CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

vantimiglia
Guncon
originalBlueSin
Guro_Boy
bluearmor
PuzZ
desadoria
WanTaLeng
trio-jam
pattanakorm
goldfish
peerovski
16 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! Empty TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 25 Jan 2009 - 18:07

สวัสดีค้าบพี่น้องค้าบ !!

ตามที่ได้รับปากกับพี่น้องไว้ว่าผมจะมาอีกทีตอนช่วงประมาณสิ้นเดือน...

แต่กลับมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับผมค้าบพี่น้อง!!

ผมต้องนั่งไล่ลงสีต้นฉบับการ์ตูน + แก้งานของผู้ว่าจ้าง
เป็นจำนวน 70 หน้า (O_o) ตายห่-เลยค้าบ (เพื่อปากท้องขของผม ก็ต้องทำค้าบพี่น้องค้าบ)

แต่ผมก็ไม่ทิ้งโปรเจคท์นี้นะครับ วันนี้เลยทำได้แค่นำความคืบหน้ามาให้ชมเท่านั้นเอง (กำ)

ผมต้องขอโทษพี่น้องทุกท่านด้วยนะค้าบ ที่ทำให้ผิดหวัง แต่ผมขอสัญญากับพี่น้องค้าบว่าจะทำต่อ
และจะเอาตัวอย่างมาให้ดูเป็นระยะๆ

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 02-1

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 01
(ตึกเบี้ยวเลยวาดใหม่)

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 02-2

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 03

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 04

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 05

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 06

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 07
ส่วนเท้าดูแปลกๆเลยแก้

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 08

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 03-1

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่เมตตา และ สละเวลามาอ่านข้อความของผม
ฝีมืออาจจะไม่เข้าขั้น ยังไงก็ ติ-ชม ตัวอย่างงานไปก่อนนะค้าบ
บทพูดผมจะใส่เมื่อ ตอนที่1 เสร็จสมบูรณ์แล้วเท่านั้น

peerovski

แก้ไขล่าสุดโดย peerovski เมื่อ Thu 5 Feb 2009 - 12:26, ทั้งหมด 2 ครั้ง
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! Empty Re: TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 25 Jan 2009 - 18:32

ขอโทษจริงๆครับ บังเอิญหากระทู้ตัวเองไม่เจอ

ถ้ารบกวนอะไรใครเข้าก็แจ้งแอดมิน ลบได้เลยนะครับ

และสัญญาครับว่าจะไม่เกิดเหตุการ์ณ "ตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนอีกครับ"
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! Empty Re: TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

ตั้งหัวข้อ by goldfish Sun 25 Jan 2009 - 20:53

มืออาชีพนิครับ

นับถือจริงๆ
goldfish
goldfish
Golden Star
Golden Star

birth : 02/06/1992
Placement : หน้าคอมพ์ =w=

http://imgogy.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 25 Jan 2009 - 21:07

งามมาก~~~
เเต่...เดาไม่ออกว่าภาพจะสื่อ อะไร?
ไว้วันหลังเอาที่มีตัวหนังสื่อมาลง เด้อครับ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 25 Jan 2009 - 21:14

ใช่กระทู้นี้รึเปล่าครับ

http://ctstudio.all-up.com/forum-f1/topic-t390.htm

ผมว่าคงไม่ต้องถึงกับลบก็ได้มั้งครับ คิดซะว่าอันนั้นตัวเปิด อันนี้ตัวจริง

ว่างๆก็เอาตัวเต็มมาลงด้วยนะครับ งานช่างน่าพิศมัยเสียนี่กะไร

รวมเล่มๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by peerovski Wed 28 Jan 2009 - 17:20

ต่อนะค้าบพี่น้อง

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 09

ตามด้วยท่าไม้ตาย....

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 1011

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 12

แต่มันไม่ตาย-*-

มันสวนกลับด้วย...

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 13

ติดตามตัวอย่างได้เรื่อยๆที่นี่นะครับ ยังไม่เสร็จดี แต่ผมใจร้อนเลยรีบลงมาให้ดูก่อนค้าบ
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 28 Jan 2009 - 17:59

โว่ว ท่า สร้างสรรค์มาก
( ชื่อเท่อะนะ ) แหะๆ
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 28 Jan 2009 - 20:41

งานน่าสนใจมากเลยครับ จะติดตามชมนะครับ แล้วเอามาลงให้อ่านกันเร็ว ๆ เน่อ
ว่าแต่ถามอะไรหน่อยดิครับ เห็นท่านทำสีเป็นเม็ดสกรีนได้เลยอยากรู้ว่าทำยังไงอะครับ (ไม่รู้ว่าผมเข้าใจไปเองรึเปล่านะครับว่าเป็นการปรับในคอมพ์เอา) รบกวนช่วยสั่งสอนด้วยขอรับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by desadoria Wed 28 Jan 2009 - 21:01

ละ...แล้วบทพูดอ้ะ~
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Wed 28 Jan 2009 - 21:16

มะ เมพขริงๆ

น่าสนใจอะครับ สุดยอดเลย

ปล. ผมคงพูดได้แล้วว่า คนไทยไม่แพ้ชาติอื่นจริงๆ haha
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Thu 29 Jan 2009 - 11:36

ดูเป็นงานที่มีคุณภาพสูงมากเลยอ่า
มืออาชีพจริงๆครับ
ตัวเอกน่าสนใจมากครับ
รอติดตามอยู่ตอนต่อไปครับ

รีบปั่นเข้าน้า

haha
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Thu 29 Jan 2009 - 21:45

โหยยย

วาดโหดมากเลยครับ

สกรีนโทนก็สวย

สวยมากๆเลยครับบ

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin Fri 30 Jan 2009 - 16:38

ไอ้ฉากฟาดทวนน่ะ ดูยากโคตร ไม่รู้อะไรต่ออะไรวุ่นวายไปหมด ดูแล้วตาลายครับ น่าจะวาดให้เข้าใจง่ายกว่านี้อีกหน่อยนะครับ ^^
Beginner

ตั้งหัวข้อ by peerovski Fri 30 Jan 2009 - 17:21

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 00-X1
วาดเมื่อวานค้าบ

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 00-X2

มีคนถามผมว่ายานภาหนะเป็นอะไร คำตอบมาแล้วนะค้าบพี่น้องค้าบ
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 30 Jan 2009 - 19:41

สุดยอดเลย ครับ

งาน สวยมากเลย
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by peerovski Thu 5 Feb 2009 - 12:28

หวัดดีค้าบพี่น้อง ก็ว่าจะหายไปแล้ว แต่สุดท้ายก็กลับมา (อะไรของมันวะ!?)

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 14

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 15

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 16

ผมว่าถ้าเป็นหนังจริงๆนี่คนเขียนcgตายแน่ๆค้าบ

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 17

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 18

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 19

"นี่เป็นความฝัน....จริงๆรึเนี่ย!?..."

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำติชม ตอนที่1 เหลืออีก 30%ก็เสร็จแล้ว

ฝากอีกเรื่องค้าบ ถ้าใครมีไอเดียแหล่มๆก็ส่งมาเลยค้าบ ไม่ว่าจะเป็น

-ผู้ร้าย หรือ มอนสเตอร์

-ประวัติศาสตร์เรื่องที่อยากให้ทำเป็นเรื่องแรก

เพราะตอนที่ 1 มันยังไม่ไปไหนกันเลย กรำ

ไม่ใช่ว่าผมสมองตันนะค้าบ แต่ผมอยากให้พี่น้องมีส่วนร่วมกับงานชิ้นนี้ เป็นการแสดงพลังไอเดียกระฉูดของชาวเว็บบอร์ด

ไม่มีรางวัลให้ ขอย้ำนะครับว่า

ไม่มีรางวัลให้

ปล.ช่วงนี้ติด "ไอ้มดบาร์โค้ดย้อมแมวของโตเอะ"ค้าบ 2ตอนก็มันแล้ว เมื่อไหร่จะไปไฟซ์เวิร์ลซะทีนะ....

ลาล่ะค้าบ แล้วเด๋วมาใหม่เมื่องานเสร็จ 100%เลย อาจจะนานนิดนุงนะค้าบพี่น้อง
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Thu 5 Feb 2009 - 13:17

(เมื่อกี้พิมพ์ตั้งเยอะ แล้วดันเผลอกดปิด"OTZ เอาใหม่แต่สั้นกว่าเดิม)

ผมมีคาแร็คเตอร์ตัวนึ่งที่เกี่ยวกับเวลาพอดี แต่มันเป็นแนวจอมเวทย์จะได้รึเปล่าฮ่ะ

แถมมันดันเลวพอดีด้วยซิ Laughing
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 5 Feb 2009 - 18:45

ลงตัวละครได้ด้วยเหรอฮับ??????????????

ตัวที่เกี่ยวกะเวลามีเป็นคลังเลยครับ หลายแนวเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่เป็นจอมเวทย์ จะมีตัวนึงที่น่าสนใจดีแต่มันโรคจิตอ่ะครับ ได้ป่าว??

ไว้จะลองมาลงนะคร้าบ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by desadoria Thu 5 Feb 2009 - 20:25

ว้าวๆๆๆๆ

ลงได้

แต่

ไม่มีตัวละครเกี่ยวกะเวลาอ้ะ

ทำไงดี

/T[]T\""
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by peerovski Fri 6 Feb 2009 - 11:29

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 20-1

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! 21

ไม่ต้องย่งยากอะไรเลยค้าบ ถ้าไมตัวละครก็เอาแนวเรื่องมาแชกันก็ได้ค้าบ

ตัวละครไม่จำเป็นต้องเกี่ยวกับเวลาเสมอไป เพราะผมจะเอาไปยำเอง (เด๋วก็เป็นของมันไปเองว่างั้น)

อย่าซีเรียสคร้าบ เอาหนุกๆมันๆละกันเน้อ

มดย้อมแมว ดีเคท ตอน3 สัปดาห์หน้า รวมพลังกับคูก้า!!

[img]TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! Tag[/img]
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 12 Feb 2009 - 23:14

ยังรับตัวละครมั้ยครับตอนนี้ อยากลองเสนอดูหน่อย แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ

โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by peerovski Fri 13 Feb 2009 - 13:10

ลงรูป หรือคุณสมบัติก็ได้

แล้วรอดูผมรีเมค แล้วเรามาดูกันว่าคุณชอบอะไร มีอะไรให้ตัดออก

----------------------------------------------------------------------------------------------------

[img]TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! Tag[/img]
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 15 Feb 2009 - 17:32

ขอลองซักตัวนะครับ แต่ขอเป็นข้อมูลไปก่อน เรื่องรูปเดี๋ยวลองวาดใหม่อีกที
(เป็นตัวที่คิดเล่นๆว่าจะเอาไปลองเล่น CF ในภายภาคหน้า)

ชื่อ นามสกุล - Gale August (เกล ออกัสต์)
เพศ - ชาย
ส่วนสูง - 178
น้ำหนัก - 93
อายุ - 28
อาชีพ - นักอเมริกันฟุตบอล ตำแหน่งไลน์แบ็คเกอร์/รันนิ่งแบ็คสำรอง
เผ่า - มนุษย์ (อเมริกัน-ซามัว)
อุปนิสัย - เป็นคนเงียบขรึม แต่เวลาลงสนามจะดุร้ายเหมือนสัตว์ป่า
จุดเด่นในการต่อสู้ - ถึกมาก แรงปะทะรุนแรงพอๆกับรถยนต์
จุดด้อยในการต่อสู้ - นอกจากชนกับล็อคก็ทำอะไรไม่เป็น
ความสามารถ - วิ่งเร็ว 4.2วินาที/40หลา, ยกน้ำหนักท่านอน 130กิโลกรัม ท่ายืน 150กิโลกรัม
-------------Gale Step - จังหวะหลอกขณะวิ่ง ใช้วิ่งหลบ/ดักทาง
-------------Gale Burst - เร่งความเร็ว เป็น 3.5วินาที/40หลา
-------------Take Down - แท็คเกิ้ลหมุนเกรียว(เดี๋ยวจะอธิบายวันหลัง)
สิ่งที่ชอบ - ของหวาน ขนมปัง ชีส
สิ่งที่เกลียด - ถั่ว บุหรี่ แอลกอฮอล์
อาวุธ - กล้าม
ความใฝ่ฝัน - เป็นผู้ยิ่งใหญ่ด้วยตัวเอง
ความเกี่ยวข้องกับตัวละครอื่น- คิดไม่ออก
ประวัติคร่าวๆ- นักอเมริกันฟุตบอลผู้ซึ่งกำลังรุ่งโรจน์ในหน้าที่การงาน ทว่าหมดความรู้สึกท้าทายในสายอาชีพ จึงคิดจะหาประสบการณ์จากโลกภายนอกสนามบ้าง

เชิญรีเมคตามสะดวกโยธินเลยครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 15 Feb 2009 - 19:29

เท่ ดี ครับ
แต่จุดด้อย ก็เยอะไปเหมือนกันนะครับนี่
เเต่ความสามารถก็เอาเรื่องเลย เหมือนกัน
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 15 Feb 2009 - 22:47

ก่อนที่เจ้าของเรื่องจะมา ขอบอกเรื่องรูปตัวนี้นิดนึง

ตอนนี้ผมยังวาดออกมาไม่ได้ เนื่องจากเอาแบบมาจากนักอเมริกันฟุตบอลจริงๆคนหนึ่ง ขออภัยด้วยครับที่ไม่มีรูปให้

ถ้าอยากเห็นตัวจริง ลองเข้ากูเกิ้ลแล้วหาชื่อ Troy Polamalu ดูนะครับ(เอาเค้ามาเป็นต้นแบบ เรื่องตำแหน่งในทีมกับน้ำหนักส่วนสูง)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics