CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari)

By~ne
LinEBaSS
desadoria
pattanakorm
arkman02
Mastershen
Meze
bakki
Izoon
Guro_Boy
bluearmor
puntaiji
kairyuramon
Dark sky
skeleton-boy
trio-jam
WanTaLeng
S_Yagami
-=IZE=-
somngo
black-rayz
Guncon
jesymeam
Adarin
Kaeku
29 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Empty คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari)

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Sun 30 Nov 2008 - 18:57

เด็กใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ bounce

ถ้าผมพูดจา หรือ ทำตัวไม่เหมาะสม อย่างไรก็แล้วแต่ก็สามารถตักเตื่อนผมได้เลย
ไม่ต้องเกรงใจน้อ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่าน อีกครั้งครับผม^^

หมายเหตุ// ผลงานในกระทู้นี้ ใช้โปรแกรมPaint เมาท์หนูจ้า ความจริงวาดได้ทั้ง
โปรแกรม และ แฮนด์เมคนั้นล่ะจ้า จะพยายามแปะให้คละกันล่ะกันน้อ... Very Happy

ขอแนะนำ ตัวละครของผมหน่อยนา....
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) KAEKU2copy
อันนี้ตัวมาสคอตของผมเองน้อ

ชื่อตัวละคร
MINI KAEKU เรียกย่อก็ MINI

ส่วนสูง 100 ชม.
น้ำหนัก 47 กก.

ประวัติ
เป็นหุ่นที่กวนประสาทชาวบ้านไปวันๆ(ชอบแกล้งคนอื่น) ผู้สร้างคือ ไวโอเลต เป็นผลงานผิดพลาด
เพราะลงโปรแกรมนิสัยหุ่น ผิดโปรแกรม ก็เลยต้องทำใจไป เห็นฟันแหลมๆแบบนี้ มันก็ไม่กัดใครหรอก
หน้าตาแค่ขู่ ชาวบ้านไปงั้นแหละ (ฟันฉลาม

ชื่อ// มินิ..
เพศ // ดูแล้วคาดว่าน่าจะ ชาย
อายุ // 4ปีหน่อยๆ
นิสัย// ทำหน้าตาย แต่การกระทำกวนโทสะ
สิ่งที่เหลียดกลัว // พวกที่ วิ่งตาม มันทัน
สิ่งที่ชอบ // แกล้งชาวบ้าน
จุดอ่อนหัวเด็ดตีนขาด// แบตหมดต้องเติมถ่านAA 4ก้อน
แฟน// หุ่นนะว้อย!!!
ธาตุ// น้ำ หุ่นตัวนี้กันน้ำได้และ สามารถดำน้ำได้ลึก 1200 เมตร
งานพิเศษ// ไม่มี...
อื่นๆ// มันพูดไม่ได้ ต้องสื่อสารโดยการเขียนตัวหนังสือลงในกระดาษ....

ความสามารถพิเศษ: วอเตอร์บอล

--------------------------------------------------------------------------------------------
--------------------------------------------------------------------------------------------

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) --1

ชื่อตัวละคร
KAEKU DIZORA (ท่านอื่นๆจะเรียกว่าไดโซระมากกว่า)

ส่วนสูง 170 ซม.
หนัก 46 กก.

เพศ // ชายทั้งแท่ง
อายุ // 15ปี 8เดือน
นิสัย// ขี้เก็ก แต่ จริงใจ
สิ่งที่เหลียด// พวกกวนประสาท+พวกที่พูดด้วยไม่รู้เรื่อง แต่เจอกรณีลักษณะนี้จะอัดทันที
สิ่งที่ชอบ // บินไปบินมา (เหาะได้ด้วยนะเอ้อ แต่ยังเหาะไม่เก่ง) ต้องใส่ชุดนี้ด้วยนะงั้นเหาะไม่ได้
จุดอ่อนหัวเด็ดตีนขาด// ไม่ทำร้ายผู้หญิง (ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ)
แฟน// ยังไม่เคยมี จีบได้เลยตามสบาย
ธาตุ// สายฟ้าแดง
งานพิเศษ// ยังไม่มี
อื่นๆ// กำลังหาที่เรียน.....

ความสามารถพิเศษ: คอนโซลโหมด

------------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------------------------------------------------------

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) --7
ชื่อตัวละคร
Violet metalsogendik

ส่วนสูง 165 ซม.
หนัก 43 กก.

ประวัติ
เป็นเจ้าหญิง เมืองหลวง เมตัลโซแกนดิก (เมืองแห่งโลหะ) แต่ด้วยนิสัยส่วนตัวของเขา
ไม่ค่อยเหมาะที่จะเป็น เจ้าหญิงซะเท่าไหร่ ไม่ค่อยเชื่อฟังพระราชา(พ่อ)ด้วย อาจจะเป็น
เพราะยังเด็กอยู่ ชอบประดิษฐ์อะไรแปลกๆ จะเป็น วัสดุประเภทโลหะซะส่วนมาก
ด้วยความที่ว่าเบื่อหน่ายกับชีวิตเดิมๆ เขาจึงได้หาทางหนีเที่ยวแต่ก็ไม่สำเร็จ จนมีวันหนึ่งเขา
ได้แอบหนีขึ้นรถไฟขนส่ง โดยที่ไม่มีใครรู้เลย แต่สุดท้ายก็ลงผิดสถานี- -
จนมาเจอกับ ไดโซระ ณ.เมืองๆหนึ่ง.......(เจอกันโดยบังเอิจ)

ชื่อ// ไวโอเลต เมตัลโชลแกรนดิก
เพศ // หญิงสาว
อายุ // 15ปี 3เดือน
นิสัย// รักอิสระ เข้ากับคนอื่นง่าย เหมื่อนเด็กสาวทั่วๆไป
สิ่งที่เหลียดกลัว // พวกที่ชอบY
สิ่งที่ชอบ // ประดิษฐ์ของแปลกๆ ทำอาหาร
จุดอ่อนหัวเด็ดตีนขาด// ไม่แสดงความสามารถพิเศษให้คนทั่วไปๆรู้เด็ดขาด
แฟน// ยังไม่มี
ธาตุ// เหล็กไหล สามารถควบคุมโลหะได้
งานพิเศษ// ยังไม่มี ไม่จำเป็นต้องทำหรอก เจ้าหญิงนี่นา
อื่นๆ// เป็นนักเรียน ม.ปลายห้อง1 เลขที่30 (CF School)

ความสามารถพิเศษ: วีดีโอโหมด

ความสามารถแฝงในการต่อสู้ เหนื่อกว่า เคคุ-ไดโซระ 3-5เท่าเลยทีเดียว
ชุดที่ คาเอคุ-ไดโซระ ใส่อยุ่เขาก็เป็นคนประดิษฐ์ให้นะ^^

-----------------------------------------------------------------------------------------
-----------------------------------------------------------------------------------------

เอางานเก่ามาแปะ ขออภัยน้อ..affraid
ติชมได้เลยครับผม เดียวว่างๆจะเอามาแปะเพิ่ม^^

แก้ไขล่าสุดโดย Kaeku เมื่อ Fri 19 Dec 2008 - 4:00, ทั้งหมด 6 ครั้ง
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Empty Re: คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari)

ตั้งหัวข้อ by Adarin Sun 30 Nov 2008 - 20:13

เมาท์หนูเทพค่อด=[]=!!
Adarin
Adarin
Silver Star
Silver Star

http://my.dek-d.com/Adarin

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Empty Re: คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari)

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Sun 30 Nov 2008 - 21:02

จะ.....เจ๋งจัง

วาดได้สวยมากค่า!!
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Guncon Sun 30 Nov 2008 - 21:10

สุดยอด. 0..0
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sun 30 Nov 2008 - 21:56

