CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ

Kore
jokerzero
Minigun
boonruy123
kabuto321
Dr.Holloween
silverknight
darkindavil
nutkey
@Hasaya_Yee@
conan_044
ultima01
siwawuth
YunozukaE
seijiblaze
LinEBaSS
ivalrina
NuSinE
totaekuman
prim_15505
Kc
AkiMuto
BenQ11
Tamaota
snellsnail
PuzZ
lookyy
MikZ
PoJeaWa LittleGirl
[PH]anToM_Wor[TH]
black-rayz
bluearmor
Meze
Formthejok
Eyrex
Happiiloo_alfie
PriNceSs_Z
desadoria
By~ne
goldfish
pattanakorm
hana5394
toei
trio-jam
mynamekor
49 posters

หน้า 14 จาก 17 Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15, 16, 17  Next

Go down

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 Empty Re: [ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Sun 10 Jan 2010 - 8:43

อู้ว น้องมิวมีแอ๊บแบ๊ว.....
มีก่อกะนัทไปยืนเป็นบอดี้การ์ดอิๆ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ขึ้นไปข้างบน Go down

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 Empty Re: [ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Mon 11 Jan 2010 - 9:32

ไม่ติดม.ช. ก็สอบ มอ.หาดใหญ่ซะ 55+

ล้อเล่น มหาลัยไม่ใช่ตัวกำหนดคน แต่ใจต่างหากที่เป็นตัวกำหนดคน เพราะฉะนั้น ไม่ต้องท้อ สอบไม่ได้ ช่างมัน...

รูปนี้ ทำไมเน้นอกจัง จากเรื่องม.ช. ไปเรื่องสาวๆซะแล้ว 55+
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by toei Mon 11 Jan 2010 - 19:39

ไม่ติดปีนี้ ถ้าอยากเข้าจริงๆ ก็เข้าปีหน้าก็ได้ค่ะ
เพราะในสังคมมหาลัย เข้าช้าปี-2ปี ยังถือเป็นรุ่นเดียวกันได้อยู่ ยังเล่นหัวกันได้
เพราะงั้นถ้าอยากเข้าจริงๆ ก็สู้ๆ ค่ะ Q(^^ Q)

อารมณ์นี้แต่รูปที่ออกมานี่ดูสวยสดใสมากเลย

ปล. สมัยนี้เค้ายังให้ยื่นคะแนนอีกรอบได้ใช่ไหมหว่า
ปล2.
prim_15505 พิมพ์ว่า:สู้ๆ...ยังมีอิกหลาย ม. อย่ารามก็พอ
ไม่ใช่ว่ารามไม่ดีนะคะ เพราะว่าจบรามนี่จะมีภาษีเพิ่มจากมหาลัยปกติอยู่หน่อยนึงคือ "ความมีวินัยและการเรียนรู้" ค่ะ
รามจะเป็นมหาลัยที่อิสระมาก เพราะงั้นถ้าเราเรียนรามแล้วจบได้เวลาเท่าๆ กันกับเพื่อนๆ นี่ถือว่าเป็นคนที่มีวินัยในตัวเองสูงมากเลยล่ะค่ะ

ถ้าถามว่า เพราะรามเป็นแหล่งรวมเด็กที่สอบไม่ติดมหาลัย เลยไม่น่าเรียน ก็ไม่ใช่ค่ะ
คนส่วนน้อยเท่านั้นที่เรียนรามเพราะสอบไม่ติด
หลักๆ จะเป็นพวกผู้ใหญ่มาเรียนตรีสาขาอื่นแต่ตัวเองต้องทำงานไปด้วย เลยใช้วิธีมาเอาหนังสือแล้วเรียนที่บ้านแทน
หรือเด็กที่ไม่มีเงินค่าเทอมสำหรับมหาลัยปกติค่ะ เพราะงั้นจะได้เกรดง่ายกว่ามหาลัยปกติหรอ ไม่ใช่ซะล่ะ ยากยิ่งกว่ามหาลัยรัฐบางที่อีก
โดยสรุปของคนทำงานแล้วจะให้น้ำหนักตามนี้ค่ะ มหาลัยรัฐ > ราม > มหาลัยเอกชน
ดังนั้นเรียนรามเลยไม่ใช่ปมด้อยค่ะ
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 11 Jan 2010 - 20:22

^
^
^
แหง่~~ โทดทีฮะ ไม่ได้คิดดูถูกรามหรอกฮะ... แค่แซวกันเล่นเฉยๆง่า
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by toei Tue 12 Jan 2010 - 11:38

