CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

oh god

3 posters

Go down

oh god Empty oh god

ตั้งหัวข้อ by nn-77 Tue 21 Jun 2011 - 20:17

ผมมีเรื่องอยากเล่าให้ฟังครับ มันเป็นเรื่องน่าเศร้าจนผมอยากฆ่าตัวตาย(แต่ไม่คิดจะทำ).....วันนึงผมกำลังเขียนการ์ตูนเรื่องสั้นส่ง cts ในหน้าที่ 20 ผมคิดจะเอาตัวละครหญิงออกมาปิดตอนจบ ด้วยความที่ไม่คิดอะไรมากนักผมก็เขียนไปเรื่อยๆ จนได้ตัวละครผู้หญิงคนนั้นออกมา....เมื่อผมเขียนการ์ตูนเรื่องนี้เสร็จแล้วผมก็ส่งไปอย่างสุขสบายใจ หลังจากนั้นไม่กี่วัน พี่ผมก็ซื้อการ์ตูนเรื่องนึงมาอ่าน ชื่อว่า god mate ผมก็ดีใจนิดๆที่มีการ์ตูนอ่านเพิ่มอีกแล้ว พอพี่ผมอ่านจบผมก็ไปยืมพี่อ่าน.....พออ่านไปได้สักพักผมก็ตกตะลึงแล้วอุทานออกมาว่า " บร๊ะเจ้า !! นี่มันเกิดอะไรขึ้นกับโลก " ที่ผมตกตะลึงไม่ใช่เพราะเรื่องที่อ่าน แต่เป็นตัวละครตัวนึง ซึ่งตัวละครตัวนั้นเหมือนกับตัวละครที่ผมวาดในหน้าที่ 20 ของผม ในตอนนั้นผมอยากจะร้องไห้ออกมาเลยล่ะ No ในตอนนี้ผมก็กำลังกลุ้มอยู่ว่าจะทำยังไงกับการ์ตูนที่ส่งไปดี ? จะเกิดอะไรขึ้นถ้ามีคนอ่านมัน ? แล้วชีวิตของผมจะจบสิ้นหรือเปล่า ? ยะ....ยังไงก็ขอโทษครับ salute

nn-77
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

oh god Empty Re: oh god

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Tue 21 Jun 2011 - 20:46

อ่า...เรื่องตัวละครซ้ำกันก็มีถมเถไปนะครับ อย่างเช่น คันซากิ คาโอริ ของอินเด็กซ์ กับ เซร่า ของ โคเร วา ซอมบี้... ซึ่งส่วนใหญ่กรณีนี้จะดูที่เจตนาครับ แต่ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะในบอร์ดมีตัวละครบางตัวคล้ายๆ กันอยู่เหมือนกัน คงเป็นเพราะว่าได้รับอิทธิพลจากการดูการ์ตูนเรื่องเดียวกันมาก่อนมั่งครับ

อย่าคิดมาก
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by finel Tue 21 Jun 2011 - 22:12

' ' ปกติการซ้ำแบบนี้มักจะมีเสมอแหละ
ประมาณว่าเขียนแล้ง บังเอิ๊ญ!! บังเอิญเหมือนรึคล้าย
ถ้้าซ้ำแค่หน้า 20 ก็แค่เปลี่ยนรึแก้นิดหน่อยก็น่าจะไม่เหมือนแล้วอ่ะนะ
แต่ถ้าทำใจไม่ไ่ด้ก็ลองวาดใหม่ดูค่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Wed 22 Jun 2011 - 18:31

โอ๊ะ ! ถ้าเป็นผมคงจะตกใจเช่นกันครับ ถ้าโดนกล่าวหาว่าไปหลอกเค้ามาคงเศร้ามากครับ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ขึ้นไปข้างบน