CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม

bluearmor
nanshu
maze-meiling
tamin
goldfish
darkindavil
black-rayz
toei
pattanakorm
vantimiglia
yuzuke
LunaLoS
Livingdead One
MikZ
WanTaLeng
trio-jam
desadoria
Guro_Boy
finel
23 posters

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

Go down

วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Empty วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 22 Jan 2009 - 18:09

พอดีว่าแวบไปเที่ยว PKCA มีกระทู้ที่เจ๊เจลตั้งคือ "วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้รึเปล่า~"
รู้สึกติดใจแล้ววาดดูยากกว่าที่คิด เหอๆ ==''

บรัม...พอไหวๆ
วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Emotional-th-brum

ราฟ...ยังกะเนย์ที่โตแล้วเลย
วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Emotional-rafe

เนย์....ราฟแบบอายุน้อยลงสินะOrz
วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Emotional-nay

เซโร่....ต่างไหม....ต่างบ้าง
วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Emotional-th-forest-zero

ลองเอาแบบเปล่าๆไปทำดูค่ะ

**เครดิตหลักจาก Community นักวาดญี่ปุ่นชื่อ Pixiv
**เครดิตไทยโดยJelphyr
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย finel เมื่อ Fri 23 Jan 2009 - 1:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Empty Re: วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Thu 22 Jan 2009 - 18:16

เหอๆ

ยากเหมือนกันนะเนี้ย

อารมรับรุกนี่ ตอนที่สู้ใช่ไหมขอรับ- -[อย่าหาว่าผมคิดลึกนะ]

-*-

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Empty Re: วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม

ตั้งหัวข้อ by desadoria Thu 22 Jan 2009 - 21:22

โลลิ โลลิ โล โล โล โลลิ~♪♥ (พยายามจะร้องให้เป็นเพลง Tell me)

น่ารักมากเยย

ชักอยากกินแล้วจิ่

broke back
desadoria
desadoria
Shooting Star

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 22 Jan 2009 - 22:57

เดี๋ยวลองเอามาลงมั่งดีฝ่า
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 23 Jan 2009 - 8:50

ต้องลอง ๆ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 23 Jan 2009 - 11:50

Guro_Boy พิมพ์ว่า: อารมรับรุกนี่ ตอนที่สู้ใช่ไหมขอรับ- -[อย่าหาว่าผมคิดลึกนะ]-*-
ผมว่าไม่น่าใช่ตอนสู้ในสังเวียนนา.. ก็ดูหน้าแต่ละคนจิครับ [จะว่าผมคิดลึกก็ได้]
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by แว Fri 23 Jan 2009 - 12:02

เรื่องรุกกับรับนี่อยู่ที่แต่ล่ะคนจะวาดเองน่ะ แบบไม่หื่นก็ได้แต่ถ้าอยากหื่นก็ตามใจ=w=

แว
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Fri 23 Jan 2009 - 12:46

เอามั่งๆ

(แค่CFก็ล้นมือแล้วยังจะหาเรื่องอีกตู uu waaa )
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Fri 23 Jan 2009 - 15:00

MikZ พิมพ์ว่า:
Guro_Boy พิมพ์ว่า: อารมรับรุกนี่ ตอนที่สู้ใช่ไหมขอรับ- -[อย่าหาว่าผมคิดลึกนะ]-*-
ผมว่าไม่น่าใช่ตอนสู้ในสังเวียนนา.. ก็ดูหน้าแต่ละคนจิครับ [จะว่าผมคิดลึกก็ได้]

ท่านก็คิดเหมือนกันใช่ไหมครับ...

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Fri 23 Jan 2009 - 22:04

เอ๊ะ !! ,,,,,, มันยังไงกันหว่า ... รับ รุก รับ รุก..............

ช่วยอธิบายหน่อยจิ.. ทามมายต้องหน้าแดงด้วย !!

>.<
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 23 Jan 2009 - 23:31

ไปวาดมาละคนนึง Cool แต่ยังหาที่แสกนบ่ได้ คราวหน้าก่อน << งั้นบอกเพื่อ?
MikZ
MikZ

ตั้งหัวข้อ by yuzuke Sat 24 Jan 2009 - 0:14

นะ....น่าทำ.....
จะวาดได้มั้ยน๊า....
yuzuke
yuzuke
Silver Star
Silver Star

Placement : ที่ที่สามารถนอนได้ทุกที่...

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sat 24 Jan 2009 - 4:39

มองซ้าย....มองขวา.... แปะโลด!!!

วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Emotional-RipVan-1
อย่าไปเชื่อถือนัก มันไม่จริงเท่าไรหรอกน่ะ=w=

PS>ถ้าขยันอาจจะเอาอีก2คนมาเพิ่ม Cool
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 24 Jan 2009 - 19:05

โอ้โห~ร้องไห้เเล้ว...อย่างกับไม่ได้ร้องไห้ เลยอะ?
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 25 Jan 2009 - 22:33

ริปแวนเมะ...
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by toei Mon 26 Jan 2009 - 9:24

เนย์น่ารัก Razz
(ความชอบส่วนตัว)

แต่ของแวนจี้นี่ ตรงไหนที่ออกสีหน้าก็ออกแบบสุดๆ เลยแฮะ
น่ากลัวมาก...
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Mon 26 Jan 2009 - 9:58

pattanakorm พิมพ์ว่า:โอ้โห~ร้องไห้เเล้ว...อย่างกับไม่ได้ร้องไห้ เลยอะ?

มันเป็นเพราะว่าคอนเซบของริบแวนตอนแรกจะเป็นไม่มีเหงื่อตก ไม่มีร้องไห้ เหียกตลอดศกฮ่ะ แต่ตอนหลังก็แก้ไปแก้มาจนมีเหงื่อตก กับอารมณ์โกรธเพิ่มขึ้นมาด้วย แต่ก็ยังคงไว้ซึ่งยิ้มเหียกอยู่เช่นเดิม=w=
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 26 Jan 2009 - 13:08

ยึดมั่นในวิถีเหียก =__,= เจ๋งดี
MikZ
MikZ

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Mon 26 Jan 2009 - 16:16

เหียกจริงๆให้ดิ้นตาย

ปล.ไอ้ช่องเขิลนั่นมันอาร้ายยยยยยยยยยย
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Mon 26 Jan 2009 - 22:33

พอเคยเห็นอยู่แต่อยากรู้คือต้นตอมาจากไหน เจอหลายเว็บแล้วแต่ดูไปดูมาก็น่ารักดี
/me แอบดูอยู่ในมุมมืด
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Tue 27 Jan 2009 - 0:43

หน้าตอนเชขินอายมันช่าง....

มันช่าง....

บอกไม่ถูกจริงๆ...

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 27 Jan 2009 - 8:01

แจมด้วยคน เหอ ๆๆ ตั้งโจทย์แบบนี้ก็ดีครับ ได้ลองอะไรที่ไม่ค่อยได้เขียน (ปกติเขียนไม่กี่อารมณ์เอง)
นางแบบก็ไม่ใช่ใครอื่นหนูลินน่ะเอง เหอ ๆๆ
วาดตัวละครหลายๆอารมณ์ได้ไหม Emotion2-post
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 27 Jan 2009 - 8:26

ทำไมตัดเส้นอยู่อันเดียวล่ะ อ.หวัง(ความลำเอียงส่วนตัวล่ะสิ ดูรูปก็รู้แล้ว คุคุคุ)

ของผมคอมโบหลายตัวเลยแหละ เหอๆๆ
\/
\/
\/

แก้ไขล่าสุดโดย trio-jam เมื่อ Tue 27 Jan 2009 - 9:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 27 Jan 2009 - 8:55

ครือว่ามันเป็นถาพที่วาดไว้แล้วอะครับ เลยขี้เกียจวาดใหม่ ตัดแปะโลด Laughing เหอ ๆๆ
ไม่ลองวาดหนู Y & L มาลงมั่งอะท่าน trio-jam
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by MikZ Tue 27 Jan 2009 - 17:26

ว่าไปแล้วตอนผมวาดพินจังก็ลำเอียงช่องนั้นช่องเดียวเหมือนกัน =u=
(คงได้แสกนมาโพสวันสองวันนี้แหละ ไม่มีที่แสกน hmmm เพิ่งย้ายบ้าน)
MikZ
MikZ

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน