CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!]

Sekai
ShadowCall
anetive
By~ne
trio-jam
desadoria
MBCarTN
hananow
win100839
zilver0
treeman
pankung
16 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

[ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!] - Page 2 Empty Re: [ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!]

ตั้งหัวข้อ by pankung Mon 11 Apr 2011 - 14:39

ต่อไปนี้จะเป็นภาพช่วงอายุ 12-13 (ม. 2) ปี 2551 ซึ้งเป็นช่วงที่มีไฟมากในการวาดรูป เพราะได้เข้าห้องสมุดที่โรงเรียน แล้วหาหนังสือสอนวาดภาพคนเหมือนและสิ่งของต่างๆมาวาดตาม และนี่ก็เป็นภาพนึง (จากหลายๆภาพ) ที่วาดตามในหนังสือ”วาดเส้น”ล่ะมั๊ง เท่าที่จำได้นะ
Spoiler:

มาถึงตอนอายุ 13-14 (ม.3) ปี 2552
Spoiler:

แก้ไขล่าสุดโดย pankung เมื่อ Mon 11 Apr 2011 - 14:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
pankung
pankung
Socialite

birth : 14/08/1995

ขึ้นไปข้างบน Go down

[ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!] - Page 2 Empty Re: [ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!]

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 11 Apr 2011 - 14:44

โอ้โห พัฒนาการมากจากการ์ตูนของวอลล์ดิสเนีย์นี่เอง Laughing

ของผมมาจากพวกขายหัวเราะ มหาสนุกแฮะ โดยเฉพาะเรื่องสามก๊ก Razz

เห็นพัฒนาการขึ้นอย่างชัดเจนเลยครับ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Mon 11 Apr 2011 - 14:45

ดูแล้วปันคุงคงชอบการวาดแฟนอาร์ตซินะ
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by pankung Mon 11 Apr 2011 - 14:50

ช่วงปัจจุบัน ตั้งแต่ ขึ้นม.4 จน จบ ม.4
Spoiler:

เทอมแรกก็ผ่านไปอย่างรวดเร็ว พอเทอมสองก็ได้ย้ายห้องมาอยู่ 4/6 เพราะเลือกสายแล้ว เป็นคณิต-อังกฤษ << เรื่องที่ไม่สำคัญจะพูดทำไมเนี้ย ! เอาล่ะ ต่อๆๆๆ เทอมนี้ครูภาษาไทย ให้วาดนิทานค่ะ ก็เลยหวานหมู ได้ทำนิทานเป็นเรื่องเป็นราวซะที นี่รูปปกค่ะ ^^
Spoiler:
pankung
pankung
Socialite

ตั้งหัวข้อ by pankung Mon 11 Apr 2011 - 15:00

By~ne พิมพ์ว่า:โอ้โห พัฒนาการมากจากการ์ตูนของวอลล์ดิสเนีย์นี่เอง Laughing

ของผมมาจากพวกขายหัวเราะ มหาสนุกแฮะ โดยเฉพาะเรื่องสามก๊ก Razz

เห็นพัฒนาการขึ้นอย่างชัดเจนเลยครับ

จะพัฒนาต่อไปค่ะ ฮี่ๆๆๆๆ Laughing
pankung
pankung
Socialite

ตั้งหัวข้อ by pankung Mon 11 Apr 2011 - 15:03

zilver0 พิมพ์ว่า:ดูแล้วปันคุงคงชอบการวาดแฟนอาร์ตซินะ

ก็คงจะใช่นะคะ ^^ แหะๆๆๆ
เพราะคิดว่า การวาดตามคนอื่นไปก่อน จะทำให้จับหลักอะไรบางอย่างได้ค่ะ

แต่ว่า มันทำให้ไม่แม่นเรื่องสัดส่วนเลย... [ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!] - Page 2 415101
แต่ตอนนี้กำลังฝึกอย่างเต็มที่!!! oh
pankung
pankung
Socialite

ตั้งหัวข้อ by nobrain Mon 11 Apr 2011 - 15:05

ง่า...วาดสวยกว่าผมเยอะเลย......อ้าก..ทำไมเราวาดหน้าตรงไ่มค่อยได้ฟร้า.........ว้าก......................
nobrain
nobrain
Beginner

birth : 22/03/1998
Placement : บ้านน้อย......ในป่าใหญ่....

https://www.facebook.com/profile.php?id=100001342194455

ตั้งหัวข้อ by pankung Mon 11 Apr 2011 - 15:09

desadoria พิมพ์ว่า:อูว ขออภัยขรับ![อันนี้เป็นการสับครั้งแรกหลังจากห่างหายไป 2 ปี ถ้าแรงไปขออภัยนะขรับ!!]
ดูจากคอนทราส(หรือถมดำนิเอง) ถมได้สนิทดีมาก(ให้เดาต้องใช้เมจิกชัวร์ ฮา) น่าจะลองเอาเข้าโฟโต้ฉ่อยแล้วปรับ Brigthness&Contrass นะงับ สีดำจะได้เนียนขึ้น ควรจะเพิ่มเงาสีขาวให้กับเครื่องแต่งกายที่มีส่วนยับและโค้งนูนมั่งนะครับ ภาพจะได้ดูเด่นขึ้น > v<) ส่วนเรื่องสานเส้น....อูว.... อยากบอกว่า มองไม่ออกเลยล่ะงับ ; w;) ดังนั้นก่อนสานเส้นควรจะกะไว้ก่อนว่าตรงไหนเราจะสานนะงับ เรื่องสัดส่วนก็เช่นกัน ; w;) มือไม่เท่ากันฮัฟ!!! ความยาวของแขนด้วย!! อู้วววว ชีส์ฮอท ดังนั้นก่อนวาดควรร่างไว้ก่อนก็ดีนะฮะ ; w;) โดยรวมแล้วยังต้องแก้ไขอยู่เยอะเลยทีเดียว ผมก็เป็นคนนึงล่ะที่ไม่ชอบตัดเส้น(แม้กระทั่งตอนนี้ก็ยังตัดไม่เป็น ฮา) ดังนั้นเรามาพยายามด้วยกันดีกว่าเนอะ! สู้วๆฮัฟ

โว้วววว ขอบคุณมาก รอคอมเม้นแบบนี้มานานแล้ววว!! cheers
ใช้เมจิกจริงๆค่ะ ^^ แหะๆๆ แล้วจะเอาคำที่แนะนำไปแก้จ้า salute
ขอบคุณ sunny
pankung
pankung
Socialite

ตั้งหัวข้อ by toei Wed 13 Apr 2011 - 21:06

งานสวยหลายภาพเลยค่ะ
ภาพเปอร์กับมายฮีโร่สวยจริง!!! อันนี้ชอบมาก XD ~
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by MikZ Thu 14 Apr 2011 - 2:14

ตำนานการวาดรูปอันยาวไกลของปันคุง! *0*
/me นั่งอ่านชื่อภาพอย่างสนุกสนาน หลังๆไม่ได้ตั้งชื่อซะแล้วอ่ะ ฮ่าๆ XD

เห็นด้วยอย่างแรงเรื่องพิกม่าฮ่ะ สีซีดกว่าหมึกขวดมาก....แต่มันพกหยิบใช้สะดวกจริงๆ
สีดำขิงพิกม่ามันซีดแต่ถ้าได้เข้าคอมก็ปรับ Level ในโฟโต้ช็อปให้ดำเนียนได้นะ =w=
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by nawapark Sat 16 Apr 2011 - 21:32

ผมใช่บิกม่าตลอดไม่เคยใช่ g-penเลย(แถวบ้านไม่มีขาย)
อายุ15มาได้ขนาดนี้ก็แหล่มแล้ว งานสวยนะ
ผมก็ชอบวาดแฟนอาร์ตนะ สนุกดี ฮุๆ
nawapark
nawapark
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1992
Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 17 Apr 2011 - 1:28

เปลี่ยนโซนกันอย่างเห็นได้ชัด!! ข้ามทวีปรึนี่!!

มองงานส่วนใหญ่แล้วรู้สึกเหมือนการดราฟภาพมากกว่านะนิ่

ชอบภาพเปอมากมาย ดูละเอียดและสะอาด ' v')b throw out
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pankung Tue 19 Apr 2011 - 14:06

งานสวยหลายภาพเลยค่ะ
ภาพเปอร์กับมายฮีโร่สวยจริง!!! อันนี้ชอบมาก XD ~
กรี๊ดดด มายฮีโร่คนนี้ เท่ห์มากค่ะ ^^

ตำนานการวาดรูปอันยาวไกลของปันคุง! *0*
/me นั่งอ่านชื่อภาพอย่างสนุกสนาน หลังๆไม่ได้ตั้งชื่อซะแล้วอ่ะ ฮ่าๆ XD

เห็นด้วยอย่างแรงเรื่องพิกม่าฮ่ะ สีซีดกว่าหมึกขวดมาก....แต่มันพกหยิบใช้สะดวกจริงๆ
สีดำขิงพิกม่ามันซีดแต่ถ้าได้เข้าคอมก็ปรับ Level ในโฟโต้ช็อปให้ดำเนียนได้นะ =w=
ฮ่าๆๆๆ ตอนท้่ายๆลืมตั้งชื่อ
โฟโต้ช๊อบเมพมาก *0* แต่ว่าอยากวาดจีเพนเก่งๆ ^^ ชอบ...เส้นคมดี

ผมใช่บิกม่าตลอดไม่เคยใช่ g-penเลย(แถวบ้านไม่มีขาย)
อายุ15มาได้ขนาดนี้ก็แหล่มแล้ว งานสวยนะ
ผมก็ชอบวาดแฟนอาร์ตนะ สนุกดี ฮุๆ
แถวบ้านโจก็ไม่มีเหมือนกัน = =" สั่งเอาทางเน็ตค่ะ
อยากลองสัมผัสมันดูสักครั้ง [ปันคุง] =กระเป๋างานใบเล็ก= [อัพเดต:วิวัฒนาการ+งานใหม่ หน้า2นะจ๊ะ!] - Page 2 52600

เปลี่ยนโซนกันอย่างเห็นได้ชัด!! ข้ามทวีปรึนี่!!

มองงานส่วนใหญ่แล้วรู้สึกเหมือนการดราฟภาพมากกว่านะนิ่

ชอบภาพเปอมากมาย ดูละเอียดและสะอาด ' v')
^^ มันเปลี่ยนโซนอย่างรวดเร็วจริงๆค่ะ !!!

throw out
pankung
pankung
Socialite

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน