CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ

desadoria
pattanakorm
ncmckalos
DarkMist
vantimiglia
Guro_Boy
toei
gingkrab
Dark sky
Deemo
LunaLoS
helldeny
YunozukaE
YaM-JunG
mynamekor
Kin@
darkindavil
Guncon
trio-jam
maze-meiling
black-rayz
Adarin
goldfish
finel
-=IZE=-
porzhia
30 posters

หน้า 1 จาก 7 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Go down

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Empty สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ

ตั้งหัวข้อ by porzhia Sat 1 Nov 2008 - 17:49

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง

“สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง” เป็นชมรมหนึ่งของ CTS School of Comic ซึ่งเป็นชมรมที่ถูกก่อตั้งโดยอาจารย์มิริน อาจารย์ภาควิชาสมุนไพรศาสตร์ ที่ ณ ตอนนี้ได้หายสาบสูญไปจากโรงเรียนอย่างลึกลับ เป็นเหตุทำให้อาจารย์ นักเรียนและเจ้าหน้าที่ซึ่งมีส่วนเกี่ยวข้องกับชมรมมีความกังวลอย่างยิ่งใน สวัสดิภาพของชมรมและสมาชิก

พร้อมกันนั้นเรื่องราวแปลกๆก็เริ่มปรากฏขึ้นในโรงเรียนอย่างต่อเนื่อง ท่ามกลางความหรรษา เฮฮา บ้าพลังและความรั่วของสมาชิกชาวชมรมเจ้าตัวยุ่ง...

การจัดตั้งชมรมมีวัตถุประสงค์เพื่อ
1. ผ่อนคลายความเครียด บอร์ดนี้เน้นเรื่องการผ่อนคลายความเครียดโดยใช้การ์ตูนตลก หรือการ์ตูนล้อเลียนจากฝีมือของสมาชิกภายในบอร์ด โดยการ์ตูนเหล่านั้นจะเป็นการ์ตูนจบภายในหนึ่งหน้า ล้อเลียนเรื่องราวต่างๆภายในบอร์ด ละคร เพลง สังคม และอื่นๆที่เหมาะสมไม่ขัดแย้งต่อสังคมส่วนรวม
2. เพื่อกระชับความสัมพันธ์ของสมาชิกโดยการได้พบปะพูดคุยภายในบอร์ด และจากการทำกิจกรรม เควสของบอร์ดร่วมกัน
3. กิจกรรมที่กล่าวมาทั้งเควสและอื่นๆจะถูกจัดตั้งขึ้นให้เป็นไปตามเรื่องราวของ CTS School of Comic กับ สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง และสิ่งรอบๆตัวในสังคมของเราเอง เช่นวันสำคัญต่างๆที่มี

ตอนนี้ “สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง” ของโรงเรียน CTS School of Comic กำลังเปิดรับสมัครนักเรียนเข้าร่วมเป็นสมาชิกชมรม โดยนักเรียนที่มีความประสงค์จะเข้าร่วมเป็นสมาชิกชมรมจะต้องกรอก รายละเอียดและข้อมูลดังนี้

ชื่อ – นามสกุล:
ชื่อเล่น:
อุปนิสัย:
สาขาวิชาเรียน*[เลือกได้ 2 วิชา เป็นวิชาหลักและวิชารองค่ะ]:

การแนะนำตัวละครจะต้องนำตัวละครที่เป็นมาสคอทของตนเองเข้าสมัคร โดยติดรูป ข้อมูลให้ครบถ้วนเรียบร้อย

* สาขาวิชาเรียน
ใน CTS School of Comic มีสาขาวิชาที่เลือกเรียนให้พอสังเขปพร้อมความสามารถที่ได้จากสาขาที่เรียน มีประโยชน์ในการดำเนินชีวิต ทำเควส เล่นกิจกรรมหรือแกล้งเพื่อน (555+) ใน CTS School of Comic ค่ะ เพราะว่าเมื่อเราเข้ามาใน CTS School of Comic ทุกคนจะเป็นเพียงตัวละครธรรมดาที่มีพลังจากสายวิชาที่เรียนเท่านั้นค่ะ... มีดังนี้

วิชาคณิตศาสตร์: เป็นสาขาวิชาที่มีคนเลือกเรียนน้อยเป็นอันดับต้นๆ ด้วยความยากของวิชาที่มีแต่ตัวเลข สมการและสูตร
ความสามารถ: การคิดวิเคราะห์คำนวณตัวเลข ความน่าจะเป็นต่างๆได้อย่างแม่นยำ และการแก้ไขตรรกะที่ยากยิ่งจะคิดได้

วิชาฟิสิกส์: ฟิสิกส์คือสาขาวิชาแรกที่คนไม่เคยเลือก เพราะความยากและเนื้อหาที่ต้องทำความเข้าใจ จำสูตร เรียกได้ว่าหินจริงๆ
ความสามารถ: ทำการต่อสายสลับไฟขั้วแบบต่างๆได้ สามารถช่วยเหลือได้ในกรณีไฟฟ้าไม่ทำงาน หรือลัดวงจร และการประดิษฐ์อุปกรณ์ทางไฟฟ้าต่างๆ

วิชาเคมี: หากคุณเป็นคนชอบท่องจำธาตุต่างๆ ชอบห้องแลบและเฝ้ามองความเป็นไปของปฏิกิริยาเคมี คุณเหมาะที่จะเรียนสายวิชานี้มาก
ความสามารถ: เล่นแร่แปรธาตุผสมสารต่างๆได้ซึ่งโดยส่วนใหญ่จะเป็นกรดไฮโดรคลอริคที่มีฤทธิ์กัดกร่อนรุนแรง

วิชาชีววิทยา: กลไกชีวิตของสัตว์โลกและสิ่งมีชีวิตเป็นสิ่งที่น่าค้นหา และคุณจะสามารถศึกษามันได้จากสาขาวิชาชีววิทยา
ความสามารถ: มีความสามารถในการเปลี่ยนยีนและพันธุกรรมของสิ่งมีชีวิตให้แปรเปลี่ยนไปจากเดิมได้

วิชาภาษา: แน่นอนว่าผู้เรียนด้านภาษานั้นจะมีความช่ำชองในเรื่องการใช้ภาษา อักขระเป็นอย่างยิ่ง จึงเป็นอีกวิชาหนึ่งที่หลายคนเลือกเรียน
ความสามารถ: มีความสารถในการติดต่อสื่อสารกับผู้คนหลายๆวัฒนธรรม อ่านภาษาโบราณที่แปลความหมายได้ยากได้และแกะรอยของจารึกเก่าๆได้

วิชาสังคม: เป็นคนช่างพูดไหม ชอบเรียนรู้โลกกว้างหรือเปล่า ถ้าใช่คุณคงจะไปได้ดีกับสายวิชาสังคม
ความสามารถ: มีความสามารถในการสร้างผลกำไรการเงินได้จากหลักเศรษฐศาสตร์ มีความสามารถในการค้นหาประวัติศาสตร์ต่างๆได้อย่างรวดเร็ว

วิชาคอมพิวเตอร์: อิเลคโทรนิคส์ เครื่องไฟฟ้า โปรแกรมข้อมูล การดาวน์โหลด และสารพัด ไม่ใช่เรื่องยากหากคุณได้เรียนวิชาคอมพิวเตอร์
ความสามารถ: มีความสามารถในการแฮกข้อมูลจากระบบอินทราเนตและอินเตอร์เนต จัดระบบข้อมูล ลบไฟล์ สร้างไฟล์และสร้าง ลบระบบความจำที่มีบันทึกในระบบคอมพิวเตอร์ได้

วิชาเกษตรและสมุนไพรศาสตร์: มาหัดปลูกพืชผัก ดอกไม้กันดีกว่าเพื่อโลกที่น่าอยู่ของเรา
ความสามารถ: ปลูกพืชและนำพืชมาใช้ประโยชน์ในการปรุงยารักษาอาการบาดเจ็บต่างๆ

วิชาอุตสาหกรรม: เป็นสาขาวิชาที่หนุ่มๆชื่นชอบด้วยเพราะมันจะทำให้เขาแสดงออกถึงความเป็นแมนในการยกเหล็ก แบกทุ่น อะหือ...ทำไปได้
ความสามารถ: สร้างอุปกรณ์ อาคารบ้านเรือน และอื่นๆได้จากวัสดุอุปกรณ์ที่มีไม่ว่าจะเป็นไม้ เหล็ก พลาสติก เป็นต้น

วิชาคหกรรม: สาวๆที่อย่างเป็นแม่ศรีเรือนเย็บปักถักร้อย ทำอาหาร ขอแนะนำว่าวิชานี้เหมาะอย่างยิ่งกับผู้หญิงเช่นคุณ (ผู้ชายก็เข้าได้นะคะ ไว้เป็นพ่อบ้านไง...)
ความสามารถ: ทำการทำอาหารรสเลิศ เย็บซ่อมแซมอุปกรณ์ที่สึกหรอ ทำความสะอาดสถานที่ได้อย่างเรียบร้อย

วิชาศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์: เป็นสายวิชาที่แยกสาขาการเรียนออกเป็น ศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์ให้เลือกเรียน
ความสามารถ: สามารถใช้วิชาศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์มาช่วยเหลือในการบำบัดอาการต่างๆของผู้ป่วยได้ และยังสามารถใช้สิ่งที่ร่ำเรียนมาประยุกต์สร้างความบันเทิงอีกด้วย

ปล.บอร์ดนี้ตั้งขึ้นเพื่อความสนุกสนาน ผ่อนคลายความเครียด เอนเตอร์เทนผู้เข้าชมและกระชับความสัมพันธ์ของสมาชิกภายในชมรมนะคะ ใครสนใจสามารถร่วมสมัครได้ และติดตามข่าวสารของบอร์ดต่อไปนะคะ [แบบว่าเล่นๆกันนะคะ ไม่ซีเรียส เพราะถือว่าทุกคนคือเพื่อนกันค่ะ]

แก้ไขล่าสุดโดย porzhia เมื่อ Sun 2 Nov 2008 - 11:53, ทั้งหมด 14 ครั้ง
porzhia
porzhia
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Empty Re: สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sat 1 Nov 2008 - 17:59

อะไรไม่รู้ล่ะ...

แต่ว่า...

จองที่นึงครับ(ฮา) haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Empty Re: สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ

ตั้งหัวข้อ by finel Sat 1 Nov 2008 - 18:20

=w= อ่ะที่นั่งดูแล้วทำไมมันคล้ายห้องชมรมวิถีตะวันออกเลยแฮะ(จาก pkcf ของปีก่อน)
คิดไปเอง คิดไปเอ๊ง
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by goldfish Sat 1 Nov 2008 - 18:49

มีเบาะเพิ่มไหมล่ะนั้น Wink
goldfish
goldfish
Golden Star
Golden Star

birth : 02/06/1992
Placement : หน้าคอมพ์ =w=

http://imgogy.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sat 1 Nov 2008 - 21:02

Trio jam ท่าจะโดนจองให้ชมรมนี้เลยสินะ
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Sat 1 Nov 2008 - 21:06

อุ...ห้องญี่ปุ่น*0* จองเบาะอีกคนดีมั้ยเนี่ย??

ว่าแต่เขาต้องทำอะไรกันมั่งเนี่ย?
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by porzhia Sat 1 Nov 2008 - 22:28

คุณ Finel: ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่า PK ใช้รูปแบบนี้ไหมเพราะตัวปอซังเองก็เพิ่งเข้า PK ไปเมื่อสองเดือนก่อนมั้งคะ ก่อนมาบอร์ดนี้...งุงิ เลยชักไม่แน่ใจว่าแบบที่วางมาจะเป็นตามเขารึเปล่าหว่า...
ยังไงก็สั่งจองเบาะได้นะคะ เอิ้กๆ

คุณ Adarin: งง ใช่ไหมคะ...ไม่เป็นไรค่ะ อ่านไปเรื่อยๆเดี๋ยวเข้าใจเองค่ะ เป็นเรื่องสนุกเล็กภายในบอร์ดของกลุ่มสมาชิกค่ะ ไม่ได้ใหญ่โตนัก ^^
porzhia
porzhia
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sat 1 Nov 2008 - 22:38

ประเดิมคนแรกเลยแล้วกันนะครับ haha

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Mastcot

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Img007

ชื่อ – นามสกุล: Inwonderer Zarem Evanzest
ชื่อเล่น:IZE
เผ่า:มัจฉานุ(เค้าบอกมา-*-)
อุปนิสัย:ชอบของตาประกายวิ้งๆเหมือนลูกสุนัข เฮฮา บ้าบอ อารมณ์แกว่ง
สาขาวิชาเรียน:Majorภาษา Minorสังคมครับ(หลีกหนีความจริงสุดชีวิต please )

แก้ไขล่าสุดโดย -=IZE=- เมื่อ Wed 5 Nov 2008 - 0:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by porzhia Sat 1 Nov 2008 - 22:53

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Porsung

ชื่อ – นามสกุล: Porzhia De Nymph
ชื่อเล่น: ปอซัง
อุปนิสัย: รั่ว รั่ว รั่วแล้วก็รั่วค่ะ
สาขาวิชาเรียน*:วิชาหลัก - วิชาศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์
วิชารอง - วิชาเกษตรและสมุนไพรศาสตร์
porzhia
porzhia
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 1 Nov 2008 - 23:10

ถูกอันเชิญมีรึจะไม่อันยอง(ฮาเซโย)

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Trio-j11
(เอารูปไม่ใส่แว่นไปดีกว่า เอาไว้หลอกคนอื่นว่าน่ารัก หุหุหุ)

ชื่อ – นามสกุล: trio-jam(อย่าลืมตัว t เล็กล่ะ ตัว T ใหญ่ไม่ใช่ตัวจริง)
ชื่อเล่น: ผีหัวหอม
อุปนิสัย: "แจม"
สาขาวิชาเรียน*:วิชาหลัก - วิชาภาษา
วิชารอง - วิชาศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์(โดยเฉพาะอันแรก)

วิชาเอาไว้ใช้ทำเควสรึ....ดูท่าจะไม่ค่อยเวิร์ค แต่ถ้าได้ทำเควสคงใช้"เวิร์บทูเดา"สุ่มถั่วเต็มสตรีม
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by porzhia Sat 1 Nov 2008 - 23:47

เดี๋ยวอินโทรเรื่องราวจะตามมานะคะ
...เตรียมพบความฮาได้ที่นี่ค่ะ (ไม่รู้จะฮาเปล่าหว่า...ฮาดิ)
porzhia
porzhia
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 1 Nov 2008 - 23:49

เรื่องฮาไม่ต้องห่วง เดี๋ยวจัดให้(รอเนื้อเรื่องหลักก่อน แจมโลด)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Guncon Sat 1 Nov 2008 - 23:53

......อาจจะสมัก นะครับ
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sun 2 Nov 2008 - 1:46

โอ๊ะ พี่ปอตั้งโรงเรียนแล้ว

คราวนี้มีฮาแน่ 55555+ (ฮาให้แล้วนะ อิอิ)
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Sun 2 Nov 2008 - 11:56

งืมๆน่าจะได้ส่งหุหุ แต่โรงเรียนนี้ไว้จับตัวป่วนรึ

คุณครูคือใครครับอยากรุ คงไม่ใช่พี่บีนะ เสียว hmmm
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by porzhia Sun 2 Nov 2008 - 12:00

5555+
อันนี้ไม่แน่ เอ๊ะ คุณบีอาจจะเป็น ผอ. รึเปล่าหว่า เอิ้กๆ
porzhia
porzhia
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Sun 2 Nov 2008 - 15:51

จองหนึ่งที่ค้า~
ไว้จะส่งแมสคอตมานะ
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 2 Nov 2008 - 15:58

จองไ ว้ก่อนดี กว่างับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sun 2 Nov 2008 - 18:58

โปรแกรมหน้า สนุกมากกกกกกกกกก haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by porzhia Sun 2 Nov 2008 - 20:10

เร็วเข้านะค้า....
ถ้าเปิดเทอมมะหร่ายทาง ผอ.จะมีเควสมาให้ทำเจ้าค่ะ
porzhia
porzhia
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Sun 2 Nov 2008 - 21:28

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Untitled-2

ชื่อ – นามสกุล: กันชน
ชื่อเล่น: กันชนคุง
อุปนิสัย: บ้าๆบอๆ ติ๊งต๊อง
สาขาวิชาเรียน .......

เราจะไปได้ ซักกี่น้ำ.....
หลัก - วิชา ชีววิทยา
รอง - วิชาศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์

แก้ไขล่าสุดโดย Guncon เมื่อ Mon 10 Nov 2008 - 20:28, ทั้งหมด 3 ครั้ง
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Sun 2 Nov 2008 - 23:25

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Maze110

ชื่อ – นามสกุล: Meiling Lee
ชื่อเล่น: เหม่ยเหมย
อุปนิสัย: น่าร้ากกก นิสัยดี(เข้าข้างตัวเองสุดๆ) เป็นคนเงียบสุดๆ...แต่อย่าให้เปิดปากพูดเชียว รับรองว่าลิงหลับตกต้นไม้แน่...อิอิ
สาขาวิชาเรียน: หลัก-ภาษา, รอง-ศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by finel Sun 2 Nov 2008 - 23:51

สมาคมชมรมเจ้าตัวยุ่ง - มาแล้วค่า + รับสมัครผู้ที่สนใจเข้าร่วมสมาคมค่ะ Forest-fes
ชื่อ – นามสกุล: วินเบิร์น บลู ฟอเรส
ชื่อเล่น: ฟอเรส(ก็ผีตัวเดียวกับฟอเรสอีกตัวน่ะแหละ)
อุปนิสัย: เงียบนี่ง บลาๆ
สาขาวิชาเรียน หลักๆก็เกษตรทำสวนปลูกดอกไม้ =3=~~ รอง...อู้
เรื่องเรียนไม่ต้องขอนั่งๆนอนๆดีกว่า~~
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 3 Nov 2008 - 0:24

ยูริเรอะเนี่ย น่าฮักน่าฮัด
trio-jam
trio-jam
InW
InW

หน้า 1 จาก 7 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

ขึ้นไปข้างบน