CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T

2 posters

Go down

ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T Empty ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 19 Jun 2012 - 21:42

เเบบว่านะ พอดี ผมก็กะลังเล่น ยูทูป ไปตาย ประสาเด็กติดเนต ระหว่างที่ ชม วีดีโอนี้ "เอ้ยเพลงเเรกนี่มัน!!!" คือ เพลงเเรกที่เปง แบคกราวน์มิวสิค ใน คลิป นี้ผมเคยฟังมันเมื่ีอ สมัย เด็กๆ จากการ์ตูน อะไรสักเรื่อง หลังจากความพยายาม 3 วัน ผมก็ นึกได้เพียง น่าจะเป็น การ์ตูน หุ่นยนต์รบ ละ ก็ มีชายหาด สงบสุข เเล้วก็โดน รุกราน อะไรก็ไม่รุ ความจำมันมั่วไป ผม หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ โพส ถาม ก็ไม่มีคนตอบ (จิงๆมี คนนึงล่ะ เเต่รู้สึกไม่น่าใช่นา หรือเราจำผิด) จน ตอนนี้ ก็ 1 เดือนเเล้ว ผมยังหา ชื่อเพลงไม่ได้เลย T^T ก็เลยอยากรบกวน ผู้รู้ หรือเซียนการ์ตูนทั้งหลาย ได้โปรด ชี้ทางสว่างให้ข้าพเจ้าหน่อยอ่ะ

เพลง เเบคกราวน์ อันเเรกสุดน่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

(โพสอันนี้ได้ไม๊นะ ดูนอกเรื่องจากบอร์ด)
Senrisasinate
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T Empty Re: ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T

ตั้งหัวข้อ by finel Tue 19 Jun 2012 - 22:04

เ่อ่อ....ไม่ต้องเป็นโอตาคุก็ได้ค่ะ ;w;
แค่ฟังเพลงแนวอนิเมบ่อยๆก็ผ่านหูน่อ
จากเรื่อง Azure no Fafner เพลง Shangri-La
ร้องโดย angela เน้อ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T Empty Re: ขออัญเชิญเทพโอตาคุ ทุกท่าน มาช่วย ผมหน่อย T^T

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 19 Jun 2012 - 22:24

โอ้ โอ้ โอ้!!!!!! ในเท่สวดดดดดดด !!!!!! ขอบคุณมากคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ~!!!!!!!!!! 1 เดือนๆ เต็มๆ ช่างคุ้มค่ายิ่ง~!
Beginner

ขึ้นไปข้างบน