พี่ก็ไม่ได้จะว่าหรอกค่าพริมๆ ^^"s
แค่จะบอกว่าถึงเรียนรามก็ใช่ว่าจะไร้อนาคตเท่านั้นเอง
จริงๆ อันนี้เรียกได้ว่าพี่ก็ก๊อปคำพูดของชาวบ้านเค้ามาอีกทีแหล่ะค่ะ เพราะเมื่อก่อนพี่ก็เคยพูดกับผู้ใหญ่ว่าไม่อยากเรียนรามเหมือนกัน(แล้วทางผู้ใหญ่เค้าก็พูดมาประมาณนี้)
บวกกับพอเข้ามหาลัยแล้วมีอยู่ช่วงนึงพี่แอบไปเรียนรามมาด้วยน่ะค่ะ(กะเอาปริญญา 2 ใบรวด) แล้วไปเจอะของจริงเข้า ก็เป็นเหมือนกับที่ผู้ใหญ่เคยบอกไว้เลยล่ะค่ะ

แล้วสรุปพี่จบรามได้รึเปล่า คำตอบคือ ไม่ค่ะ เรียนปีเดียวแล้วลากันเลย ฮา~
พอดีพี่เป็นพวกอ่านหนังสือเองไม่ได้น่ะนะ ถ้าจะเรียนแล้วได้ความรู้ก็ต้องในห้องเรียนเท่านั้นแหล่ะ
(พอๆ มาเล่าเรื่องรามๆ เริมๆ ในกระทู้เด็กเตรียมสอบนี่แย่จังเลยเรา... ขอโทษน้องก่อด้วยเน้อ)

แล้วสำหรับก่อ พี่ก็ขอให้ได้ติดมหาลัยที่หวังไว้ซักที่นะคะ
แล้วก็อย่างที่เคยบอก ถ้าอยากเข้าจริงๆ ก็ยื่นคะแนนใหม่ได้ พี่คิดว่ากฏหลักๆ ไม่น่าจะต่างกับสมัยพี่นักน่ะนะ
หรือถ้าจะเรียนที่มหาลัยลำดับต่อๆ ไป พี่ก็ว่าเราก็น่าจะทำได้เหมือนกับเรียนที่ มช ได้ค่ะ ถ้าเราตั้งใจจริง
ทุกอย่างไม่เกินความพยายามหรอกค่ะ Q(^^ Q)

หรือติดเหตุผลที่สภาพแวดล้อม ประมาณว่าที่ มช ใกล้(ไกล)บ้านกว่า อากาศดีกว่า โอตาคุเยอะกว่า สาวเยอะกว่า อันนี้ก็แล้วแต่ความอยากละกันค่ะ Razz
toei
toei
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by NuSinE Tue 12 Jan 2010 - 16:21

ตายแล้ว เราเด็ก (สาธิต) ราม !!!

แวะมาขำๆ 5555

ส่วนภาพ ชอบมุมมากเลยค่ะ แต่มันดูขัดกับช่วงล่างอย่างบอกไม่ถูก

ไม่ติดมช.เอาม.อื่นก็ได้ค่ะ

ที่เรียนเยอะแยะมากมาย 55

ขอแค่เราขยันเป็นพอ ฮึดสู้ !!
NuSinE
NuSinE
Silver Star
Silver Star

birth : 12/01/1994

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Tue 12 Jan 2010 - 16:31

มิวจังน่ารักจังครับโผ้มมมมมมมม

/ลีฮุน ตะครุบ

/* โดนพ่อตาถีบออกนอกกระทู้ ณ บัด~now

................

อันข้างบนเจ้ล้อเล่นน้อ เหอๆ

ไม่สมหวังกะโควต้า เราก็ตั้งหน้าตั้งตาสู้ใหม่ในสนาม Admission ก็แล้วกันน้อ

พยายามเข้าน้า สู้ๆค่ะ ก่อกี้

Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 12 Jan 2010 - 19:04

ผมว่าเรียนที่ไหนก็เหมือนกันแหละ

จบมาได้กระดาษใบเดียวเหมือนกันหมด แค่ว่าเราจะเอาไปประกอบการงานได้แค่ไหนมากกว่า
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Dr.Holloween Tue 12 Jan 2010 - 19:40

พยายามเข้าเน้อ ก่อคุง

ลำบากแค่ตอนสอบเข้าล่ะครับ

พอได้เข้าเรียนตั้งใจหน่อย ก็จบได้ไม่มีปัญหาแล้ว

ปล. สนับสนุนท่านแจม หนึ่งจึ๊ก~
Beginner

birth : 28/04/1991
Placement : หอดูดาวแห่งหนึ่ง ......

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 12 Jan 2010 - 21:05

อุ้ววว...ทั่นแจมพูดได้โดนใจสุโก้ยยยย>[]<b[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 584746
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by toei Thu 14 Jan 2010 - 12:46

trio-jam พิมพ์ว่า:จบมาได้กระดาษใบเดียวเหมือนกันหมด แค่ว่าเราจะเอาไปประกอบการงานได้แค่ไหนมากกว่า
( b^^)b oh
ถูกต้องเลย
toei
toei
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 6 Mar 2010 - 0:35

ไม่ได้อัพนานมากๆ ขออัพหน่อยก็แล้วกันครับผม

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 New
https://2img.net/h/i497.photobucket.com/albums/rr337/mynamekor/new.jpg

N:น้องศรร

อันนี้ภาพมาสครอส ที่ส่งเข้าประกวดครับผม

ปล.น้องนัทเป็นคนลงสีให้ครับ ^ ^
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by nutkey Sat 6 Mar 2010 - 10:39

น้องศร น่ารักจังงิ

=w=+
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 6 Mar 2010 - 18:06

เรียกผมซะ เด็กเลย - -" เรียกนัทเฉย ๆ ก็ได้รับ ท่าน
เรื่อง ภาพ ขอให้โชคดีครับ ^^/ สู้ ๆ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sat 6 Mar 2010 - 20:21

ศรรจัง มาแรงแซงทางโค้ง บัดดี้กะมิวป่าวเนี่ย ???

น่าฮักจั๊กนักน่ะเอื้อยศรร (ไหงเจ้สำเนียงเหนือกว่าภาคกลางมาใช้กะน้องศรรล่ะเนี่ย เหอๆ)

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Sat 6 Mar 2010 - 23:08

โมเอะขึ้นเยอะเรยน้อOwo

มีตรงรูปหน้ากะ มือที่ยกขึ้นอ่ะ ยังแปลกๆนิดน้อ เบี้ยวๆไปนิดนึง

แต่ ลำตัว หุ่น อะเครละค่าูู^^ สู้ๆน้อ
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 7 Mar 2010 - 4:00

nutkey พิมพ์ว่า:น้องศร น่ารักจังงิ

=w=+

นัทกี้ ชอบอะดิสาวๆ หะหะ

วาดสาวให้น่ารักก็ยากพอควรนะนิ

pattanakorm พิมพ์ว่า:เรียกผมซะ เด็กเลย - -" เรียกนัทเฉย ๆ ก็ได้รับ ท่าน
เรื่อง ภาพ ขอให้โชคดีครับ ^^/ สู้ ๆ

เอาก็นัทเป็นน้องพี่อะครับ เรียกน้องก็ถูกหน่อ

มาสู้ด้วยกันนัท สู้ๆ

PoJeaWa LittleGirl พิมพ์ว่า:ศรรจัง มาแรงแซงทางโค้ง บัดดี้กะมิวป่าวเนี่ย ???

น่าฮักจั๊กนักน่ะเอื้อยศรร (ไหงเจ้สำเนียงเหนือกว่าภาคกลางมาใช้กะน้องศรรล่ะเนี่ย เหอๆ)

ก็กะจะให้คู่กันนะครับพี่ หะหะ แต่เสียที่มิว เล่นดนตรีไม่เก่ง เก่งที่เต้นครับ

หะหะ มีสำเนียงลาวป่าวพี่ 555 (ล่อเล่นครับ)

hana5394 พิมพ์ว่า:โมเอะขึ้นเยอะเรยน้อOwo

มีตรงรูปหน้ากะ มือที่ยกขึ้นอ่ะ ยังแปลกๆนิดน้อ เบี้ยวๆไปนิดนึง

แต่ ลำตัว หุ่น อะเครละค่าูู^^ สู้ๆน้อ

ขอบคุณฮะ กว่าจะวาดได้ก็ยากพอๆกันครับ

อ่อ ครับ พี่ก็ไม่ได้สังเกตุ ไงก็จะนำไปปรับครับ สู้ๆ

ขอบคุณฮะสำหรับ คำติชมครับ ^w^
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 7 Mar 2010 - 13:09

ลงงานใหม่ ครับ

เปิดตัว (สไปร์ท ลูกชายที่หายตัวไปหลังจบศึกลาสบอส)

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 PirteNew
https://2img.net/h/i497.photobucket.com/albums/rr337/mynamekor/PirteNew.jpg

อันแรก no2 (บิดา ของไปร์ทเอง)

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 No2
https://2img.net/h/i497.photobucket.com/albums/rr337/mynamekor/no2.jpg

อันสอง no8 (ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลย)

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 No8
https://2img.net/h/i497.photobucket.com/albums/rr337/mynamekor/no8.jpg

อันสาม no9 (น้องสาว no1)

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 No9
https://2img.net/h/i497.photobucket.com/albums/rr337/mynamekor/no9.jpg

อันสี่ บ้านคนผีฮา (อันนี้วาดฝึกวิชาครับ)

[ธนาคารรูปKNN'] (ลงภาพสี ครั้งแรกที่ใช้ Saiเมาส์หนู..) หน้าล่าสุดครับ - Page 14 BanKunPeHa
https://2img.net/h/i497.photobucket.com/albums/rr337/mynamekor/BanKunPeHa.jpg

รอบนี้ลงผลงานเยอะนิดหนึ่งนะครับผม - -

ปล.ในที่สุดเทพ ทั้ง 12 เทพก็ครบแล้วเย้ ต่อไป จะลง 21 จักรพีดิต่อ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 7 Mar 2010 - 13:50

ต่อไปนี้จะป็นการ นำเทพ 12 เทพทั้งหมดมาไว้รวมกันนะที่นี้ บัดนี้วาดครบแล้วครับ ^w^

เทพ 12 ผู้อยู่ใต้บัญชาพระเจ้า

No1 เทพแห่งสงคราม (D.o.D.o.Doper)

No2 เทพแห่งการยุติ (N/A)

No3 เทพแห่งอาณาจักรโลกมืด (N/A)

No4 เทพแห่งมหาสมุทธ (N/A)

No5 เทพแห่งกาลเวลา (N/A)

No6 เทพแห่งท้องนภา (N/A)

No7 เทพแห่งเพลิงอัคคี (N/A)

No8 เทพแห่งความทุกข์ (N/A)

No9 เทพแห่งความสุข (N/A)

No10 เทพแห่งบุรุษทรณีพิภพ (N/A)

No11 เทพแห่งสติปัญญา (N/A)

No12 เทพแห่งนักล่าวิญญาน (N/A)

mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 7 Mar 2010 - 14:33

เเม่เจ้า.. เยอะจนรายตา 0.0

เเต่ละตัวถ้าจะ เทพ ๆ กันทั้งนั้นเลย ( ก็เทพอยู่เเล้วนิเน่อ )

สงสาร no. 8 จังครับ pale
ปล ปล่อยเธอเดี๋ยวนี้นะ very angry
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Sun 7 Mar 2010 - 16:22

No2 เท่สุดเลย!!!

ไปรท์ Remake จ๊าบบขึ้นเห็นๆ
สกู๊นนนครับบบ

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Sun 7 Mar 2010 - 18:41

Owo โอ้ว ไม่ว่าจะตัวไหน ตัวละครหญิง โมเอะหลายๆงับ

>^< ยึดมาสักตัวคงไม่ว่ากะไรกันเนอะ
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 8 Mar 2010 - 22:18

ลงงานใหม่ล่าสุดครับ

หะหะ ไงก็เชิญดูกันได้นะ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 8 Mar 2010 - 22:25

pattanakorm พิมพ์ว่า:เเม่เจ้า.. เยอะจนรายตา 0.0

เเต่ละตัวถ้าจะ เทพ ๆ กันทั้งนั้นเลย ( ก็เทพอยู่เเล้วนิเน่อ )

สงสาร no. 8 จังครับ pale
ปล ปล่อยเธอเดี๋ยวนี้นะ very angry

หะหะ อ่าครับวาดมานานแล้วหน่อ ค่อยๆเก็บไปทีละอัน
ก็เทพความทุกข์ไง หะหะ ต้องทมารตัวเองหะหะ

Happiiloo_alfie พิมพ์ว่า:No2 เท่สุดเลย!!!
ไปรท์ Remake จ๊าบบขึ้นเห็นๆ
สกู๊นนนครับบบ

ก็ No2 พ่อไปร์ทนิ หะหะ แล้วลูกชายหล่อตามพ่อ

hana5394 พิมพ์ว่า:Owo โอ้ว ไม่ว่าจะตัวไหน ตัวละครหญิง โมเอะหลายๆงับ

>^< ยึดมาสักตัวคงไม่ว่ากะไรกันเนอะ

ไม่ว่ากันครับผม 555

ไว้ผมจะวาดมาลงอีกนะครับ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by toei Mon 8 Mar 2010 - 22:54

ชอบดีไซน์ชุดจัง >w< //
ดูเป็นคอเลคชั่นดี

ไปร์ทเวอร์ชั่นใหม่เท่ขึ้นผิดหูผิดตา XD ~
toei
toei
Golden Star
Golden Star

หน้า 14 จาก 17 Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15, 16, 17  Next

ขึ้นไปข้างบน