CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

black-rayz
darkindavil
Lockman
peterpan-killer
siwawuth
scorpios
theasiaza
Kc
TRipLE
ivalrina
BenQ11
PoJeaWa LittleGirl
Formthejok
PriNceSs_Z
hana5394
Tamaota
Eyrex
Deemo
Happiiloo_alfie
vantimiglia
By~ne
mynamekor
snellsnail
NoRWAN
desadoria
pattanakorm
Dark sky
Meze
Never_Wrath
bakki
Izoon
kairyuramon
[PH]anToM_Wor[TH]
Guro_Boy
puntaiji
skeleton-boy
Kaeku
Kore
LunaLoS
Guncon
evangelion
goldfish
-=IZE=-
trio-jam
REDmoon
MikZ
finel
gingkrab
Kin@
bluearmor
WanTaLeng
55 posters

หน้า 7 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 7 Empty Re: กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 11 Jun 2009 - 12:45

ตามนี้เลยท่าน หลายแบบ เลือกเอาตามสบายเลย อิอิ Very Happy
http://ctstudio.all-up.com/forum-f5/topic-t219.htm
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 7 Empty Re: กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

ตั้งหัวข้อ by TRipLE Tue 16 Jun 2009 - 0:20

เข้ามาดู =3=

ลงสีแบบอนิเมสวยดีครับ สีสันสดใสดึงดูดสายตาดี
ส่วนแบบ CG รู้สึกว่าสีหม่น+บรัชฟุ้งไปนิดนะครับ แต่มองรวมๆ ก็ ok ครับ
TRipLE
TRipLE
Silver Star
Silver Star

birth : 21/04/1984

http://triple.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 10 Jul 2009 - 21:05

ห่างหายไปนาน แล้วก็ว่างได้วาดรูปเล่นซักที
เห็นวันเดอร์แมนในรวมเล่มล่าสุดขณะที่กำลังหลอนโอรีโอ้
ด้วยปืนคำสาปตรงข้ามแล้วจินต์ก็บังเกิดมาเป็นรูปนี้
กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 7 WonderOreo-600-2-01-post
ได้ทีขี่ปืนไล่เลยนะวันเดอร์ เหอ ๆๆ Laughing
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Fri 10 Jul 2009 - 21:07

*0* นั้นมันนนนน
hana5394
hana5394
Shooting Star

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 11 Jul 2009 - 0:11

หนูลิน...ไม่ใช่เหรอ - -"
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 11 Jul 2009 - 0:17

สมแล้วที่เป็น อ. หวัง...เฉียบขาด!!!

หนูลินรึนั่น? Shocked
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Kc Sat 11 Jul 2009 - 0:19

ฮ่าๆๆๆ เพิ่งเห็นงานแอลฟี่ เน และทามะซัง

สุดยอดเลยคร้าบบบบบบ ฮามากมายๆๆๆๆๆๆ
Kc
Kc
Silver Star
Silver Star

birth : 13/09/1989
Placement : Pandora

http://kc-eazyworld.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by ivalrina Sat 11 Jul 2009 - 2:04

เวอร์ชั่นบนดิน เป็นแบบนี้เอง Twisted Evil
ivalrina
ivalrina
Lucky Star
Lucky Star

birth : 14/03/1988
Placement : มุมลึกลับที่มองเห็นสาวแว่น

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 11 Jul 2009 - 2:20

อืม..ท่านรองหวัง

เริ่มมีใจใฝ่เนชั่นแล้ว...เหอๆๆ

เซนแบบ เนชั่นเดี๊ยะๆเลยเหอๆๆ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by theasiaza Sat 11 Jul 2009 - 11:00

ฮะฮะ เซนแบบเนชั่น

โอ้ หน้านี้คนจากบอร์ดมืด ครบเลยนิ

= ="~~
theasiaza
theasiaza
Beginner

birth : 23/11/1993
Placement : หน่วยต่อต้านการก่อการร้ายท่าที่ 73

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 11 Jul 2009 - 12:07

trio-jam พิมพ์ว่า:หนูลิน...ไม่ใช่เหรอ - -"

อู้ว!!! เหมือนกันเหรอคับท่านแจม งืม ๆๆ ถ้าดูเผิน ๆ ก็เหมือนกันอะนะคับ Embarassed
ปกติเวลาเราวาดรูปมักจะมีสไตล์ที่ชอบที่ดูแล้วใกล้เคียงกันอยู่แล้วอะคับ
อาจจะเปลี่ยนที่ทรงผมบ้าง รูปร่างบ้าง
แต่อาจารย์บางท่านก็แยะแยะตัวละครมาแบบว่าสุดโต่งไปเลยก็มีเหมือนกัน
อย่างเรื่อง Eye Shield 21 เป็นต้น ตัวละครหลากหลายมากยอมรับเลย Very Happy

แต่ที่แน่ ๆ เลยคือวาดไปนาน ๆ แล้วหน้าตาตัวละครจะต้องเปลี่ยนแปลงแน่นอน
อาจจะมีรายละเอียดมากขึ้นหรือตัดทอนให้กระชับกว่าเดิม Wink

งั้นมาดูรายละเอียดเป็นรายตัวเลยดีก่า อิอิ
กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 7 Detail-125

ivalrina พิมพ์ว่า:เวอร์ชั่นบนดิน เป็นแบบนี้เอง Twisted Evil
55 อันนี้วาดไปตามกมลสันดารของผมเองล่ะคับ จินต์ไปแนวนี้ประจำ Laughing

BenQ11 พิมพ์ว่า:อืม..ท่านรองหวัง

เริ่มมีใจใฝ่เนชั่นแล้ว...เหอๆๆ

เซนแบบ เนชั่นเดี๊ยะๆเลยเหอๆๆ
เซ็นเซอร์แบบเนชั่นเหรอคับ? ผมว่ามันเป็นการบังมุมเฉย ๆ อะคับ
แต่ถ้าหมายถึงเป็นการวาดแล้วตัดแปะแก้ไขใหม่ล่ะก็ ถูกต้องนะคร้าบ Laughing

theasiaza พิมพ์ว่า:ฮะฮะ เซนแบบเนชั่น

โอ้ หน้านี้คนจากบอร์ดมืด ครบเลยนิ

= ="~~
หุหุ ท่านยูเรก้าก็ไม่โพสงานบ้างล่ะคับ รอชม ๆ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 11 Jul 2009 - 13:04

แต่ละ ภาพขอท่านวังผมไม่เข้าใจนะครับว่า

ทำไมต้องวาดท่าโพสแบบนี้ 555+

ผม ว่าภาพมันแตกต่างกันเล็กน้อยนะครับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 11 Jul 2009 - 19:16

นี่คือพัฒนาการของเทพ...

แต่ละภาพของท่านนั้น...

ไม่มีภาพเต็มหรือครับ? Very Happy
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by [PH]anToM_Wor[TH] Sat 11 Jul 2009 - 19:31

อุโฮะ!
วันเดอร์แมนมันแมนสมชื่อเลยฮะ ท่านหวัง ท่าทางร่างนี้จะต่อยบากิตายได้ไม่ยาก haha (ล้อเล่นนะก๊ะ)
รู้สึกว่ารูปนี้เส้นคมเป็นยิ่งนักฮะ = =)b

ชุดของหนูโอรีโอ้นี่เหมือนไม่มีอะไรซับซ้อนแต่เอาเข้าจริงวาดยากหลายเน้อ OrZ

มินท์เวอร์ชั่นล่าสุดของท่านหวัง ประกายตาคมกริบสวยงามมากฮะ ><
(มีรูปเต็มหลังไมค์บ่ท่าน?) =..=

...แต่รูปภัสสรหวาดเสียวมากนะฮะ ตะเอง ^^

[PH]anToM_Wor[TH]
Silver Star
Silver Star

Placement : หมู่ดาวแฟนธ่อม

ตั้งหัวข้อ by scorpios Sat 11 Jul 2009 - 21:05

เอ้อ... ก็อยากลองสาย real อยู่เหมือนกันนะเนี่ย

ทว่า เรื่องที่แต่งไว้ แต่งไป แต่งมามันออกนอกโลกไปดาวดวงอื่นแล้วงะ

อนาถาที่สุด

ป.ล. รูปทั่นนี่เทพมากครับ ขอชมเลยครับ

scorpios
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 11 Jul 2009 - 22:18

mynamekor พิมพ์ว่า:แต่ละ ภาพขอท่านวังผมไม่เข้าใจนะครับว่า

ทำไมต้องวาดท่าโพสแบบนี้ 555+

ผม ว่าภาพมันแตกต่างกันเล็กน้อยนะครับ
คับ จะพยายามวาดให้มีรายละเอียดที่แตกต่างกันมากขึ้นในรูปต่อ ๆ ไปคับ Very Happy
(วาดตามท่านมิดฯ ดูเหมือนจะง่ายแต่มัยวาดตามยากจังแฮะ^w^")

By~ne พิมพ์ว่า:นี่คือพัฒนาการของเทพ...

แต่ละภาพของท่านนั้น...

ไม่มีภาพเต็มหรือครับ? Very Happy
ง่า ผมยังไม่เทพหรอกคับ วาดเป็นคอมมิคผมยังห่วย ๆ อยู่เลย Embarassed
(แต่ที่โพสให้เห็นมักจะเป็นภาพเดี่ยวซะส่วนใหญ่อะคับ)
ภาพเต็มคงเอามาลงในนี้ไม่ได้หรอกคับ แค่นี้ก็เต็มกลืนแล้ว 555 Laughing

[PH]anToM_Wor[TH] พิมพ์ว่า:อุโฮะ!
วันเดอร์แมนมันแมนสมชื่อเลยฮะ ท่านหวัง ท่าทางร่างนี้จะต่อยบากิตายได้ไม่ยาก haha (ล้อเล่นนะก๊ะ)
รู้สึกว่ารูปนี้เส้นคมเป็นยิ่งนักฮะ = =)b

ชุดของหนูโอรีโอ้นี่เหมือนไม่มีอะไรซับซ้อนแต่เอาเข้าจริงวาดยากหลายเน้อ OrZ

มินท์เวอร์ชั่นล่าสุดของท่านหวัง ประกายตาคมกริบสวยงามมากฮะ ><
(มีรูปเต็มหลังไมค์บ่ท่าน?) =..=

...แต่รูปภัสสรหวาดเสียวมากนะฮะ ตะเอง ^^
ที่วาดวันเดอร์ฯกล้ามบึ้กนั่นก็เพื่อฝึกเขียนกล้ามเนื้ออะคับ
(จากแบบร่างที่ผมเคยส่งไปให้ดูอะคับ ฝึกเน้น ๆ ทั้ง 2 คนเลย (?) เหอ ๆๆ Laughing )
ส่วนเรื่องเส้นนี่ที่จริงรูปนี้ตัดเส้นขณะที่คอตกหมอนอะคับ (ก้มหรือหันหน้าก็ไม่ได้ Crying or Very sad )
เส้นมันเลยออกจะไร้น้ำหนักเพราะรีบ ๆ ล่ก ๆ อยู่สักหน่อย (เจ็บคอ)
แต่ท่านแฟนธ่อมดูแล้วเห็นว่ามันคมดีก็ขอบคุณมากคับ Very Happy

ชุดโอรีโอ้นี่ตรงช่วงจีบที่พับ ๆ ม้วน ๆ นั่นยอมรับว่ามั่วมากคับ เกือบเอาตัวไม่รอดเหมือนกัน ^w^"

รูปมินท์มุมมองบุคคนที่ 1 อันนี้ภูมิใจนำเสนอมากคับ แล้วจะจัดส่งไปให้นะคับ What a Face

รูปภัสสรนี่ก็... มีคนจามใส่หน้าเธออะคับ Razz (โกหกไม่เนียนเลยตรู)

scorpios พิมพ์ว่า:เอ้อ... ก็อยากลองสาย real อยู่เหมือนกันนะเนี่ย

ทว่า เรื่องที่แต่งไว้ แต่งไป แต่งมามันออกนอกโลกไปดาวดวงอื่นแล้วงะ

อนาถาที่สุด

ป.ล. รูปทั่นนี่เทพมากครับ ขอชมเลยครับ
ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมคับ Very Happy
รอดูงานเต็ม ๆ ของท่าน scopios เหมือนกันคับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Tamaota Sat 11 Jul 2009 - 22:35

งืมๆ ทุกภาพที่ให้ดู เคยเห็นหมดแล้วครับ แต่มินท์ภาพสุดท้าย.....เอ่อ เหมือนจะยังไม่เคยเห็นครับ
อยากชมภาพเต็มๆจังเลย
Tamaota
Tamaota
Golden Star
Golden Star

birth : 02/04/1985
Placement : 幻想郷

http://tamaota.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 11 Jul 2009 - 22:45

ท่านรองหวัง ขอ ท่าแหกๆ หน่อยเหอๆๆ อยากศึกษาอนาโตมีเหอๆๆ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Sun 12 Jul 2009 - 10:39

ป๊าดดดดดดดดด..........สไตล์โผล่ทันที เป็นตัวของตัวเองดีครับ

แต่รูปภัสสร เอ่อ....อะไรล่ะนั่น....
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 12 Jul 2009 - 10:49

นำมาได้ ดูน่ารักไปอีกแบบเลยนะครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 12 Jul 2009 - 11:43

เอ้า! อัพต่อเนื่องกันไปเลย ไหน ๆ ก็ว่างแล้ว Smile
ต่อด้วยรูป Black Magician Garu (Dark Magician Girl)
เป็นมุมมองที่ผมเองไม่ค่อยได้วาด ถ้าตรงไหนดูแปลก ๆ
ก็รบกวนช่วยชี้แนะทางแก้ให้ด้วยจะขอบคุณมากเลยคับ Very Happy
กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 7 DMG-line-200-post
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 12 Jul 2009 - 12:22

....โฮ่ อวบ เรียกว่าอวบหรืออ้วนดีล่ะครับฮ่าๆๆๆ ผมว่าก็ดีแล้วล่ะครับเพราะเล่นมุมกล้องมากๆอนาโตมี่ก็ต้องแน่ด้วยใช่ไหมครับ อันนี้มันอยู่ที่ว่าพี่พอใจแค่ไหนกับภาพแต่ละภาพที่พี่วาดเท่านั้นเองครับเพราะโครงสร้างตัวละครพี่สมบูรณ์แล้ว

อืมถ้าในสายตาของสายคอมิค ผมว่ามันขึ้นอยู่กับใช้ในสถานการณ์ไหนนั่นเองและรับกับช่องก่อนหน้านี้หรือเปล่า จึงจะทำให้ภาพนี้สวยขึ้นครับ

แต่ในสายตาของสายอิลาสผมไม่รู้อะนะ แต่ก็สวยดีครับ ผมเองก็วาดมุมนี้บ่อยๆ
(แถมให้ละกันครับ อะ....คงเพราะพี่แบ่งขนาดของวัตถุ(โครงสร้าง)ระยะใกล้ไกลไม่ต่างกันมากเลยทำให้มุมกล้องที่น่าจะเป็นมุมบน แต่ก็เพี้ยนไปทางแนวราบอะครับคามจริงภาพนี้จะว่านางแบบเอนตัเข้าหากล้องโดยที่ยืนในแนวราบก็ได้ครับ
เพราะขนาดของไม่เท้า กับปลอกแขน แล้วก็ขา ที่จะเป็นตัวบอกระยะ และจุดที่นางแบบยืนนั้น มีขนาดไม่แตกต่างจากส่วนอื่นน่ะครับ แถมไม้เท่าก็ชี้มาทางคนดูแต่ทับเส้นผมแบบเพี้ยนๆนิดนึง ถ้าไงก็ลองดูเรื่องระยะกับขนาดนะครับ เพราะมุมแบบนี้ระยะและขนาดจะเป็นตัวบอกมุมกล้องอะครับ ผมเองก็พลาดบ่อยแหะๆ)กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 7 41859922
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by theasiaza Sun 12 Jul 2009 - 13:23

อวบดีนะครับ ท่านหวัง เหอะๆ
theasiaza
theasiaza
Beginner

birth : 23/11/1993
Placement : หน่วยต่อต้านการก่อการร้ายท่าที่ 73

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 12 Jul 2009 - 14:20

เป็นผลงานที่เพอร์เฟคมากๆในสายตาผมคับ อ.หวัง =/\=
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 12 Jul 2009 - 14:40

อวบไม่ว่าแต่ขอ ( . )( . ) ใว้ก่อนครับเหอๆๆ
BenQ11
BenQ11

หน้า 7 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

ขึ้นไปข้างบน