่องก็ที่ลื่นตกบันไดเนี่ยแหละ แต่เราคิดว่าน่าจะไปได้สวยนะ สู้ๆค่ะ

รายต่อไป หุหุ ท่านเน
By~ne พิมพ์ว่า:ข้าน้อยฝันแบบเนี้ย

นั่งรถกับครอบครัวไปเที่ยว อ้อมภูเขาไปมา จนข้าน้อยสังเกตเห็นเต้นอยู่บนยอดเขาอยู่2เต้นมีสีแดงกับสีเหลือง ซักพัก รถของครอบครัวข้าน้อยก็ขับขึ้นเขา แล้วข้าน้อยก็ถามว่า"มันมีทางแบบนี้ด้วยเหรอครับ?" ไม่มีเสียงตอบกลับมา แล้วพอขึ้นไปเรื่อยๆก็เจอเต้นท์สีเหลือง แล้วข้าน้อยก็เดินจากรถเข้าไป ลมมันแรงดีจริงๆ ข้าน้อยก็เลยลองกระโดด แต่ตัวข้าน้อยกลับลอยละลิ่วปลิวตกยอดเขา แล้วกำลังจะตกข้าน้อยสังเกตเห็นเต้นท์อีกอันนึงได้ เป็นสีแดง ข้าน้อยมองๆอยู่แล้วก็มีน้องนั่งบอลลูนมารับข้าน้อยก็เลยขึ้นไป แล้วก็ตื่น

ฝันแปลกจริงๆ = =a
อื๋อ... นีน่าจะเป็นฝันทายอนาคตท่านเนเลยก็ได้นะเนี่ย >U< แหมๆ
คิดว่าครอบครัวน่าจะคอยช่วยชักจูงอุ้มพาท่านเนให้ประสบพบความสำเร็จในชีวี โดยที่ท่านเนอาจไม่รู้ หรืออาจแปลว่าไม่พอใจก็ได้นะ แต่สุดท้ายก็ได้มาถึงสิ่งที่ ..ในตอนนั้นท่านไม่เนไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร หรือแบบว่าไม่มั่นใจถึงสิ่งที่กำลังทำหรือเป็นอยู่ และอาจถูกชักจูงได้ง่าย และอาจเกือบเสียงานที่ทำไปด้วยตัวเอง ประมาณว่าไม่มั่นใจในสิ่งที่ทำ ก็เลยชวนให้ไม่อยากทำ(เราคิดว่าฝันท่านเนน่าจะเป็นเรื่องในหน้าที่การงานเลยนะ ไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องอื่น) แต่ไม่นานก็สามารถค้นพบอะไรบางอย่าง ซึ่งคิดว่ามันทำให้ท่านเนแปลกใจยังไม่พอ ทำให้ถูกใจอีกด้วย (อาจจะสุดๆเลยก็ได้ -ชอบสีแดงมะคะ?-) แล้วทีนี้ไอ้ที่ว่าก่อนหน้าอาจหมายถึงไอเดียก็ได้ สุดท้ายก่อนที่งานจะล่ม ก็ไม่พ้นเครือญาติพี่น้องมาช่วยประคับประคองไว้ แต่ฝันเห็นน้อง ยิ่งหน้าชัดๆจนรู้ว่าเป็นใครแบบนี้ อาจจะเป็นไปได้ว่าสำคัญต่อชีวิตท่านเนจริงๆ และอาจจะอยู่ข้างกายท่านเนตลอดเลยก็ได้ แบบว่าหันมามองทีไรก็เจอทุกที (ลักษณะแบบนี้จะเกิด เมื่อต้องการใครมาช่วยอยู่ด้วย)

ฝันท่านทั้งสองเป็นเรื่องในเรื่องนั้นแท้ๆเลย -[]- อย่างท่านพริ้นก็ฝันความรัก ท่านเนก็ฝันการงาน น่าอิจฉาจริงๆ*--*
ของเราฝันทีไรมันมั่วไปหมด ทั้งโหด มันส์ ฮา ขม เปรี้ยว เค็ม หวานเนี่ยมีหมด
จนเดาไม่ได้ว่าเกี่ยวข้องกับอะไรบ้าง - -*
ที่บอกว่าส่วนมากนักทำนายจะทำนายชะตาตัวเองไม่ได้เป็นเพราะอย่างนี้รึเปล่านะ -0-อะไรๆมันก็มั่วไปหมดเนี่ย.. (ถึงเราจะไม่ใช่นักทำนาย แต่เรากลับชอบทายเน้อะ)

**จะว่าไปเรายังไม่แน่ใจว่าอันไหนเป็นฝันบอกเหตุเลยเนี่ย- -? หรือเราจะฝันบอกเหตุทุกวัน เคยสองครั้งที่ติดใจมากๆลองเอามาคำนวนดูว่าจะเจอเรื่องเกี่ยวกับยังไงบ้าง แล้วก็ตรงจริงๆเสียด้วย อา..อย่างนี้เราฝันบอกเหตุทุกวันเรอะเนี่ย?*[]*!?

**แล้วปกติทุกคนฝันแบบไหนกันเหรอคะ แบบเป็นฝันทุกวันๆ อย่างเนี้ย ...อยากรู้ของคนอื่นบ้างง่ะว่าจะเหมือนเราไหม?
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

birth : 26/06/1992
Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

http://my.dek-d.com/worlds

ตั้งหัวข้อ by PriNceSs_Z Sun 5 Apr 2009 - 22:13

ขอบคุณค่าแยมซัง>w<

อืมมมความรักรึ?มันจะเป็นไปได้มั้ยน๊า=////=<<---แอบหวังนิดๆเหอๆ

อ่าตอนนี้ไม่ได้ชอบคนในฝันนั้นแล้วค่ะเมื่อคืนมันยังให้พริ๊นมาแต่งประโยคจีบสาวภาษาอังกฤษให้อยุเลยเหอๆๆ

PS.เลิกชอบเพราะมันกวนประสาท(ฮา)เรียกเราว่าป่าอีกชิๆๆ!คืนนี้จะฝันแล้วเอามาให้ทายเล่นอีกนะจ๊ะ~ >__o+
PriNceSs_Z
PriNceSs_Z
Lucky Star
Lucky Star

birth : 18/02/1995
Placement : Chu~♥ จุ๊บุๆ อู้วท์~♥

http://princess--z.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 5 Apr 2009 - 22:17

ผมฝันทุกวัน คับ ฝันไม่ซ้ำเรื่องเลย - -

ไม่เข้าใจตูไม่ฝันซักวันได้ไมนิ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Sun 5 Apr 2009 - 23:55

เอ....แล้วฝันว่า ตัวต่อ(ตัวโตมั่กๆๆๆๆ) เข้ามาทำรังในห้องนอน...เนี่ย...มันแปลว่าอะไรจ๊ะ?
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sun 5 Apr 2009 - 23:58

เดาว่าเน่จะได้ย้ายบ้านหรือไปที่ไหนนานๆเร็วๆนี้

ตอนนั้นไม่รู้น่ะว่ากังวลใจอยู่รึเปล่า เพราะมันนานมาแล้ว.....Orz ป.6อยู่มั้งถ้าจำไม่ผิด
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 6 Apr 2009 - 0:59

ขอบพระคุณมากมายขอรับแยมซัง

แต่ที่ว่าค้นพบอะไรบางอย่าง และข้าน้อยก็ถูกใจด้วย...

หรือว่าข้าน้อยอาจจะเจอเอกลักษณ์ในการวาด!! ไม่แน่ก็อาจจะเป็นมาสคอตที่ถูกใจ

คงไม่ใช่หรอกมั้ง...(ปล. ไอ้ที่ข้าน้อยเดานั่นกำลังตามหาอยู่น่ะขอรับ)
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 7 Apr 2009 - 12:41

ขอให้ เนคุง ได้ในสิ่งที่ต้องการก็เเล้วกันนะครับ ส่วนผมนั้น เมื่อวานนี่ฝันโคด~อนาดเเล้ว ครับ มาเล่าให้ฟังกันนะจ๊ะ
ผมฝันวันตัวเองนั้นได้ไปเข้าข่ายกับเพื่อนหลาย ๆ คนที่ตึกล้างเเห่งหนึ่ง คิดในใจทำไมต้องเลือกที่นี่ด้วยวะ!!?
เเล้วผมก็ได้ไปเข้าข่ายกับเพื่อนที่ ชื่อ ตี๋ นิก ผมเเละเขาทั้งสองได้ไปเข้าข่ายนอนพักที่ชั้นบนสุด คือตึกล้างเเห่งนี่มี 5 ชั้น ได้ไปถึงก็เกิดอาการ อยากนอนหลับขึ้นมา เเล้วหลังจากนั้นก็หลับไปทั้งสามคน พูดง่ายๆ นอนซ่อนนอนนั้นเอง
( มีงี้ด้วยหรือ? ) หลังจากนั้นก็ตื่นขึ้นมาด้วยความสะดุ้ง ในยาม เที่ยงคืน ( ตื่นในความฝันนะจ๋ะ ) ได้ยินเสียงทุบประตูจากทางด้านหลังที่ผมเเพ่อนผมทั้งสามคนนอนหลับอยู่ เเล้วประตูนั้นไม่ได้ดันเเค่เสียงเเต่ประตูนั้น ขยับเหมื่อนมีคนจะ ทีบ ประตูออกมา หลังจากนี่ทำไงต่อนะหรือ? ก็วิ่งหนีสิครับ เพื่อนผมเเละผมวิ่งหนีกันอย่างเอาเป็นเอาตายเเล้วหลังจากนั้นพอวิ่งได้ไกล
เเล้วก็หันหลังไปดู เห็น ผู้หญิงหน้าตา เลือดเต็มหน้ายืนอยู่หลังประตู เเล้วก็กระโดด ลงไปวิ่งลงต่อไปที่ชั้น 2 ผมแปลกใจมาก ซึ่งชั้นนี่ไม่มีผีเลยครับ มีเเต่เพื่อนผมทั้งนั้นกำลังเรียนหนังสือกัน ผมกับเพื่อนงงก็ไปเรียนตามเดียวความงงเเล้วถามเพื่อนที่เรียนในห้องว่า.. นิเกิดอะไรขึ้นที่นี่หรอ? เพื่อนก็ตอบ ว่า ที่ชั้น 2 นี่ผีไม่สามารถจะเข้ามิติมาหาเราได้
ผมกับเพื่อนงงเดียวความแปลกใจ? เเละก็มีเพื่อนคนนึงเข้ามาหาเเล้วบอกกับพวกผมว่า.. เอาละเราไปลองของกันไหม
หา..? ลองของ เเล้วมันก็พาพวกผมสามคนขึ้นไปที่ชั้น 4 เเล้วมันก็พาไปที่ ที่คล้ายเดิมเลย ประตูปิดตายครับ!!
เเล้วมันก็บอกว่าจะพาเข้าไปที่ ในประตูนี่ มันหันหลังให้กับประตูแล้วก็มีมือออกมาจากประตู เเล้วดึงไอ้เพื่อนคนนั้นของผมเข้าไปในประตู ผมทั้งสามคนตกใจมากเเล้ว มันก็กระโดดออกมาจากประตู ในสภาพ!! หัวขาด!!!?
แล้วก็หันไปดูที่ประตูก็พบว่ามีผีออกมามากมาย เเล้วผมกับเพื่อนก็หนีกันเอาเป็นเอาตาย เเล้วก็ไปเรียนกับเพื่อนชั้น 2 จนถึงตอนเช้าเเล้วก็ไม่กล้าเข้าไปที่ชั้นอื่นอีกเลย
the end...
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 7 Apr 2009 - 12:59

ฝันแบบนี้เจอเรื่องดีๆๆ ใช่ปะเนีย - -

พี่ฝันนะ เรื่องเก่า

ฝันว่า เจอในหัว เดินมาแล้ว ผมกับเพื่อนอีกคน(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น กุ้ง) ผมกับเพือน รีบก้มกราบทันทันที ท่านก็เอามือว่างไว้บนหัวผมและเพือนแล้วพูดอะไรซะอย่าง นะคับ แล้วท่านก็เดินไป จากนั้นผมก็เปลียนความฝันเลย งะ - -

ไม่ทราบว่าฝันแบบนี้เป็นอย่างไงหรอคับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by MikZ Tue 7 Apr 2009 - 13:34

^
^ ของนัท..น่ากัว.= =

เมื่อคืนผมเพิ่งฝันว่าเพื่อนๆซ้อมกีฬาสีกัน แต่ผมโดด (55+) เป็นครั้งแรกที่ฝันเห็นฝนตกด้วย ตกปรอยๆ
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 7 Apr 2009 - 14:08

ไว้เดี๋ยวผมมาแปลกให้ตอน มืดนะครับ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Tue 7 Apr 2009 - 15:42

โอ้วๆ รอดูคำแปลว่าอย่างไร
ของที่ท่าน pattanakorm (ถามชื่อหน่อย ไม่รูว่าอะไรค่ะ ขออภัย)
เราว่าน้าจะเกิดจากความรู้สึกที่มันอัดแน่น ผสมผสานจากอดีตเลยรึเปล่านี่ - - มันส์สะเด็ด ของเราก็คล้ายๆแบบนี้แหละ

มีความเห็นเดียวกันกับท่านคอร์ ไม่ฝันสักวันมันจะตายมะนิ แต่เอาเถอะมันส์ดี ได้ผจญภัยทุกๆครั้งที่ฝันเลย โว้ว...
เรื่องฝัน.. เหมือนผีท่าจะมาบอกหวยเลยอ่ะ ยายเราก็เคย ถ้ามีใครเดินมาตบหัวลูบหลัง (ประมาณนี้) ในฝัน แล้วพูดอะไรบางอย่างนีเห็นว่าต้องจำให้ได้น้า ที่แน่ๆคือต้องเป็นเรื่องดี หรือไม่ก็เรื่องที่อยากให้เราทำให้ อ่าเหอะๆ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นฝันบอกเหตุจริงๆหรือเปล่า จำหน้าผีตนน้นได้มะค้า?
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 7 Apr 2009 - 19:40

ผมชื่อ นัท เองครับ ที่ท่านบอกว่า ด่าเราเลยก็ได้นิ..? ( งงอะครับ ? เเต่ไง ๆ ผมก็ไม่ด่าท่านหรอครับ ต่อให้อะไร ๆ ก็ตาม จ๊ะ )
ท่านโกรธ ผมเรื่องอะไรก็ขอโทษด้วยนะครับ? เรางงอะ..?
ความฝันบอกเหตุได้จริง ๆ พอสมควรครับ เหมือนว่า ถ้าเราไม่ฝันวันหนึ่ง ในอีกวันให้หลัง
จะไม่มีเหตุการณ์ อะไรแปลก ๆ ชักนำเราครับ เหมือนเราถูกมันสะกดจิตอยุ่
( ถ้าคิดว่าเราไม่ฝันวันนั้น คือ เราจำไม่ได้ หรือไม่ได้ตั้งสติในทรงตอนนอนครับ ซึ่งก็คือ เรา... ไม่ขอเอ๋ยครับ แหะ ๆ ๆ )

ที่คุณ พูดมันก็จริงนะครับ เเต่ !!! เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อก็ได้ขึ้นอยู่กับ
ความรู้สึกในใจของ ท่านหลาย ๆ คน กระทู้เเห่งนี่ขึ้นอยู่กับบุคคลที่เชื่อนะครับ ใครพอเชื่อบ้าง
ยกมือขึ้น!! ถามผมได้เลยครับ ไม่ถือเป็นการรบกวน พร้อม เสมอครับ

เมจัง ฝันว่าต่อ = ไม่ค่อยดีนิดหนึ่งครับ เเค่จะมีคนมา ปองร้าย เเละ คิดในทางที่ไม่ดีกับเราเท่านั้นเองครับ
( วิธีเเก้ ง่าย ๆ ครับไม่ไป สนใจเขาก็ จบเรื่องเเล้วครับ )

คุณ มิก ฝันว่า ฝนตก = ที่ป่วยจะหาย ที่ทุกข์จะคลาย เเละจะมีโชคลายหลังครับ

พี่ก่อ นิผมไม่เเน่ใจนะครับ ขอ ทายว่า หน้าจะมีคนเคราพ เเละยกย่องครับ

จบการรายงานครับ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by By~ne Tue 7 Apr 2009 - 20:06

โอ้...มันเป็นเช่นนี้นี่เอง

ช่วงนี้ไม่ค่อยฝันถึงอะไรเลยแฮะ...ไว้ข้าน้อยฝันก่อนจะมาเล่าน่อ~
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MikZ Tue 7 Apr 2009 - 20:55

อุ ขอบคุณคร้าบ

ปล. ลายเซ็นใหม่แจ่มจริงๆนัทคุง
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Tue 30 Nov 2010 - 20:50

อุ.. ขอโทดค่ะไม่ได้เข้ามานาน แบบว่าไม่ค่อยว่างด้วยแหละ เดี่ยวนี้จะตามหาเราไปเด็กดี ไม่ก็เฟสบุกนะคะ

หุหุอ่านคำทำนายแล้วสุดๆเลยค่ะ >U<b หลักการดีจัง คล้ายๆกันเลยล่ะค่ะ

ขอร่ายทีละนิดๆ ละกันนะคะ
(ไม่กล้าเม้นต์ยาว เพราะของแบบนี้ เราไม่ได้เดาเอาอย่างเดียว แต่มันใช้เซ้นส์อะไรบางอย่าง อืม...อธิบายยาก ถ้าอยากรู้ลองไปทำความรู้จักกับ หลักอภิญญาที่พระพุทธองค์เคยตรัสไว้นะคะ พระองค์ตรัสไว้ว่ามันมีอยู่ในตัวทุกคนอยู่แล้วน่ะค่ะ --คล้ายๆสัญชาตญาณแต่ก็ไม่ใช่ค่ะ แล้วก็จะยิ่งมีมากถ้าได้ฝึกญาณน่ะค่ะ)
แล้วจะดูให้ถูกได้จริงๆ มันต้องมีความเกี่ยวข้องกัน คือมีลิขิตสัมพันธ์กันได้ แล้วก็จะยิ่งแม่นถ้าได้เจอระยะประชิดค่ะ
(จะว่าไปแบบผีหลอกผ่านคอมแบบการินนี่เราไม่รู้นะว่ามันทำได้รึเปล่า แอบสยองว่าผีมันคนละมิติ+คลื่นชนิดหนึ่ง แต่มันดันมีอิทธิพลกับพวกของใช้ประเภทไฟฟ้าขับเคลื่อนได้ไงน่ะ)

maze-meiling -- ต้องถามก่อนล่ะว่าช่วงนั้นเราระแวงอะำไรรึเปล่า อย่างกำลังกลัวว่าจะมีใครมาทำให้เราเสีย.. แต่ก็อยากให้เปิดใจดูก่อนให้ดีดีนะคะ ^^ ทุกอย่างจะดีได้ ถ้าเรามองความจริงในทิศทางบวกน่ะค่ะ

pattanakorm -- แป่ว เพื่อนที่โดนตัดคอเค้ามีเรื่องอะไรไม่ดีรึเปล่าคะ? อย่างเรื่องที่ทำให้การเรียนเสียน่ะค่ะ อืมเราก็ไม่มั่นใจ บอกอีกครั้งไมกล้าทาย ตอนนี้ไอ่ที่มันจะช่วยทายให้มันก็ไม่ค่อยมีนี่สิ แต่ถ้าเป็นเราที่ฝันแบบนั้นก็ไม่อยากเลยอ่ะ (แต่ก็ตื่นเต้นดีนะ เหอๆ)

mynamekor -- ว้าวว ฝันถึงพ่อหลวงเป็นเราจะมีโอกาสสักครั้งไหมนะ ฝันแบบนี้เหมือนที่ยายฝันเลยค่ะ คือคุณยายที่ต่างจังหวัดมักจะฝันเห็นคนมาบอกเลขหวย แล้วก็ถูกด้วยน่ะค่ะ อ่า..แต่แยมไม่ได้อยู่กับคุณยายเลยไม่รู้ว่าคุณยายฝันแบบนี้ตตลอดรึเปล่า แยมได้ฟังมาจากคุณน้าโทรมาเล่าให้คุณแม่ฟังอีกทีค่ะ เราว่าคนที่ฝันแบบนี้ได้มีบุญมากเลยนะ T^T ดีจังๆ ฝันแบบนี้คำบอกของคนที่มามักจะเป็นความจริง แต่มันเหมือนบุญเราไม่มากพอจึงไม่สามารถจดจำได้น่ะค่ะ ควรทำตัวเป็นคนดีมากๆ ทำบุญกรวดน้ำเยอะๆ ถ้าฝันแบบนี้มีมาอีก เราจะได้จำได้ค่ะ ส่วนการที่พ่อหลวงมาบอกแบบนี้ เป็นไปได้ว่าในอนาคตจะทำกิจการสักอย่างที่ใหญ่มากนะคะ ระวังทุกฝีก้าวไว้.. ขอให้มันเป็นเรื่องดีค่ะ

จะว่าไปลืมเล่าของเรา ช่วยดูให้หน่อยค่ะ >U<
มีครั้งหนึ่งที่เรากับเพื่อนฝันเห็นกันในฝันล่ะ แต่เอามาพูดหลังจากผ่านไปหลายวันก็เลยไม่มั่นใจว่าฝันว่าอะไร แล้วมันก็นานมากกด้วย จำได้แค่ว่าเห็นเพื่อนทำอะไรสักอย่างน่ะค่ะ แล้วเราก็เข้าไปช่วยเค้าไม่ได้ เหมือนมีอะไรมากั้นไว้ เป็นกำแพงบางๆ ตอนนั้นเราคุยกับเพื่อนเรื่องนี้ เพื่อนก็บอกว่าในฝันเห็นเรายืนเฉยๆ ก็เลยโมโหแล้วก็ทำอะไรสักอย่างที่ว่าต่อไป ...อืมประหลาดดี ไม่เคยคิดว่าความฝันมันจะจูนกันได้แบบนี้ ตกลงเป็นเราหรือ เพื่อนเรากันนะที่ไปเข้าฝันอีกคนน่ะ
แต่ถึงจะพูดเหมือนรู้ดีแบบนี้ เราก็แอบไม่แน่ใจค่ะว่า มันใช่จริงๆหรือเปล่า เรากับเพื่อนคุยกันเรื่องนี้นิส(สุดๆ)เดียว ก็มีเรื่องให้ต้องไปทำอย่างอื่น เลยได้พูดกันแค่ว่า
เรา. "วันนั้นฝันเห็นเทอด้วยล่ะ ...(เราก็ว่าไป)"
เพื่อน. "เอ้อ.. ใช้แกรึเปล่า ...(แล้วก็สาธยายว่าเห็นเราทำไร)"
แล้วคุยไม่ทันจบก็มีคนมาเรียกให้ทำไรสักอย่าง
... อืม ปกติเราไม่จำเรื่องตอนเด็กอยู่แล้ว แต่ที่จำได้ คงเพราะมันติดใจว่าตกลง พวกเราเข้าฝันกันและกันใช่รึเปล่านะ?
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by llwqpwll Sun 9 Jan 2011 - 14:04

ฝันเปียกอ่า Embarassed
llwqpwll
llwqpwll
Beginner

ตั้งหัวข้อ by BlackBible Thu 13 Jan 2011 - 13:32

เคยฝันพิลึกครั้งนึง ประมาณว่าเผลอไปมีอย่างว่ากับเด็กสาวไม่ถึง 18

นี่พูดจริงๆนะ OTL
BlackBible
BlackBible
Silver Star
Silver Star

birth : 30/03/1986

http://wott7000.deviantart.com

ตั้งหัวข้อ by TRipLE Fri 14 Jan 2011 - 1:43

ฝันบ่อยๆ ว่าตัวเองจำเป็นต้องหนีจากอะไรสักอย่าง เลยออกวิ่งสุดกำลัง แต่ทั้งๆ ที่ขาก็ก้าวไปแท้ๆ ตัวกลับไม่ขยับไปข้างหน้าเลย เพราะขามันไม่โดนพื้น แถมยิ่งพยายามซอยเท้า ตัวก็ยิ่งค่อยๆ ลอยสูงขึ้นจากพื้นอย่างควบคุมไม่ได้ ถ้าไม่อยากลอยสูงจนตกลงมาตาย ก็ต้องวิ่งให้ช้าลง ถ้าหยุดวิ่งกะทันหันก็จะทิ้งดิ่งลงพื้นในทันที
TRipLE
TRipLE
Silver Star
Silver Star

birth : 21/04/1984

http://triple.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Sun 16 Jan 2011 - 20:30

ฝันว่าตัวเองเป็นนักดาบ ขี่ม้า ตลอดเลย ฝันซ้ำฝันซาก

แบบ ฝันๆ เรื่องอื่นอยู่ ถ้าเผลอก็จะมาโผล่ที่ตัวเองเป็นนักดาบแล้ว อะไรแบบนี้น่ะค่ะ
Angel_Benten
Angel_Benten
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by Red_Romanov Mon 17 Jan 2011 - 15:49

=[]=" เล่มนี้เคยอ่านอยู่ แต่ไม่ใช่ของผม - -"

ลองแปลความหมายของตัวเองมั่งดีกว่า (อันนี้ใช้ตำราตะวันตก)

คืนที่แล้วฝันเยอะมากฮะ แต่จำไ่ม่ค่อยได้

ฝันว่าตัวเองเป็นตัวละครในเกมฮะ รู้สึกจะปนกันหลายแนวมาก จำได้ว่าผมตะโกนเรียกทหารม้าชุดเกราะคนนึง แล้วคุยเรื่องชุดเกราะนั่นละ (ทหารดูน่ากลัวมาก แต่ผมดันกล้าตะโกนเรียกไปยังงั้น - -) เค้าตอบแค่ตอนที่ผมถามว่าอยู่ยศไหน (What is your rank) เค้าตอบว่ายศ General แต่คำถามอื่น ผมจำไม่ได้

มีช่วงนึงที่ผมพยายามฆ่าตัวตายโดยโดดจากที่สูง จำได้ว่าผมกำลังร่ายเวทหรือทำอะไรบางอย่างเพราะมีแสงสีเขียว-แดง-น้ำเงินอยู่รอบตัว แต่รู้สึกว่าคนที่ผมทั้งเกลียดทั้งกลัวมากๆคนนึงกำลังเข้าใกล้ เลยล้มเลิกไป

แล้วก็ตอนที่นั่งอยู่หน้าบ้านเล่นกับลูกหมา น้าผมพูดเกี่ยวกับเห็บ แล้วซักพักมี "เห็บ" เต็มตัวผมไปหมด ไม่น่าจะใช่เห็บเพราะมันมีขนเพียบ แถมมีหลายสีมาก

....อย่างน้อยก็ได้รู้ละว่าภาพในความฝันไม่ใช่ภาพขาวดำอย่างที่เคยเชื่อ - -*

เปิดดิกดูความหมาย..

ถ้าฝันว่าเป็นตัวละครในเกม นั่นหมายถึงคุณรู้สึกถูกควบคุมโดยคนอื่น รู้สึกควบคุมการกระทำไม่ได้

ฝันว่ามองเห็นชุดเกราะ หมายถึงความไม่ปลอดภัย คุณกำลังกังวลเกี่ยวกับความเป็นอยู่

ฝันว่าฆ่าตัวตาย อาจจะแสดงถึงความโหยหาที่จะหนีจากชีวิตจริง อาจจะกำลังรู้สึกผิดมากจนต้องมาปลดปล่อยกับตัวเอง หรือไม่เช่นนั้น คุณกำลังบอกลาตัวตนเก่าแล้วเข้าสู่ชีวิตใหม่ๆ (อันหลังนี่ตรงกับชีวิตจริงมากๆฮะ โดยเฉพาะตอนที่โดนขัดขวาง)

เห็นตัวเห็บในฝัน คุณกำลังมีความคิดที่ไม่โปร่งใส หรือมีบางคนฉวยโอกาสจากคุณอยู่

ดูๆไปก็ตรงซะเกือบหมดเลยแฮะ
Red_Romanov
Red_Romanov
Golden Star
Golden Star

birth : 12/05/1989
Placement : ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ...

http://red-romanov.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Tue 8 Feb 2011 - 0:59

0..0 ไปเปิดดิกมาจากไหนอ่ะ??
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน