CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง

Meze
trio-jam
tsgesdet
7 posters

Go down

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง

ตั้งหัวข้อ by tsgesdet Fri 5 Aug 2011 - 7:28

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง 35229531

tsgesdet
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty 2 เหนื่อยนะ

ตั้งหัวข้อ by tsgesdet Fri 5 Aug 2011 - 7:30

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง 10967286

tsgesdet
Beginner

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty อีกนิด

ตั้งหัวข้อ by tsgesdet Fri 5 Aug 2011 - 7:31

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง 24842357

tsgesdet
Beginner

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty เอาไปอีก

ตั้งหัวข้อ by tsgesdet Fri 5 Aug 2011 - 7:33

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง 46584372แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง 17630552000006366803แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง 84663473

tsgesdet
Beginner

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty Re: แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 5 Aug 2011 - 7:45

หากจะลงรูปจำนวนมาก รบกวนรวมเป็นโพสครั้งเดียวนะครับ เช่นนี้ถือว่าฟลัดกระทู้ ถือว่าเป็นความผิดและอาจถูกทำโทษได้

ปล.งานสวยดีครับ อยากดูแบบสแกนจัง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty Re: แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง

ตั้งหัวข้อ by Meze Fri 5 Aug 2011 - 7:50

... อย่างแรกเลยก็ยินดีต้อนรับ tsgesdet นะกั๊บ ป๋มชื่อว่าเมส ยินดีที่ได้รู้จัก

... เอ่อ อยากแนะนำว่าถ้าจะแปะหลาย ๆ รูป แปะครั้งละหลาย ๆ ภาพในกระทู้เดียวก็ได้นะ ถ้าแปะรูปละคอมเม้นท์แบบนี้ อาจจะเข้าข่ายปั๊มกระทู้ได้นะ ...

... ส่วนเรื่องผลงานนี่ ถึงจะเป็นภาพถ่ายแต่ก็รู้แล้วว่า เป็นงานที่มีคุณภาพในระดับนึงเลยทีเดียว ชอบในความขยัน การใส่รายละเอียด แต่พวกมุมเปอร์นี่ยังเพี้ยนอยู่ แล้วก็เรื่องจุดเด่นเอกลักษณ์ของแต่ละตัวละคร ซึ่งถ้าดูเผิน ๆ ไปนี่ไม่ค่อยจะแตกต่างกันเท่าไหร่ คือผมฟู ๆ เหมือนกัน (ดูจากด้านหลังแล้วแทบบจะแยกไม่ออก) ... ไม่ต้องห่วงแต่ก่อนผมเป็นแบบนี้แหละ (แต่มันก็เพราะอาจจะมีไม่กี่หน้าก็ได้)

... ชอบวาดคอมมิคแบบนี้ ลองไปเล่น CF ดูสิแนะนำเลย จะได้รู้จักคนอื่นในบอร์ดมากขึ้น และจะได้พัฒนาฝีมือด้วย ... (แต่ก่อนอื่นมีแสกนเนอร์ก่อนก็ดีนะ)
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 5 Aug 2011 - 9:27

อย่างแรกอิกเช่นกันครับ

ชื่อกระทู้คุณน่ะครับ..."ฝัน"นะครับ ไม่ใช่"ฟัน"

งานสวยจริงครับ มีโอกาสสแกนให้ดูชัดๆกันเลยก็จะดีนะครับ Very Happy

พริม ครับผม ยินดีที่ได้รู้จัก
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Fri 5 Aug 2011 - 11:22

วาดรูปสวยดีจัง

ยินดีต้อนรับครับ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Fri 5 Aug 2011 - 12:21

งานมีเอกลักษณ์ครับ (ดีกว่าของข้าน้อยเยอะ) ยินดีต้อนรับครับ ชื่อ แฟร์ครับ(ส่วนใหญ่เรียกว่า ซิล ตามยูเซอร์)
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

แนะนำด้วยค้าบ ฟันให้ไกลไปให้ถึง Empty พึ่งหัดเล่นครับ

ตั้งหัวข้อ by tsgesdet Fri 5 Aug 2011 - 13:14

ขอโทษทุกคนด้วยครับพึ่งหัดเล่น ไม่ตั้งใจ และขอบคุญคนที่ช่วยติชมด้วยคร้าบ จะพยายามต่อไปเพื่อเป็นนักเขัยนการ์ตูน

tsgesdet
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Tue 9 Aug 2011 - 3:55

เจ๋งครับ อยากเจอแนวนี้อยู่พอดี

ทำให้นึกถึงเซนต์เซย่าสมัยข้าพเจ้ายังเด็ก

ขอให้เป็นนักเขียนการ์ตูนให้ได้ครับ What a Face
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ขึ้นไปข้างบน