CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character )

Lockman
Deemo
darkindavil
Guncon
YaM-JunG
WanTaLeng
MikZ
bluearmor
mynamekor
siwawuth
[PH]anToM_Wor[TH]
trio-jam
Happiiloo_alfie
pattanakorm
PriNceSs_Z
peterpan-killer
Livingdead One
gingkrab
black-rayz
PuzZ
finel
By~ne
Eyrex
vantimiglia
hana5394
desadoria
Formthejok
31 posters

หน้า 1 จาก 5 1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

ท่านคิดว่าอย่างไร ?

[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Vote_lcap69%[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Vote_rcap 69% 
[ 27 ]
[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Vote_lcap31%[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Vote_rcap 31% 
[ 12 ]
[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Vote_lcap0%[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Vote_rcap 0% 
[ 0 ]

คะแนนทั้งหมด : 39

[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Empty [ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character )

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Sun 22 Mar 2009 - 22:29

สวัสดีครับ ทุกท่าน ผม Formthejok ครับผม _(_ _)_

วันนี้ผม คิดได้ว่า ...... " เอ ...... เราสิงบอร์ดมานาน แต่มิได้ทำอะไรให้บอร์ดนี้เลยนิ ? "
เพราะที่นี่ มีแต่คนเก่งๆ และ หลายๆ คนก็มีบุญคุณกับผมมากมาย
แน่นอนว่า " พี่ปีเตอร์ " นี่แหละครับ พี่เขาช่วยผมมามากจริง ขอขอบคุณพี่อีกครั้งนะครับ

ผมเลยคิดว่าอยากจะทำอะไรดีๆ ให้บอร์ดนี้กันซะหน่อยครับ ( ที่แน่ๆ ผมอยากให้ทุกคนในบอร์ดมีส่วนร่วมครับผม )
ก่อนจะทำ ผมขอถามความสมัครใจของทุกๆ คนในบอร์ดก่อนนะครับ

ผมขออนุญาติ ทำการ์ตูนบอร์ด หน่อยนะครับ

คือที่ขออนุญาตินี้ ก็เพราะว่า ผมจะเอาลูกๆ ใน CF ของทุกๆ ท่านมาเป็นตัวละครในเรื่องนี้ครับ
( ตอนนี้อยู่ในระหว่างการพิจารณา ผมเลยยังไม่วางโครงนะฮะ แค่ลองคิดอาไว้เล่นๆ น่ะครับ )

ฉะนั้น ใครเห็นด้วย หรือ อยากร่วมสนุกก็สามารถ

1. ส่งลูกๆ ของท่าน เข้าร่วมดำเนินเรื่องได้ ครับ ( แน่นอนว่าได้ออกทุกคน อุอุ )
ถ้าต้องการจะเอาตัวไหนลงให้บอกได้เลยครับ

2. ช่วยเสริมเนื้อเรื่องได้ครับ ( ถ้างานนี้ได้รับอนุมัติ จากทุกท่านและทางทีมงาน MOD เดี๋ยวผมจะเอามาให้อ่านครับ ^^ )

3. เอาตัวละครมาลงเพิ่มได้เน่อครับ

ปล. ถ้างานนี้ได้รับอนุมัติ ผมต้องการมาสค็อตของแต่ละท่านมากเลยครับ เอาไปเป็นตัวละครในการดำเนินเรื่องด้วยครับ

ขอบคุณที่อุตส่าห์อ่านจนจบครับ แล้วแต่ว่าทุกท่านจะอนุมัติ หรือไม่
กรุณาบอกความคิดเห็นด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Formthejok....

-----------------------------------------------

หลังจาก ได้รับคำยืนยัน ของทุกคนแล้ว ผมก็เริ่มดำเนินการวางเรื่องแล้วนะครับ

ตัวละครหลัก

ตัวเอก

1. ไอเร ( Eyrex )
2. มิกซ์ ( MikZ )

ฝ่ายตัวเอก

1. วาย ( trio-jam )
2. แอล ( trio-jam )
3. ภพ ( Guncon )
4. หลิน ( Guncon )
5. มิว ( mynamekor )
6. เทรนด์ ( desadoria )
7.
8.

ฝ่ายตัวร้าย

1. ริปแวน ( Vantimiglia )
2. ฮาโล ( trio-jam )
3. เอก ( By~ne )
4. คาลอส [Lost] ( Formthejok )
5. มารขาว ( trio-jam )
6. ไปร์ท ( mynamekor )
7. เด ( desadoria )
8. Ami [อ้อ] ( Happiiloo_alfie )
9. เรซิล ( black-rayz )
10.

ตัวพิเศษ

1. กันชน ( Guncon )
2. พินจัง ( MikZ )
3. Dr. Hollow ( Formthejok )
4. ฟินเอล ( finel )
5. หมอราฟ ( finel )
6. ฟอเรส ( finel )
7. บรัม ( finel )
8. พัส ( PuzZ )
9.
10.

รอรับเพิ่มอีกเยอะแยะมากมายหลายตำแหน่งครับ

ปล. บางตัวรับสมัครมาแล้วแต่กำลังรอลงในเนื้อเรื่องหลักครับผม

แก้ไขล่าสุดโดย Formthejok เมื่อ Thu 2 Apr 2009 - 16:17, ทั้งหมด 19 ครั้ง
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Empty Re: [ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character )

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 22 Mar 2009 - 22:33

ก็น่าสนแฮะ ผมหนับหนุน~!!!!
desadoria
desadoria
Shooting Star

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

[ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character ) Empty Re: [ CTS Comic ] รับสมัครตัวละครลงในเนื้อเรื่องครับ + ตัวละครหลัก ( Update Character )

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Sun 22 Mar 2009 - 22:33

โอ้สสส เอาเรยเฮีัย เฃียร์เต็มที่^^ ให้ไปแล้วรน้อมาสคอสอะสู้ๆค่า จารอชม +แอบแจม อิอิ
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sun 22 Mar 2009 - 22:43

ส่วนตัวคิดว่าลองดูก็ดีน่ะฮ่ะ บอร์ดจะได้ครึกครืนขึ้นมาหน่อย

มีอะไรให้ช่วยก็บอกได้เน้อ=w=/
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 22 Mar 2009 - 22:45

เอาจิ น่าสนุกดีออก

เหมือนแคสติ้งนักแสดง ไปแสดงหนังเรื่องอื่น ผู้กำกับคนอื่นบ้างก็ไม่เลว อุอุ
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 22 Mar 2009 - 22:56

เอาเลยพี่น้อง!!! หนับหนุนๆ!!!

-0-
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by finel Sun 22 Mar 2009 - 23:04

เอาจิ!!แบบนี้ขอเป็นแผนกสนับสนุนด้านผู้บริโภคละกันนะคะ >w<
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Mon 23 Mar 2009 - 0:15

เห็นด้วยงับ จะรอดูครับ~~ da da du du
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Mon 23 Mar 2009 - 1:17

อืม น่าสนใจ สนับสนุนๆ
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by gingkrab Mon 23 Mar 2009 - 1:54

เชียร์เต็มที่ พี่น้อง

gingkrab
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Mon 23 Mar 2009 - 4:44

Make it, Boy!! I absolutely support!

But...My Masscot is not so "B'ahng(Indian-like)",
plus with that I don't have any tool to send It to you
(No scaner+ Draw by mouse is so suck..)

Then, could you please wait until I arrive to Thailand?
(This is up to you, not a demand)

P.S. Could anyone translate to Thai for Jok-san
Thankyou

Hajsha!!
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Mon 23 Mar 2009 - 4:59

อ๋า...เอ่อ...อา...
พะ..พี่ไม่ได้ทำอะไรให้จ้อกขนาดนั้นเลย
พะ...พี่ก็แค่ทำตามที่เราๆถามมาเท่านั้นเอง ก็เป็นปกติที่ผมต้องตอบนี่ครับ ที่พี่มาลงที่นี่ก็เพราะฟินสั่งมาให้มาช่วยน้องๆที่นี่น่ะครับ (ปกติพี่จะไม่ค่อยปรากฏตัวเท่าไหร่) และพี่ก็รักน้องๆทุกคนมาก เวลาให้อะไรก็จะพยายามให้เท่าๆกันหมดครับ(ยกเว้นน้องpattanakorm คนนี้พิเศษหน่อยเพราะรักมาก)
ถึงพี่จะทำได้แค่แนะนำเราอยู่ข้างหลัง แต่ทั้งหมดนั่นเป็นความสำเร็จจากความพยายามของน้องๆแต่ละคนครับ
บางคนเก่งมากก็คอยช่วยดึงคนที่มีข้อด้อย คนที่มีข้อด้อยก็พยายามแก้ไขงานให้ดีขึ้นเรื่อยๆ แค่พี่เห็นก็ภูมิใจในตัวน้องๆทุกคนแล้วครับ
เพราะเมื่อถึงจุดๆหนึ่ง อาจมีหลายๆคนในที่นี่ได้เป็นนักเขียนอาชีพเผยแพร่งานสู่ผู้อ่านในวงกว้างและดังไปแลยก็ได้
พวกเขาอาจต้องเจอเรื่องที่ทำให้เสียใจหรือดีใจ อาจต้องเจอการชิงดีชิงเด่น เลื่อยขากันเอง อาจเจอบททดสอบอันโหดร้ายอีกมากมายเพราะการเดินสายนี้จริงๆนั้นใช่ว่าจะสนุกเสมอไป
แต่พี่เชื่อว่าเมื่อถึงเวลานั้นน้องๆทุกคนจะแข็งแกร่งอดทนและพร้อมที่จะต่อสู้กับมัน
มากกว่าในรุ่นของพี่กับเพื่อนๆพี่แน่ครับ

ขอให้น้องๆทุกคนเขียนรูปได้อย่างสนุกสนานต่อไปและพัฒนางานขึ้นเรื่อยๆอย่างนี้แหละครับดีแล้ว
พี่น่ะแก่แล้ว เหนื่อยแล้ว สู้มามากแล้ว (ปีนี้ก็25ละ) ความหวังของวงการก็อยู่ที่พวกเรานี่ล่ะครับ
ด้วยรักจากแมงสาปหนวดตกตัวน้อยๆ
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by PriNceSs_Z Mon 23 Mar 2009 - 9:21

โอสท์~หนับหนุนอีกเสียงจ้า

PRZ - อย่างแกหนับหนุนใครเป็นด้วยเรอะ?ทุกทีเห็น โน คอมเม้นท์ตลอดหนิ...
พริ๊น - ก็เออสิคร๊าT[]T!!!(อย่าย้ำสิคะไอ้คุณลูก....)
PriNceSs_Z
PriNceSs_Z
Lucky Star
Lucky Star

birth : 18/02/1995
Placement : Chu~♥ จุ๊บุๆ อู้วท์~♥

http://princess--z.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 23 Mar 2009 - 9:41

หน้าสนุกดีครับ~
ให้ 1 ดาว 1 คะเเนนเลยครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Mon 23 Mar 2009 - 15:36

จัดปาย

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 23 Mar 2009 - 16:17

มันต้องสนุกอยู่แล้ว

คึคึคึคึคึ...
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by [PH]anToM_Wor[TH] Mon 23 Mar 2009 - 16:18

ใจจริงอยากจิ้มเลข3นำโชค แต่ดูจากคำตอบแล้วจิ้ม1ดีกว่างิ ^^"

[PH]anToM_Wor[TH]
Silver Star
Silver Star

Placement : หมู่ดาวแฟนธ่อม

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Mon 23 Mar 2009 - 17:57

ล่อแม่_เลย.....
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 23 Mar 2009 - 19:53

ยกป้ายคะแนนเอาไปเลย 1เสียงครับๆๆ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Mon 23 Mar 2009 - 20:56

สวัสดีครับผม Formthejok ครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนครับ ขอบคูณมากเลยฮะ

ดังนั้นผม จะเริ่มดำเนินการทำ การ์ตูนบอร์ดเรื่องนี้แล้วนะครับผม ( ถ้าท่านใดเกิดอยากแจมก็มาแจมได้ครับผม )

ระหว่างที่ผมยัง วางพล็อตคร่าวๆ กับพี่ไอเรอยู่ ตอนนี้ ผมต้องการตัวละครเพิ่มครับ

ซึ่งตอนนี้มีเพียงแค่ ตัวละคร CF ของพี่ไอเรซึ่งเป็นนางเอก กับ มิกกี้ ของท่านมิกซ์ เป็นพระเอก เท่านี้เองครับ

ปล. ท่านมิกซ์ อนุญาติไหมขอรับ อนุญาติไม่อนุญาติก็บอกผมด้วยนะค้าบ

ฉะนั้นผมจึงขอ
รับสมัครตัวละคร ที่จะลงในเนื้อเรื่องครับผม

( ในเนื้อเรื่องผมจะมีตัวละครตัวประกอบที่คิดขึ้นมาเองบางตัวนะครับผม )

ใครอยากเอาใครมาลงก็บอกในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ ^^

------------------------------------------------------------------

ขอบคุณครับ

Formthejok
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 23 Mar 2009 - 21:23

น่าสนใจมากมายขอรับ

เดี๋ยวข้าน้อยจะนำมาแปะบ้างนะขอรับกระผม!!
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 23 Mar 2009 - 23:33

งั้นก็ตามรายชื่อเลยละกัน

-ไปร์ท
-มิว

คงต้องพอละคับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Tue 24 Mar 2009 - 5:20

เอาเชสต้ากับริบแวนไปเลย

ริบแวน ต้องตบจูบแบบหนังช่อง5น่ะ= =b+
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Tue 24 Mar 2009 - 10:32

แปะ"ริชาร์ด แลงคาสเตอร์"

<<<เนี่ย
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 24 Mar 2009 - 11:04

ขอยัด

-วาย
-แอล
-นาคร
-ฮาโล

ปล.ถ้ามาแจมอาจมีตัวประกอบโผล่ๆผลุบๆ คงไม่ว่ากันนะครับ - -"
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

หน้า 1 จาก 5 1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics