CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ

prim_15505
anurakza
tatay123
7 posters

Go down

จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ Empty จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ

ตั้งหัวข้อ by tatay123 Sat 13 Aug 2011 - 1:02

จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ Picture004kkถ้าลงได้เดียวจะเขียนประวัติไปลงดูน่ะครับ (อ่อเสื้อคลุมตัวนี้มีสีขาวกับดำนะครับ)Shocked จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ 746866
tatay123
tatay123
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ Empty Re: จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ

ตั้งหัวข้อ by anurakza Sat 13 Aug 2011 - 1:15

ได้ครับๆ

แค่มี ประวัติ ข้อมูล อินโทร แค่นี้ครับ ลง CF ได้ แล้ว
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ Empty Re: จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sat 13 Aug 2011 - 10:01

ถ้าต้องการลงสมัคร CF ในตอนนี้คงไม่ทันแล้วครับ เพราะปิดรับสมัครไปแล้ว ให้รอไปสมัครเอา Season หน้าเลยครับ(แต่ยังลงประวัติได้อยู่)

หากมีข้อสงสัยให้อ่านรายละเอียดได้ในกระทู้นี้เลยครับ Very Happy http://ctstudio.all-up.com/t1742-topic
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 13 Aug 2011 - 10:06

salute เอ่อ CF มันทำไรได้หว่า ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sat 13 Aug 2011 - 10:09

CF(Comic Fighting) คือเป็นการแต่งการ์ตูนสู้กันครับ โดยการโต้กันเป็นเทิร์น และทางทีมงานจะจัดการจัดสรรหาคู่มาให้ได้สู้กันโดยเอาจากรายนามที่มาลงสมัครกันไว้ในกระทู้รับสมัครครับ หรือจะมีนัด"นอกรอบ"โดยนัดมาต่อยกันเอง ในที่นี้นอกรอบจะมีความอิสระมากกว่า CF จริงครับ

แอบโฆษณาใช่มั้ยเนี่ยตรู
prim_15505
prim_15505
InW
InW

Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Sat 13 Aug 2011 - 13:37

ว่าแต่ทำไมไม่วาดใส่กระดาษไม่มีเส้นล่ะครับ หรือว่าชอบมีเส้น
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 13 Aug 2011 - 13:50

ครับๆ ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบวาดเล่นๆอ่ะครับ salute แต่วาดเอาสนุกๆคงพอได้แฮะ ow shit
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ตั้งหัวข้อ by tatay123 Sat 13 Aug 2011 - 19:36

mark_manga พิมพ์ว่า:ว่าแต่ทำไมไม่วาดใส่กระดาษไม่มีเส้นล่ะครับ หรือว่าชอบมีเส้น
ช่วงนั้นวาดที่ร.ร.คับแล้วกระดาษหมดพอดีก็เลยวาดใส่มีเส้นน่ะครับ
tatay123
tatay123
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by tatay123 Sat 13 Aug 2011 - 19:38

ว่าแต่อินโทรคืออารายอะคับ(ผมไม่เข้าใจจริงๆ)อ่อแล้ววาดการตูนแบบว่ากำลังเดินทางมาแข่งขันด้วยไหมคับ(อยากวาดนิดๆ)
tatay123
tatay123
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 14 Aug 2011 - 10:11

tatay123 พิมพ์ว่า:ว่าแต่อินโทรคืออารายอะคับ(ผมไม่เข้าใจจริงๆ)อ่อแล้ววาดการตูนแบบว่ากำลังเดินทางมาแข่งขันด้วยไหมคับ(อยากวาดนิดๆ)

อินโทร คือ เนื้อเรื่องเปิดของตัวละครครับ เปิดเรื่องโดยการที่ให้ตัวละครเข้าเมืองเพื่อไปลงแข่ง CF อยู่แล้วครับ ซึ่งจะให้ตัวละครทราบถึงการแข่งขันนี้จากใบปลิวโฆษณา CF ครับ(มุขหากินที่โด่งดัง จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ 826139 )
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 14 Aug 2011 - 12:07

จริงๆตัวละครลงซีเอฟมันจะออกมาแบบไหนก็ได้ครับ ขอแค่ข้อมูลที่ไม่เว่อร์จนเอาชนะทุกคนในโลกได้

อินโทรนั้นนอกจากจะบอกเล่าถึงการมาของตัวละคร ยังสามารถสร้างเนื้อเรื่อง ประวัติ ปูพื้นหลังสำหรับตัวละคร เพื่อนำไปดำเนินเรื่องต่อในเนื้อเรื่องของซีเอฟต่อได้ ทั้งนี้ทั้งนั้น หน้าที่ของอินโทรอีกอย่างก็คือการแสดงถึงลักษณะของตัวละคร ทั้งนิสัยใจคอ ความคิดความอ่าน ทักษะการต่อสู้ หรืออื่นๆที่เราต้องการจะเล่าออกมา เพื่อให้คนอื่นสามารถเข้าถึงตัวละครของเราได้ง่ายขึ้น

สำหรับการวาดอินโทรนั้นก็แล้วแต่ว่าซีเอฟ ณ ที่นั้นมีเงื่อนไขอย่างไรครับ โดยทั่วไปแล้วก็มักจะเป็นการเดินทางมาเพื่อนแข่งขัน แต่สำหรับบางที่(ซึ่งผมเคยไปเล่นมาก่อนพักหนึ่ง)อาจจะมีการสร้างเนื้อเรื่องใหม่ สร้างเหตุการณ์ ซึ่งไม่ใช่ซีเอฟในลักษณะการแข่งขัน หากไปร่วมกับซีเอฟในลักษณะนี้ การวาดเนื้อเรื่องให้ตัวละครเดินทางมาเพื่อแข่งขันชิงรางวัลก็พับเก็บไปได้เลยครับ

ซึ่งสำหรับซีเอฟ3 ในฤดูกาลหน้านั้น คาดว่าจะเป็นอย่างหลัง(ไม่ใช่การแข่งขัน) ดังนั้นผมแนะนำว่าให้รอดูเนื้อเรื่องของผู้จัดก่อนจะดีที่สุดครับ

ปล.แต่ถ้าจะเอาไว้แข่งนอกรอบทั่วๆไป ก็ตามสบายเลยครับ บางทีก็ไม่เขียนอินโทรกัน เอามาตีกันเลย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by NaOki Sun 14 Aug 2011 - 13:33

เท่หะ=////w////=ช๊อบชอบเท่ดีฮะชอบขาวดำ
NaOki
NaOki
Socialite

ตั้งหัวข้อ by tatay123 Sun 14 Aug 2011 - 18:56

จะเอาตัวนี้ไปลงcfได้มะอ่าคับ 746866 เออผมชักมีปัญหากับการวาดการตูนเป็นเรื่องราวแล้วละครับพอวาดมาแล้วมีหลายๆอย่างไม่ลงตัวอย่างช่องก็แบ่งไม่ถูกใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยคับ
tatay123
tatay123
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 14 Aug 2011 - 19:35

อันนี้ต้องเอามาให้ดูน่ะครับ ให้สอนสดอย่างนี้ชี้ไม่ถูกหรอกครับ Laughing
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ขึ้นไปข้างบน