เมาส์หนูเทพอีก1ล่ะ
black-rayz
black-rayz
Shooting Star
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by somngo Sun 30 Nov 2008 - 22:07

เยี่ยมกระทู้เทพอีกหนึ่งกระทู้

somngo
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Sun 30 Nov 2008 - 22:10

แปะเพิ่มอีก เรื่อยๆ ยังมีอีกเยอะจ้า...
อันนี้ภาพเก่าต้อนรับเดือนที่5ที่ผ่านนี่เอง

ภาพนี้ FanArt SUIFONG
ส่วนรถคันนี้ ก็ยี่ห้อดาว3แฉก
รุ่น BENZ SLR Mclaren

---------------------------------------------------------------------------------
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) 2copy-1

---------------------------------------------------------------------------------
ข้อมูล

**** เบนซ์ เอสแอลอาร์ แม็คลาเรน สปอร์ต ****
ซุบเปอร์คาร์ สุดจิ๊ด เท่สะดุดตาด้วยประตูปีกนก(ไม่ได้วาดให้กางแฮะ) ย้อนตำนานมอเตอร์
สปอร์ตของเบ็นซ์ยุคทศวรรษ 50
- ด้วยด้านหน้ารถที่ยาว 6ฟุต ทำให้ดูคล้ายจรวดทางเรียบสุดเฉียบ เพิ่มความเร็มสูงสุดด้วยล้อ
แม็ก AMG และโครงสร้างตัวถังที่ผลิตจากวัสดุ คาร์บอนไฟเบอร์เทคโนโลยี แบบเดียวกับที่
ใช้กับรถแข่ง F1 อันลือลั่น
- เครื่องยนต์ทรงพลังวี8 สูบซุปเปอร์ซาร์ต ขนาด5.5ลิตร ขุมพลัง617 แรงม้า ที่6,500 รอบ
ต่อนาที ให้อัตราเร่งจาก0 ไปถึง 60 กม./ชั่วโมง ในเวลาเพียง 3.8วินาที ทำความเร็วสูงสุด
ที่ 334 กม./ชม.

สนนราคาเพียงแค่ 65 ล้านบาทเอ๊งงง Cool
อันนี้ข้อมูลจาก นิตรสารรถจ้า

Arrow ภาพนี้แปะครั้งที่3ล่ะ เอิ้กๆ (ขออีกรอบเถอะเน้อ อิอิ)
เป็นภาพ ตัวละครของเพื่อนผมเองจ้า ลองเอามาวาดดู

น้องแมว กับ ลาสจัง ค้าบ....
และ แมงกะไซค์ ของชาวบ้าน

-----------------------------------------------------------------------------------

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) --3

-----------------------------------------------------------------------------------

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Copy-1

affraid

แก้ไขล่าสุดโดย Kaeku เมื่อ Sun 30 Nov 2008 - 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sun 30 Nov 2008 - 22:11

งามมากมายครับพ้ม~~~ haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by S_Yagami Sun 30 Nov 2008 - 22:27

อ้าว คุณคาเอคุที่ตั้งกระทู้ที่บอร์ดประมูลรึเปล่าครับ?

ไม่ได้ตามงานคุณมาพักนึงแล้ว เทพขึ้นมากเลยนะเนี่ย =w=
S_Yagami
S_Yagami
Beginner

birth : 12/11/1985

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Sun 30 Nov 2008 - 22:33

โอ้วดีใจจัง มีคนจำเราได้ด้วย TT
แม่นแล้วจ้า คนเดียวกะที่ในประมูลนั้นแหละ

แปะเพิ่มหน่อยน้อ bounce
อันนี้ภาพเก่าจากศึก CFV
KAEKU DIZORA & DARK NUDEE

-------------------------------------------------------------------------
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) -copy-1

https://2img.net/h/i299.photobucket.com/albums/mm292/totaekuman/-copy-1.gif
-------------------------------------------------------------------------

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Copy-1
affraid
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 30 Nov 2008 - 22:54

paint brush เจ๋งมากเลยครับ เห็นแล้วนึกถึงสมัย ม.ปลายตอนหัดเล่น paint brush ใหม่ ๆ จังเลย เสียดายฟลอบปี้ดิสเจ๊งกะโบ้งไปแล้ว ไม่งั้นคงเหลืองาน paint brush เก่า ๆ เก็บไว้ดูเล่นบ้างเหมือนกัน
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 1 Dec 2008 - 7:53

คับคล้ายคับคลา หัวขาวๆนั่นพี่แมวใช่มั้ย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Mon 1 Dec 2008 - 10:51

โอ้ว.. มีคนรู้จักพี่แมวด้วย bounce
พี่แมว ชื่อจริงๆ มี2ชื่อ คือ ดาร์กหนูดี และ เนโรคลาสสิค น่ะจ้า
เพราะ ชื่อพี่แมวมันเรียกง่ายดี ก็เลยเรียกติดปากว่าพี่แมว กันซะหมด

ไดโซระ และ พี่แมว เป็นคู่หูกันครับ แต่คุยไม่ค่อยเข้ากันซะเท่าไร Laughing
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 1 Dec 2008 - 19:15

ชอบพี่แมวมากครับ โดยเฉพาะในบอร์ดไทยคอมมิค ตอนสู้กับบอสในห้องครัว
(จำไม่ได้ว่าคู่กับใคร ชื่อ...เนเนโกะ มิว...อ๊ะป่าว หรือผมมั่วเองหว่า??)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by skeleton-boy Tue 2 Dec 2008 - 15:16

ภาพเหล่านี้เคยเห็นในบอร์ดไทฯ คุณ kaeku เป็นคนที่ใช้เมาส์หนูได้เก่งมากๆครับ ชอบรถbenz เป็นพิเศษครับ(เพราะมีพริตตี้) Laughing
..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Dark sky Fri 5 Dec 2008 - 14:04

โหย เทพๆมาประทับทั้งน้าน...
Dark sky
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Sat 6 Dec 2008 - 0:16

Shockedเอาภาพเก่ามาแปะเพิ่มจ้า
ภาพนี้เป็นภาพแฟนอาร์ตCFที่วาดในคนในบอร์ดนู้น
หวังว่า ในอนาคต ผมคงมีโอกาศได้วาดแฟนอาร์ตCF
ให้คนในบอร์ดนี้ด้วย.....

ถ้าวาดให้คนในบอร์ดนี้ก็จะใช้คำว่า
FanArt CTS
www.ctstudio.th.gh

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Arrow นี่เป็นภาพขาวดำจ้า
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Dorothy2

Arrow นี่เป็นเส้นภาพที่วาดไว้ตอนแรกก่อนลงสี
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Dorothy1

Arrow แถมภาพสี1ภาพ
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Dorothy3

-----------------------------------------------------------------------------------------------
ลิงค์จ้าลิงค์
https://2img.net/h/i299.photobucket.com/albums/mm292/totaekuman/Dorothy2.gif
https://2img.net/h/i299.photobucket.com/albums/mm292/totaekuman/Dorothy1.gif
https://2img.net/h/i299.photobucket.com/albums/mm292/totaekuman/Dorothy3.gif

ถ้าบอร์ดนี้จัดงาน CF ใหญ่ๆประจำปี
อย่าลืมชวนกันเน้อ จ้า^^
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Sat 6 Dec 2008 - 0:24

trio-jam พิมพ์ว่า:ชอบพี่แมวมากครับ โดยเฉพาะในบอร์ดไทยคอมมิค ตอนสู้กับบอสในห้องครัว
(จำไม่ได้ว่าคู่กับใคร ชื่อ...เนเนโกะ มิว...อ๊ะป่าว หรือผมมั่วเองหว่า??)

แม่นแล้วจ้า.... Very Happy
ถ้าเจ้าตัวมาอ่านเข้าคงดีใจมากๆเลยแหละ

skeleton-boy พิมพ์ว่า:ภาพเหล่านี้เคยเห็นในบอร์ดไทฯ คุณ kaeku เป็นคนที่ใช้เมาส์หนูได้เก่งมากๆครับ ชอบรถbenz
เป็นพิเศษครับ(เพราะมีพริตตี้)..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ไม่เป็นไรครับแค่นี้เอง มีอะไรก็แบ่งปั่นกันน้อ Very Happy
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 6 Dec 2008 - 9:54

แฟนอาร์ทแหล่ม จะวาดของบอร์ดนี้ด้วยเหรอครับ??

ทำฉลองปีใหม่เลยสิครับ(ใคร่นักที่จะยล หุหุหุ)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by kairyuramon Sat 6 Dec 2008 - 18:12

อ๊ะ ภาพสีนั้นมัน ใช่อลิซหรือเปล่าหว่า ชักจะลืม ๆแล้ว

เดี๋ยวนี้เล่นแต่ใน comic lover talk

เพนต์+เม้าท์หนูยังสวยเหมือนเคย
kairyuramon
kairyuramon
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by puntaiji Mon 8 Dec 2008 - 23:57

อ่ะ ครับ สวัสดีครับ
แหม่ ผมไม่แน่ใจว่าจะว่่างลง CF6 รึเปล่า เหอเหอ

ขอบคุณสำหรับเมนต์นะครับ

ยังสุดยอดเหมือนเดิมครับ paint+mouse
เหนแล้วคิดถึงจัง อลิสกับเจ๊มิ
puntaiji
puntaiji
Socialite

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Tue 9 Dec 2008 - 16:15

อืออฮืออ!! ใช้ฉากจริงผสมผสานกะลายเส้นการ์ตูนได้ดูดีมากเลย
นับถือเลยครับในส่วนนี้
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Tue 9 Dec 2008 - 20:30

โหยย

สุ สุ สุ สุ สุดยอดดดด!!!

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Thu 18 Dec 2008 - 18:48

อันนี้แฮนด์เมคจ้า วาดเล่นๆนะไม่ใช่ โดที่ไหนหรอก
ชื่องานว่า Goodbye CFV สตอรี่ 70 แผ่นโดยประมาณ
ตอนนี้ตัดเส้นได้ 4แผ่น ก็เลยลองเอามาโพสชิมลางก่อนจ้า

-------------------------------------------------------------------------------------
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Icon_arrow 1
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) FinalTurnGoodbyeCFV-01

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Icon_arrow 2
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) FinalTurnGoodbyeCFV-02

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Icon_arrow 3
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) FinalTurnGoodbyeCFV-03

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Icon_arrow 4
คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) FinalTurnGoodbyeCFV-04
-------------------------------------------------------------------------------------

คลังภาพวาดเล่นๆจ้า...(19/12/51 Ferrari) Icon_arrow ลิงค์จ้า
https://2img.net/h/i275.photobucket.com/albums/jj297/Mastershen_2007/FinalTurnGoodbyeCFV-01.jpg
https://2img.net/h/i275.photobucket.com/albums/jj297/Mastershen_2007/FinalTurnGoodbyeCFV-02.jpg
https://2img.net/h/i275.photobucket.com/albums/jj297/Mastershen_2007/FinalTurnGoodbyeCFV-03.jpg
https://2img.net/h/i275.photobucket.com/albums/jj297/Mastershen_2007/FinalTurnGoodbyeCFV-04.jpg

ขอบคุณทุกคำคอมเมนท์ล่วงหน้านะครับ^/\^

------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขล่าสุดโดย Kaeku เมื่อ Thu 17 Sep 2009 - 17:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Thu 18 Dec 2008 - 19:51

โอ๋ สุดยอดมากกกก
ชอบทั่นวาดฉากมากๆเลย
หน้าเเรกนี่ เทพสุดๆๆ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน