CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ]

yumjung
MayMeeNa
By~ne
anurakza
8 posters

Go down

[คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ] Empty [คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ]

ตั้งหัวข้อ by anurakza Sun 11 Sep 2011 - 0:48

โย่วๆๆ มาแล้วครับ เรื่อง สาวน้อย&หนุ่มน้อย Minimart [ซีรี่ส์]>.,<

[ผมจะอัพตลอดแหละครับจนกว่าผู้ชมจะจางหายหรือผมไม่สามารถที่จะเขียนต่อได้]

ตอนที่1
Spoiler:

แก้ไขล่าสุดโดย anurakza เมื่อ Sun 11 Sep 2011 - 2:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

[คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ] Empty Re: [คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ]

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 11 Sep 2011 - 1:53

มี Head shot ด้วยเว้ยเฮ้ย!! waga big oh

ปล. รู้สึกจบค้างคาแฮะ อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นต่ออะ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

[คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ] Empty Re: [คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ]

ตั้งหัวข้อ by MayMeeNa Sun 11 Sep 2011 - 2:55

โดนเต็มๆ เลย =[]= !! จะยังไงต่อละ หัวปูดแล้วจะความจำเสื่อมไหมนั่น -/โดนตบ
MayMeeNa
MayMeeNa
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by yumjung Sun 11 Sep 2011 - 4:11

Very Happy ว่าไงดุลคุง~ จะบอกว่าผลงานอ่านง่ายมั้ย ง่ายนะจ้ะแต่ยังมีส่วนใดส่วนนึงสับสนอยู่บ้าง อั๊ยยะๆๆๆ
ช่องคำพูดข้าน้อยว่าใช่พิมพ์เอาดีก่าน๊าา (ถ้าขยันเพราะยำก้ไม่ขยันเช่นกัน)
อยากให้มีมุมมองที่หลากหลายกว่านี้ เช่นการวาดมุมกล้อง XD

เรื่องเส้นสปีด (เค้าติไม่เป็น Very Happy..)

แต่เรื่องรูป ค่อนข้างไม่ค่อยประติดประต่อกันนะค่ะ ลองดูดีๆ หรือดูตัวแบบจากการ์ตูนที่เราชอบก็ได้
สู้ต่อไปฮร๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

[คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ] 52600
yumjung
yumjung
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sun 11 Sep 2011 - 17:08

อ่านแล้วรู้สึกค้างๆคาๆ แฮะ

รออ่านต่อคับ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by kabuto321 Tue 13 Sep 2011 - 1:14

ตัวละครหน้าเดียวกันทั้งเรื่องเลยแหะ
kabuto321
kabuto321
Silver Star
Silver Star

birth : 23/12/1991
Placement : หน้าโต๊ะพร้อมหน้าจอหรรษา

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Tue 13 Sep 2011 - 7:16

เหอ? หา? เอ่อ? อืมๆๆ ขอเม้นหน่วยนะครับ ผมว่าเรื่องมันเร็วๆ เกินไปยังไงไม่รู้สิครับ

บทสนทนาไม่ค่อยปะติดปะต่อกัน เดี๋ยวไปเรื่องนู้นเรื่องนี้ อะไรงี้อ่าครับ แต่ต้องยอมรับ

ความขยันนะเนี่ย วาดหลายอย่างมากครับ ผมนี่แค่คนก็ไส้ไหลแล้ว อย่าไปถึงฉากเลยเถิด...

แต่จบตอน( จบตอนป่าวหว่า? ) แบบดึงผู้ชมแจ่มครับ ฮ่าๆๆ หัวคนนั้น( ไม่รู้ชื่อ) จะเป็นอย่างไรต่อไป [คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ] 415101
[-Commander_PungYo-]
[-Commander_PungYo-]
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ตั้งหัวข้อ by MBCarTN Tue 13 Sep 2011 - 19:40

ว้าว พระเอกต้องความจำเสื่อมแน่เลยใช่ไหม >O<a

**เห็นด้วยนิดหน่อยที่เดินเรื่องเร็ว(ถ้าเป็นเรื่องสั้น ก็คงธรรมดาละมั้ง)
MBCarTN
MBCarTN
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by anurakza Wed 14 Sep 2011 - 0:58

ครับๆ ขอบ คุณ ทุกเสียง ทุกคำแนะนำ

ผมจะ ค่อยๆ ปรับปรุง ครับ ^^

จะปรับปรุงทันทีคงไม่ได้ ผมต้องพยายาม เรียนรู้ศึกษา และ ค่อยๆ ไปทีล่ะขั้นตอน >.,<

เย้ๆๆ ฝึก ต่อ

[คอมมิค]สาวน้อย&หนุ่มน้อยMinimart[ขออนุญาติสร้างกระทู้ใหม่น่ะครับ] Rtmsniper11
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน