CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

!!&*#!@*&#^!(*!!@#!!

Rawana
yuki55664444
jackkypran
By~ne
cururu
aongartist
NuSinE
finel
m7799142
ShadowCall
prim_15505
Senrisasinate
16 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Empty !!&*#!@*&#^!(*!!@#!!

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 24 Apr 2012 - 0:40

[7/9/2012]
ลงสีเสรจเเล้วอิอิ
!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Saber_alter__coloured__by_senrisasinate-d56lhpb
รบกวนเเนะนำหน่อยนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

[7/3/2012]
วาดในห้องเรียน 555+ ไฟฟ้งไฟฟ้าไรไม่รุเรื่อง @_@
!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Knife__inspired_by_tsukihime__by_senrisasinate-d55xkel
ได้เเรงบันดาลใจมา จาก การ์ตูนเรื่อง Tsukihime อ่าคับ หนุกมากเลย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

[6/7/2012]
อันนี้คราบ
!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! I_wanna_fly_by_senrisasinate-d511x63
อ่ะนะครับ เริ่มอยากได้ เมาส์ปากกา หรืออย่างน้อย ปากกาที่เขียนบนไอเเพด T^T

[5/30/2012]
เย้วาดเสร็จเเล้ว ติชมตามสะดวกนะครับ
!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Hatsune_miku____by_senrisasinate-d51pm65
ลงทะเบียนเรียนไม่ได้ซะทีเซงมาก

[Edited 4/29/2012]
ภาพใหม่ครับผม ลองใช้ Tool สีน้ำดูน่ะครับ
!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Wtf_face_by_senrisasinate-d4xygkz
ลองเติม Background ดูเผื่อภาพจะดูน่าสนใจขึ้นมาบ้าง (ลายเซ็นไม่สวยอ่ะหนเน้ > <)
ติหน่อยนะครับ อิอิ (พอเลิกเห่อรูปเซเบอร์ รู้สึกว่ามันไม่ค่อยสวยเเฮะ อารมณ์บังตา > < งั้นรูปนี้ก็....รออีก 3 วันมาดูใหม่ละกัน T^T)
ทะไมใน วีดีโอ เส้นเค้า ลากเเล้วคมปลายได้ด้วยอ่ะเออ เเต่อันนี้ไม่คมปลายบ้างแฮะ หรือว่า เพราะภาพเล็กไปไหมน๊ะ?
Edited : ลบตัวหนังกึกกือ ออกไปให้งานสะอาดขึ้น

[Old]
รูปนี้ครัฟ พะดี ติดซีรี่นี้น่ะครับ - ใช้เมาส์วาดบนโปรเเกรม SAI พึ่งลองโปรเเกรมนี้น่าจะครั้งเเรกเลยล่ะ เเต่ดู วีดีโอ ตาม Youtube ประกอบ
!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Saber_coloured_by_senrisasinate-d4xc6tm
ติได้เลยนะครับ (อารมณ์ประมาณ ลงสีครั้งเเรก เลยเห่อรูปเปงพิเศษ เอาให้ ผมเลิกเห่อไปเลย)
ช๊อคมาก หลังจากวาดเสร็จ เพื่อนเพิ่งมาเเถลงไขว่า มี Tool ที่ลากเส้น ตรงเเละโค้งได้ ไอ่เรารึใช้ Pen ลากเอา = (

แก้ไขล่าสุดโดย Senrisasinate เมื่อ Tue 7 Aug 2012 - 1:24, ทั้งหมด 16 ครั้ง
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Empty Re: !!&*#!@*&#^!(*!!@#!!

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 24 Apr 2012 - 1:22

การที่คนเราเวลาทำอะไรเสร็จใหม่ๆแล้วมันสวยบาดใจเรามันก็เห่อเป็นธรรมดา ผมก็เป็นLaughing
ถ้าทำด้วยเม้าส์หนูผมว่ามันสวยมากสำหรับผมแล้วนะ เพราะผมปาดด้วยหนูมันไม่เนียนขนาดนี้waga แต่ช่วงหว่างขามันห่างเกินไปน่ะครับ ยืนขาชิดแบบนี้ขาควรจะชิดกันทั้งท่อน

ฝีมือไปได้ไกลครับ สู้ๆ Very Happy

เรื่องกฎมารยาท รู้สึกจะมีกระทู้อยู่น่ะครับ ไปอ่านดูก่อนก็ได้นะครับ Very Happy

ป.ล. ไปตามส่อง dA ผมบ้างก็ได้นะครับ !!&*#!@*&#^!(*!!@#!! 826139
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Empty Re: !!&*#!@*&#^!(*!!@#!!

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall Tue 24 Apr 2012 - 1:43

ตรงน้ำหนักเงาชัดดี สวยมากงับ =w=
ShadowCall
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 24 Apr 2012 - 1:46

Roger That ขอบคุณมากครับ มีความมั่นใจขึ้นเยอะ เลยครับ
(สีเนียน บางทีอาจเป็นเพราะผม ไป EDIT ความเข้มเเสง ก็เป็นได้กระมังครับ ตอนลงมันไม่เนียนหรอกงับ T^T)
Beginner

ตั้งหัวข้อ by m7799142 Tue 24 Apr 2012 - 8:22

Saber สินะ!~ หุหุหุ waga big
สวยมากเลยครับ
m7799142
m7799142
Silver Star
Silver Star

birth : 26/08/1994

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Sat 28 Apr 2012 - 3:18

[Update 4/28/2012] : รูปใหม่นะครับ ขอความกรุณาด้วย อิอิ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by finel Sat 28 Apr 2012 - 4:09

'w'a เรื่องสีไม่มีอะไรจะแนะนำแฮะ เพราะดูลงตัวแล้ว
แต่องค์ประกอบภาพรวมๆตอนนี้รกไปหน่อยค่ะ
ไม่ใส่จะดีกว่าอ่ะ ตัวหนังสือตรงเส้นคา่ดน่ะค่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Sun 29 Apr 2012 - 0:52

นั่นสินะครับ ตอนผมลงมือเขียนไป ก็รู้สึกว่า "เย้" เเต่พอมาชมอีกทีเเล้ว รกจิงๆเเหละ เอาออกๆ > < ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall Sun 29 Apr 2012 - 20:24

แปะโพสใหม่เลยไม่ต้อง edit ในโพสแรกก็ได้งับ
ShadowCall
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Wed 30 May 2012 - 9:18

[Update 5/30/2012] : รูปใหม่นะครับ ขอความกรุณาด้วย อิอิ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by NuSinE Wed 30 May 2012 - 17:53

สวัสดีค่า ชื่อทรายนะคะ รุ่นเดียวกันเลย ปีหนึ่งละ 555

เรามาช่วยติภาพมิคุน้า ไม่แรงๆ แนะนำ

เรารู้สึกว่าหน้าอกเธอแปลกๆ มันดูไม่เท่ากันน่ะค่ะ

แล้วก็มุมของหูฟังมันบิดแปลกๆอยู่น้า

ส่วนการลงสี ใช้สีสวยแล้วค่ะ เหลือเก็บละเอียด นิดๆหน่อยๆบ้าง ^^

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
NuSinE
NuSinE
Silver Star
Silver Star

birth : 12/01/1994

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Wed 30 May 2012 - 17:59

ขอบคุงฮัฟ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 3 Jul 2012 - 21:29

[Update 7/3/2012] : เปิดเทอม มาสักพักเเล้ว เเต่ไม่ค่อยชินเเหะ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Sat 7 Jul 2012 - 2:22

[Update 7/7/2012] : รบกวนหน่อยนะครับ อิอิ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 7 Aug 2012 - 1:20

!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Stein_gate___kurisu_makise__unfinished__by_senrisasinate-d5a5f4r

แปะ ดังเเหมะ! ยังไม่เสรจอ่าครับ เเต่เห่อไว้ก่อน ติชมตามสะดวกนะครับ
(อิอิทายซิใครเอ่ย T^T ถึงจะไม่เหมือนก็เหอะ)
Beginner

ตั้งหัวข้อ by aongartist Tue 7 Aug 2012 - 2:36

อยากทำภาพในคอมมั่งอ่ะ....เห็นเขาทำแล้วสวยๆทั้งนั้นเลย....!!Photoshop อย่างเดียวเอาอยู่ปะ
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 7 Aug 2012 - 10:42

น่าจะอยู่นะครับ! เเต่ผมใช้ Photoshop ไม่เปงหรอก T^T
Beginner

ตั้งหัวข้อ by cururu Tue 7 Aug 2012 - 12:15

แต่งเอฟเฟค และลงสี สวยดีครับ นี่ไม่ใช้ photoshop แล้วใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ หรือว่าจะเป็น illustrator

(งานท้องฟ้าแหล่ม มาก ^^ )
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Tue 7 Aug 2012 - 18:38

ขอบคุงคร๊าบ ใช้ SAI อ่ะครับ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 16 Aug 2012 - 23:40

ลายเส้นน่ารัก O////O
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Fri 17 Aug 2012 - 22:38

ขอบคุงครับ > <
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Senrisasinate Sat 18 Aug 2012 - 3:02

!!&*#!@*&#^!(*!!@#!! Nyan_nyan_miku_____unfinish__by_senrisasinate-d5bkbk8

เติมฉากถ้าทางจะยากนะนี่ > < แปะไว้ก่อนละ เเนะนำด้วยงับ > <

แก้ไขล่าสุดโดย Senrisasinate เมื่อ Mon 20 Aug 2012 - 0:58, ทั้งหมด 3 ครั้ง
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sat 18 Aug 2012 - 11:01

ชอบการลงสีอ่ะ สดใสดี
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by yuki55664444 Sat 18 Aug 2012 - 11:08

ดูภาพแล้วมีชีวิตชีวาดีจร้า.... อร้าง~~~~ !!&*#!@*&#^!(*!!@#!! 52600
Socialite

Placement : คฤหาสมารแดง

ตั้งหัวข้อ by Rawana Sat 18 Aug 2012 - 16:40

น่าร๊ากกก !!&*#!@*&#^!(*!!@#!! 52600
ชอบลายเส้นจังเลยครับ!!
สีสวยสดใส !!&*#!@*&#^!(*!!@#!! 52600
Rawana
Rawana
Socialite

birth : 18/09/1995

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน