CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

sadyh
vantimiglia
desadoria
arkman02
nanshu
WanTaLeng
Meze
maze-meiling
bakki
kairyuramon
SilverTwinZ
Izoon
PuzZ
starexplorer
NoRWAN
Guncon
Kin@
puntaiji
Dark sky
Guro_Boy
helldeny
-=IZE=-
black-rayz
LunaLoS
Misty_Rain
bluearmor
jesymeam
trio-jam
Versus13
33 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Empty [ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

ตั้งหัวข้อ by Versus13 Fri 5 Dec 2008 - 11:24

เล่นมา3วันเพิ่งเห็นห้องนี้....ชะรอยต้องผ่าตัดเปลี่ยนลูกตาใหม่ได้แล้วล่ะเรา...
เอาเถอะ ยังไงก็ขอประเดิมด้วย3ภาพแรกนะคะ!

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Chin
[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Cry
2ภาพนี้เป็นออริค่ะ ^^ ตัวผู้ชายได้แรงบันดาลใจจาก007(?)ผู้หญิงได้จากดาราเกาหลี 55+

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Lastscan
ส่วนภาพนี้เป็น rough fanart ของExEค่า สังเกตว่ามีแต่อัษฏาที่วาดเต็มตัว...แอบลำเอียง ครึครึ><
ที่จริงวาดไว้หลายคนแต่ จะเอามาลงคราวหน้าค่ะ^^
Versus13
Versus13
Socialite

birth : 14/02/1992
Placement : โบสถ์ในสลัมซอย5

ขึ้นไปข้างบน Go down

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Empty Re: [ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 5 Dec 2008 - 11:38

GREATTTTTTT!!!!!!!!!!!!!!!!

งามงดเสียขนาดนี้ มา CF เต๊อะครับ(ชักนำและชักพา)

กระพ้มรึมิอาจวาดเส้มผมเช่นนี้ได้ มันจะกลายเป็นสังคตัง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Empty Re: [ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Fri 5 Dec 2008 - 12:03

สะ....สุดยอดดดด สวยสดงดงามมากเคอะ! >_< 555+ อยากวาดให้ออกมาสวยๆแบบนี้บ้าง แต่คงไม่ได้เพราะไม่ถนัด555+ แต่เป็นผลงานที่สวยสุดยอดจริงๆค่ะ!! เหมื่อไหร่หน้อ เราจะวาดได้แบบนี้บ้าง leave me  alone leave me  alone leave me  alone
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 5 Dec 2008 - 12:20

มืออาชีพแน่นอน
(รึป่าวง่ะ!!?)
คุ้นลายเส้นมั่กๆครับ

วาดสวยมากเลยอ๊ะ เอามาให้ดูอีกน้า
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Misty_Rain Fri 5 Dec 2008 - 13:38

อะ อะ อัษฏา หล่อเทพ!!
Misty_Rain
Misty_Rain
Bronze Star
Bronze Star

Placement : Move on with Y life

http://fonnydaycg.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Fri 5 Dec 2008 - 19:11

ผู้ชายจาก 007 เหรอครับเนี่ย

กระผมก็คิดว่า เป็นดาราเกาหลีอีกคน !! oow

ลายเส้นสวยมากเลยครับ >.<
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Fri 5 Dec 2008 - 19:14

ลายเส้นสวย - อัษฎาหล่อมาก

เอ๊ะ ดูจากusernameแล้วท่านมาจากexteenใช่บ่
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by Versus13 Tue 9 Dec 2008 - 22:49

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาคอมเม้นต์ให้มากๆเลยนะค๊า!! TwT
ขอโทษที่เข้ามาตอบช้าไปด้วยค่ะ จะสอบแล้วเลยไม่ได้เข้ามาเล่น(อนึ่งดองรายงานจนเคียร์มิทันด้วย...)
ตอบเม้นต์นะคะ
คุณtrio-jam>>ว้าว~ อยากเล่นเหมือนกันค่ะCF แต่คงต้องรอปิดเทอมก่อนล่ะค่าTwT
คุณjesymeam>>ขอบคุณค่า~ ฝึกวาดบ่อยๆทำได้แน่นอนค่ะ!^^
คุณMisty_Rain>>ครึครึ แฟนคลับอัษฏาเหมือนกันป่ะคะเนี่ย*-*
คุณbluearmor>>โอ้..มิใช่มืออาชีพหรอกค่า ยังวาดอนาโตมี่เพี้ยนๆอยู่เลยค่า! //=w=//
คุณLunaLoS>>007แบบเกาหลีนั่นแหละเค่อะ55+ จะว่าไป007ภาคล่าสุดนี่เท่มากเลยนะคะ? ฮี่ๆ
คุณblack-rayz>>ขอบคุณค่า มากจากexteenค่ะ แต่ไม่ได้ใช้userนี้ในexteenนะคะ^^

วันนี้มาอัพเพิ่ม2ภาพค่ะ สาวในชุดฟูฟ่องทั้ง2ภาพเลย*-* ปกติไม่ชอบวาดผู้หญิงแต่ถ้าวาดแล้วก็ชอบวาดผู้หญิงใส่ชุดแบบนี้ล่ะค่ะ
[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Lastscan-1
[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Lastscan1-1

แบบซูมหน้าค่ะ
[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Z1[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Z2
Versus13
Versus13
Socialite

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Tue 9 Dec 2008 - 22:54

โอ้ว~~~ haha

งามมากครับ haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by helldeny Tue 9 Dec 2008 - 23:04

สวยมากเลยครับ

ลายเส้นงามมากเลย(อยากได้อย่างนี้บ้าง)

ดูท่่าที่นี่จะมีแต่ Character เป็นผู้หญิงซะส่วนมากแฮะ

เป็นสมาคมหญิงล้วนไปแล้ว haha
helldeny
helldeny
Bronze Star
Bronze Star

Placement : ห้องเล็กๆ ที่มีแต่ mockup และ model

http://helldeny.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Misty_Rain Wed 10 Dec 2008 - 11:57

ครึครึ แฟนคลับอัษฏาเหมือนกันป่ะคะเนี่ย*-* <<<< จริงๆเป็นFanclub ฝั่งGM แต่เห็น อัษฎาของVersus13 แล้วหวั่นไหวค่ะ
Embarassed

ชอบรอยรอยยับผ้ารูปแรก รูปสองตรงกระโปรงดูแปลกๆ ไม่ค่อยเหมือนผ้ายับเท่าไหร่ แต่ก็งามค่ะ
สาวๆออกแนวสวยดุนะเนี่ยะ
Misty_Rain
Misty_Rain
Bronze Star
Bronze Star

Placement : Move on with Y life

http://fonnydaycg.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Wed 10 Dec 2008 - 14:27

งามน้อ

Request เกษมชุดเจ้าหญิงได้ป่าวเอ่ย อิอิ
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Wed 10 Dec 2008 - 14:41

งามมากครับ

ผมเห็นเส้นผมแล้วกระผมเหนื่อยใจเรยครับผม

อิอิ

ให้ผมวาดผมแบบนั้นผมคงแย่แน่เลยครับผม

ครั๊กๆ

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Wed 10 Dec 2008 - 14:45

วาดสาวๆซะ.....
ขนาดเเบบว่าอยากเอาไปแบะหมอนข้างเเล้วกอดนอนเลยอ๊ะ
haha
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Dark sky Wed 10 Dec 2008 - 15:47

อึ่ง......วาดซะสวยได้ใจผมเลย555+
Dark sky
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 10 Dec 2008 - 18:48

ขยันวาดชุดจังฮับ(ผมรึวาดแบบนี้บ่ได้เล้ย)

รอดูคอมมิคครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by puntaiji Wed 10 Dec 2008 - 21:23

แวะเข้ามาชมครับ งามได้ใจ ว่าแต่ 007 นี่หน้าโหดกว่านี้ นะครับ 5555
ชอบลอยยับเสื้อเหลือเกินนนนน สุดยอดครับ
puntaiji
puntaiji
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Fri 12 Dec 2008 - 20:00

สวยมากๆเลยจ้า= =+
ลายเส้นเปลี่ยนไปจากตอนโน้นเยอะมากๆเลย แต่แบบนี้แหละที่อยากเห็นล่ะ เพราะมันเป็นตัวของตัวเองสูงและเป็นเอกลักษณ์ใครไปเห็นก็จะจำของน้องได้

อีกหน่อยคงเป็นมืออิลาสระดับแนวหน้าประเทศแน่ๆ สู้ๆน้า ฝึกลงสีอีกอย่างควบไปด้วยรับรองหาเงินสบาย~

ปล. โดนน้องคินะลากมาจนได้สินะ (ฮา) ไว้มาเล่นCFด้วยกันเน้อ คินะรออยู่~
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 12 Dec 2008 - 20:46

วาด สวย เป็น บ้า........สุดยอด.....
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Sat 13 Dec 2008 - 19:08

โฮกกกกกสวยค่า
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by starexplorer Sat 13 Dec 2008 - 21:48

ภาพสวยมากครับ ชอบตรงรอยยับผ้ามากกก ขอบอกว่าสุดยอดดด

starexplorer
Beginner

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Sat 13 Dec 2008 - 22:13

สะ สุดยอด ไม่สามารถหาคำติได้ แต่ว่า อยากดูภาพตัดเส้นจัง ขอดูหน่อยดิ๊>M<
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by Versus13 Sun 14 Dec 2008 - 18:10

ตอบเม้นต์ค่า~
คุณ-=IZE=-:ขอบคุณมากค่า
คุณhelldeny:ขอบคุณค่า โฮ่ จริงๆด้วย งั้นเรามาวาดให้มีแต่ชายล้วนกันมั่งดีมั้ยคะ*-*
คุณMisty_Rain:ฮี่ๆ เอาไว้ข้าพเจ้าจะไซโครท่านให้มาพีคอัษฏาอย่างถาวรนะคะ!55+ ขอบคุณที่แนะนำเรื่องรอยยับด้วยค่า จะปรับปรุงต่อไปXD
คุณblack-rayz:ท่านได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้!! หุหุ เลื่อนลงไปดูนะคะ
คุณGuro_Boy:ขอบคุณมากค่า บางทีเส้นแบบนี้ก็มีจุดบอดเหมือนกัน คือทำให้ภาพดูยุ่งๆTwT
คุณbluearmor:555+ ขนาดนั้นเลย~ ขอบคุณค่า
คุณDark sky:ดีใจที่ชอบค่า~^^
คุณtrio-jam:ขอบคุณค่า รอปิดเทอมก่อนนะคะ^^
คุณpuntaiji:เอเชีย007ค่ะ 55+ (อันที่จริงคือไม่สามารถวาดให้เหมือนตัวจริงได้TwT)
คุณKinate':ท่านพี่~ TwT!! ไม่ได้เจอกันซะนานนะค๊า~ ขอบคุณที่เข้ามาดูและคอมเม้นต์มากๆค่า อยากCFกับท่านเช้นกัน หลังปิดเทอมนะคะ
คุณGuncon
คุณNoRWAN
:ขอบคุณมากค่า^^
คุณstarexplorer:ดีใจที่ชอบค่ะ ที่จริงก็ยังดูแข็งๆอยู่ จะปรับปรุงต่อไปค่ะ
คุณPuzZ: อุกรี๊ด...ตัดเส้นรึเคอะ... ขอยกยอดไปเป็นคราวหน้านะค๊าTwT

วันนี้มาอัพ3ภาพก่อนจะหายค่ะ=w= สอบวันที่18นี้ โฮกกก วันแรกก็กระแทกหน้าด้วย เลข ชีวะ อังกฤษ แล้ว T_T เครียดกันเลยทีเดียว....

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Hero
ภาพแรกเป็นออริค่ะ อย่าใส่ใจพวกอาวุธ... ข้าพเจ้าด๋อยในเรื่องนี้เลยอาจจะดูแปลกๆค่ะT T

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Untitled-1-2
fanart EXE ภาพที่2ค่า วาดแต่หนุ่มๆในกองกำลังต่อต้านฯ*-* ว่าจะวาดเป็ดด้วยแต่ก็ไม่ได้วาด TwT

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! Kasamecopy
Request ของคุณBlack-rayzค่ะ ^^" (ตอนนี้อ่านแล้วสงสารปนขำ55+)

ใครที่กำลังจะสอบ ก็สู้ๆนะคะ!! มาสู้(ตาย)ด้วยกันเน่อ! >A<
Versus13
Versus13
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Izoon Sun 14 Dec 2008 - 19:12

เส้นสวยมากเลยครับจะคอยตามดูผลงานนะครับ
Izoon
Izoon
Socialite

birth : 02/06/1988
Placement : Sanctuary

http://izoon.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by SilverTwinZ Sun 14 Dec 2008 - 20:06

อ๊ายยยย กานดาเพลบอยอย่างแรง อิอั๊ง>///<

ไวพจหน้าเหี้ยมเชียว เอิ้กๆๆๆ

งานสวยมากๆค่ะ ซอยผมละเอียด มีทิศทาง ชอบมากๆค่ะ

กล้ามของอัษฎาเรายังวาดไม่เป็นเลยahh
SilverTwinZ
SilverTwinZ
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1993
Placement : [Yaoi]คือชีวิต...

http://silvertwinz.exteen.com/

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics