CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว

humma54
jiewarch
6 posters

Go down

ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว Empty ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Sun 4 Dec 2011 - 16:50

กิจกรรมคอมมูนิตี้แนวทหารที่ตั้งขึ้นใน exteen ครับใครสนใจส่งตัวละครมาจองลุยกันได้ที่นี่

http://exteen-sniper.exteen.com

แก้ไขล่าสุดโดย jiewarch เมื่อ Sat 10 Dec 2011 - 3:01, ทั้งหมด 2 ครั้ง
jiewarch
jiewarch
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว Empty Re: ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sun 4 Dec 2011 - 18:04

โอ้ว น่าสนแฮะ(แล้วงานที่ค้างอยู่ในคิวล่ะฟระ '[]'!)

ขอสอบถามในนี้ก่อนละกัน
วาดแล้วแปะไว้ในบล็อกตัวเองน่ะหรอครับ กำหนดการณ์กิจกรรมจะเริ่มช่วงไหนพอดีไม่อยากงานท่วมหัว =w=

vvv
เยี่ยงนี้นี่เองงง ...ว่าแต่ ใช่ไอดีบล็อกตัวเองว่าอะไรวฟระเนี่ย ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว 811523

แก้ไขล่าสุดโดย humma54 เมื่อ Sun 4 Dec 2011 - 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว Empty Re: ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 4 Dec 2011 - 20:38

humma54 พิมพ์ว่า:โอ้ว น่าสนแฮะ(แล้วงานที่ค้างอยู่ในคิวล่ะฟระ '[]'!)

วาดแล้วแปะไว้ในบล็อกตัวเองน่ะหรอครับ กำหนดการณ์กิจกรรมจะเริ่มช่วงไหนพอดีไม่อยากงานท่วมหัว =w=
วาดในบล็อกแล้วตั้งชื่อเอนทรีนำหน้าด้วยชื่อกิจกรรมงิ

อย่างผมเคยเล่น exteen love stroy เวลาขึ้นเอนทรีก็ตั้งชื่อว่า "[el]......" แล้วก็ติดแท็กตามที่คนจัดกิจกรรมกำหนดครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Mon 5 Dec 2011 - 19:18

humma54 พิมพ์ว่า:โอ้ว น่าสนแฮะ(แล้วงานที่ค้างอยู่ในคิวล่ะฟระ '[]'!)

vvv
เยี่ยงนี้นี่เองงง ...ว่าแต่ ใช่ไอดีบล็อกตัวเองว่าอะไรวฟระเนี่ย ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว 811523

ใช้วิธีการวาดในบล็ฮกตัวเองแล้วแปะแบนเนอร์ของกิจกรรม และก็แทกไว้น่ะครับ หลังจากนั้นก็ไปคอมเม้นบอกเจ้าของกิจกรรมไว้ด้วยก็โอละ

ส่วนช่วงเวลารับตัวละครกิจกรรมก็อาจจะยาวถึง กุมภาพันธ์ นู่นแหนะครับ

รายละเอียดยิบย่อยรอแป๊บนะครับกะลังทำโลโก้ของ sniper class ทั้ง 3 ตัวอยู่ แล้วจะลงรายละเอียดที่เหลือให้เร็วๆนี้ครับ

jiewarch
jiewarch
Socialite

ตั้งหัวข้อ by runji Tue 6 Dec 2011 - 12:02

อ่ะ เอ่อออ

มือสมัครเล่น รับไหมอ่ะคะ คือไม่เคยวาดตัวละครแนวซุ่มยิงมาก่อน

แต่ก็อยากจะลองฝึกทางสายนี้ดูบ้าง > <
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Wed 7 Dec 2011 - 19:47

ลงกฏกติกาแล้วนะครับรับทุกคนเลยนะครับ
jiewarch
jiewarch
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Wed 7 Dec 2011 - 21:27

ห้ามไฮเทค แต่ขอเป็นโลเทคได้มั้ยครับ
คือผมวาดสายทหารยุค 40s
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by humma54 Fri 9 Dec 2011 - 0:12

Tonmai016 พิมพ์ว่า:ห้ามไฮเทค แต่ขอเป็นโลเทคได้มั้ยครับ

ขออนุญาติอ้างอิงจากเพจกิจกรรม

"...- อาวุธให้ใช้อาวุธที่มีในยุคปัจจุบันหรืออดีตได้แต่อย่าเก่ามาก(เป็นไปได้ขอถึงยุคสงครามโลกพอ)..."

***ถามเพิ่ม
ถ้าเป็นปืนประกอบหรือปืนดัดแปลงสามารถกำหนด spec เองได้มั้ย (มีความคิดอยู่ว่าจะเอา SMG มา โมฯเล่นๆ
ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว 64617 )
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Fri 9 Dec 2011 - 9:26

humma54 พิมพ์ว่า:
Tonmai016 พิมพ์ว่า:ห้ามไฮเทค แต่ขอเป็นโลเทคได้มั้ยครับ

ขออนุญาติอ้างอิงจากเพจกิจกรรม

"...- อาวุธให้ใช้อาวุธที่มีในยุคปัจจุบันหรืออดีตได้แต่อย่าเก่ามาก(เป็นไปได้ขอถึงยุคสงครามโลกพอ)..."

***ถามเพิ่ม
ถ้าเป็นปืนประกอบหรือปืนดัดแปลงสามารถกำหนด spec เองได้มั้ย (มีความคิดอยู่ว่าจะเอา SMG มา โมฯเล่นๆ
ชวนมาแจม exteen Sniper รวมพลคน"ซุ่มยิง"กติกามาแล้ว 64617 )

เต็มที่ครับ เอาความเป็นไปได้เป็นเกณท์ ครับ ไม่ใช่ออกแบบปืนกระสุนใหม่เองหมดแล้วศักยภาพมันเทพกว่าคนอื่นก็ไม่ไหว

ปล : แต่สามารถพกปืนสำรองได้นะ พวก smg - assult rifle - shotgun - หรือแม้แต่ RPG ก็ได้ ถ้าชอบ smg จิงๆก็พก 2 กระบอกเอาก็ได้
jiewarch
jiewarch
Socialite

ตั้งหัวข้อ by nonger Thu 2 Feb 2012 - 19:50

เป็นกิจกรรม ที่น่าสนใจครับผม หากมีเวลาจะเข้าไปร่วมด้วยครับ Wink
nonger
nonger
Beginner

birth : 03/07/1980

ขึ้นไปข้างบน