CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ

somngo
pattanakorm
peerovski
darkindavil
black-rayz
vantimiglia
trio-jam
PuzZ
TRipLE
WanTaLeng
peterpan-killer
gototop
16 posters

Go down

ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า  อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ Empty ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ

ตั้งหัวข้อ by gototop Sat 14 Feb 2009 - 13:06

ตามหัวข้อครับขอดูหน่อยว่ามีคนคิดเหมือนกันกี่คน (ไม่ได้ไปก่อม็อปแถว สยามนะ)
Beginner

birth : 08/02/1996

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า  อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ Empty Re: ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sat 14 Feb 2009 - 18:34

แล้วพี่midnightก็ตายคาโต๊ะทำงาน
ว่าแต่ใครจะมาภาคเสียงมัจฉา ....
แต่กานดานี่ น้าต๋อย ชัวร์ๆ
ถ้าให้ดีเอาพันธมิตรมาภาคเฮอะ...
แต่เอาของช่อง3ก็ดีนา..เวลาบู้จะได้เหมือนหนังจีน :[o __ o]:
Silver Star
Silver Star

ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า  อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ Empty Re: ขอแนวร่วมที่มีความคิดว่า อยากให้ ExE เป็น อนิเมครับ

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 14 Feb 2009 - 18:47

ถ้าได้เป็นอนิเมจริง ๆ ก็สาธุล่ะครับท่าน (ถ้าเป็น 2D จะดีมาก)
เห็นคุณเตอร์พูดถึงทีมพากษ์ เห็นพ้องต้องกันครับว่าต้องเป็นพันธมิตรครับท่าน
ทีมนี้พากษ์อย่างฮา 555 haha
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by TRipLE Sat 14 Feb 2009 - 18:48

ผมก็อยากให้เป็นครับ!
TRipLE
TRipLE
Silver Star
Silver Star

birth : 21/04/1984

http://triple.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Sat 14 Feb 2009 - 19:24

ผมก็อยากให้เป็นเหมือนกันครับ แต่ว่าตอนนี้ ยังไม่มีแห่งหนใด ที่จะทำอนิเมะ2Dซะที
ผมละลำบากใจ "ถ้าทนไทยไม่ยอมสนับสนุนคนไทย แล้วใครจะมาสนับสนุนเรา"
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 14 Feb 2009 - 21:12

มีตูนไทยเป็นอนิเมชั่นซักเรื่องก็ดีน่ะนี่

แต่หวังว่าคงไม่ทำ 3D นะ

(นึกหน้าตัวละครบางตัวเสียง โจวซิงฉือ)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sat 14 Feb 2009 - 22:33

กลัวจะกลายเป็น3Dตลกฝืดแบบเวตาล= ="
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sun 15 Feb 2009 - 1:30

อยากนะ(2Dคงจะดีไม่น้อย)

ปล.พี่มิดคงได้ตายคาโต๊ะแน่ - -"
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Sun 15 Feb 2009 - 12:12

ทำกันเองเลยแต่ทำไมมีภาพเหมือนอนืเมมันจะมีมาหว่า
ไอ่ภาพดดิสเราก็รุ่นพี่ส่งให้ไม่รู้มันจามีจิงมั่ย
แต่ถ้าให้ดี ทำไปเลย อยากดู ยกให้1เสียง
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 15 Feb 2009 - 15:19

โอย อย่าหาว่าขัดนะค้าบ

คนทำ2D เทพๆ เขาก็รับงานนอกหมดแล้ว...

ผมเคยไปฝึกงานที่ทำอนิเม (รู้สึกว่าจะวาดเฟรมของ AIR ภาค SUMMERมั้ง)

ผมเคยถามหัวหน้างานที่เป็นคนญี่ปุ่น2-3คน(ที่นานๆมาเมืองไทยซักที) ว่า...

"สนใจจะเอาการ์ตูนคอมมิคบ้านผมไปทำมั่งมั้ยครับ" (เราถามเผื่อคนทั้งประเทศเลยนะเนี่ย...)

คนแรก ผมเรียกเขาว่า "โอจิ๊ซัง" ตำแหน่ง นายทุนและหัวหน้างานของผม

เขาบอกกับผมว่า ...

"อุตสาหกรรมอนิเมบ้านยูเพิ่งเริ่มไม่ใช่เหรอ? ยังห่างไกลบ้านไอที่ทำกันจนเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว
ไอว่า คอมมิคบ้านยู เอาให้เจ๋งกว่านี้ก่อนเถอะตราบใดที่คนไทยอย่างยู ไม่สนับสนุนงานคนไทยกันเอง
จนสร้างวัฒนธรรมตรงจุดนี้ก่อน ไอจะรู้ได้ไงว่า ไอลงทุนทำเป็นอนิเมแล้ว ไม่เจ๊ง"

คนที่สอง เป็นผู้หญิง มาด้วยกัน สงสัย เลขา...

"คนบ้านไอก็อยากสนับสนุนอนิเมบ้านยูเหมือนกัน แต่ตลาดที่ไอเห็นน่ะ
ที่ฉายทางทีวีแล้วสามารถทำเงินได้น่ะ มันริบหรี่นะถ้าจะทำเป็นอุตสาหกรรมแข่งขันในตลาดโลกน่ะ
มันขายได้แค่เด็กประถมที่ไม่สนใจงานภาพ
กับคนในประเทศเท่านั้น เพราะคนในบ้านยูน่ะ "ยึดติด"กับวัฒนธรรมแบบย้ำคิด ย้ำทำ
ถึงมันจะโกอินเตอร์ได้ แต่อย่าหวังเงินให้มากนัก
เพราะคุณภาพบางอย่าง ยังสู้อนิเมเก่าๆบ้านไอไม่ได้เลย ไอก็ไม่กล้าลงทุนหรอก ต่อให้เป็น3Dก็เถอะ
และถ้าเป็น2D ไอว่ามาฝึกงานที่บ้านไอก่อน แล้วค่อยกลับไปพัฒนาอนิเมบ้านยู
ก็ยังไม่สายหรอก "

ฟังไอ้ยุ่นมันพูด เจ็บใจ... ปนสะใจในความเป็นจริง...
อยากจะซัดหน้ามันจริงๆค้าบ แต่ทำใจ
เราทำงานรับใช้มันก็เพราะเงินดีจริงๆ(เดือนละ 15000+ความขยันต่อเฟรม)

เป็นแค่ความเห็นของไอ้ยุนปี่2ตัวนั่น เอามาแชร์ให้ฟังนะค้าบ จริงๆมันยาวกว่านี้ แต่จับใจความได้ประมาณนี้แหละ
ส่วนตัวผม ใครจะว่าอะไร ช่างหัวมารดามัน ก็คนไทย ทำอะไรจริงๆ ไม่แพ้ใครในโลก ...

เพราะฉะนั้น....โหวตให้ 1 เสียงค้าบพี่น้องค้าบ!! (ทั้งๆที่ยังไม่เคยอ่านเลย-*-)
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by TRipLE Sun 15 Feb 2009 - 19:01

rep. บน ถามคนญี่ปุ่น เรียกลุงเป็นภาษาญี่ปุ่นด้วย แสดงว่าถามไปเป็นภาษาญี่ปุ่นใช่ไหมครับ?

แล้วทำไมคนญี่ปุ่นตอบมาด้วยสรรพนามภาษาอังกฤษ??
TRipLE
TRipLE
Silver Star
Silver Star

birth : 21/04/1984

http://triple.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 15 Feb 2009 - 22:02

อยากทำอนิเมเป็นจัง
ใครมีสอน บ้างนะครับ รบกวน ด้วยเนอะ..ครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by somngo Sun 15 Feb 2009 - 23:33

ไม่รู้อีกกี่ปีจะได้ทำอ่ะนะครับ

เพราะเด็กรุ่นนี้ก็บริโภคของก๊อปปี้กันหมด โตขึ้นไปคงไม่บริโภคของแท้อยู่ดี

ไม่รู้รุ่นหน้าจะเป็นไง

ทำออกมาพ่ายแพ้ torrent แน่นอน

somngo
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by suyokung Mon 16 Feb 2009 - 2:24

นี่แหละครับ ตัวบั่นทอนกำลังใจของใครหลายๆคน

คนทำเหนื่อยแทบตาย คนโหลดก็ไม่เห็นใจเลยนิ

แต่ก็จะเป็นกำลังใจให้มีอนิเมออกมาต่อไปครับผม
suyokung
suyokung
Bronze Star
Bronze Star

birth : 13/07/1989
Placement : ใต้นภารัตติกาลสีน้ำเงิน

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 16 Feb 2009 - 17:37

นั้นสิ..นะครับ สังคม คนส่วนใหญ่ก็ทำยังไม่ค่อยได้นัก..

ถ้ามีคนเก่งๆอยู่มากมาย สังคมอนิเม คงทำออกมารวดเร็วกันเเล้วเน่อครับ..
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Mon 16 Feb 2009 - 17:38

ถ้ายังไม่มีใครเริ่ม ..... เราก็ต้องรอกันต่อไป
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 16 Feb 2009 - 20:39

อยากเหมือนกันขอรับ ถ้าทำไปแล้ว....อย่าบืมเรียกผมให้ดูละ จะติดตามขอรับ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 26 Feb 2009 - 19:32

อยากดูๆๆo((><))o
จะรอดูๆๆo((>0<))o
สู้ๆๆๆๆV(>3<)V
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน