CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

totaekuman
zombie
arkman02
7 posters

Go down

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Empty arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Mon 15 Nov 2010 - 22:43

วาดเมื่อ2ปีก่อน เห็นว่าแนวเรื่องไม่ลงตัว เลยไม่วาดต่อ อยากทำโดจินกับเพื่อนๆในกลุ่ม แต่ไม่รู้เอาเรื่องอะไรดี +ชอบพวกฮีโร่ด้วย เลยลองวาดออกมาครับ
ตอนนั้นตั้งใจสุดๆ แต่พอมาดูอีกที ยังไม่สุด และหมดไฟเลิกวาดไปเฉยเลย จนตอนนี้ยังไม่ได้วาดแนวคอมิคเลยครับ เอาเวลาไปทำเกมเฉยเลย อิๆ
เดี๋ยวนี้ทำงานแล้วและเลิกดึกมาก คงนั่งวาดไม่ไหว เอามาแบ่งปันให้เพื่อนๆอ่านกันครับ

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P001
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P002
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P003
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P004
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P005
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P006
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P007
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P008
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P009
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P010
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P011
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P012
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P013
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P014
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P015
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P016
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P017
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P018
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P019
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P020
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ P021
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Empty Re: arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Tue 16 Nov 2010 - 18:21

อยากได้คำวิจารณ์บ้างครับ เพราะนั่นเป็นเรื่องยาวล่าสุดที่วาด ถึงแม้จะไม่จบก็ตาม
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Empty Re: arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

ตั้งหัวข้อ by zombie Tue 16 Nov 2010 - 20:10

จะเลิกวาดทำไมคับวาดต่อเลยซิคับ ว่างๆก็บรรเลงเลย รอดูต่อ...
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Tue 16 Nov 2010 - 22:32

ที่เลิกวาดเพราะเนื้อเรื่องไม่ค่อยเวิร์คครับ กำลังจะวาดใหม่อยู่เหมือนกัน

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Hbd-totaeku

ให้แก่คุณ Totaeku ครับ อิๆ
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Tue 16 Nov 2010 - 22:54

ขอบคุณสำหรับ HBD สวยๆจ้า^^
ผลงานสนุกดีวาดต่อสิ อิอิ

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Wed 17 Nov 2010 - 10:59

เป็นบ่อยครับเพราะไม่ได้วางโครงเรื่องจนจบไว้แล้วเช็คดูหลายๆรอบจนเข้าทีจึงเริ่มเขียนสตอรี่บอร์ดไปตามโครงผมก็เพิ่งจบแค่เรื่องเดียวเองแต่ก็ยังไมดีพอลองเขียนเรื่องใหม่ดูครับอย่าพึ่งท้อ
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by zombie Wed 17 Nov 2010 - 11:43

คอมผมเป็นไรนี่ มองไม่เห้นเลย waaaa~
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 17 Nov 2010 - 13:18

อ๊ะ พี่โปเต้เกิดแล้วเหรอ...

HBD นะคับพี่โปเต้ What a Face

ขอให้การ์ตูนเข้าตาสำนักพิมพ์นะค้าบบบบ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Wed 17 Nov 2010 - 16:40

อันนี้การ์ตูนติ๊งต๊อง ที่วาดให้คนในประมูล กระทู้ขีดเขียน ตอนปี 2008

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm01
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm02
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm03
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm04
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm05
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm06
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm07
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm08
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm09
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm10
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm11
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm12
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm13
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm14
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm15
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm16
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm17
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm18
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm19
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm20
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm21
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm22
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm23
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm24
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm25
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm26
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm27
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm28
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm29
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm30
arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ Pm31
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Thu 18 Nov 2010 - 13:36

ไม่ค่อยมีใครสนใจเลย อิๆ คงเป็นเพราะวาดไว้2ปีแล้วมั้ง เรื่องสั้นใหม่ๆก็ยังไม่ได้วาดเลย

กำลังทำแน่ ขอเวลาหน่อย อิๆๆ
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Thu 18 Nov 2010 - 15:57

ใช้อะไรวาดครับเนี่ย
ดราก้อนฟายน่ารักดีนะครับ
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Thu 18 Nov 2010 - 18:22

ใช้หมึกซึมพิกม่าครับ เส้นเล็ก005 ตัดเส้นทั่วไป01 หนาหน่อย05 เส้นใหญ่ปากาเมจิก
ถมดำด้วยตราม้า
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Thu 18 Nov 2010 - 18:30

ช่วงนี้คนน้อยครับ ทนเอาหน่อยเรื่องคนเมนท์ไม่เยอะน่ะ Laughing

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Tue 23 Nov 2010 - 19:57

ขอเข้ามขุดอีกรอบนึงนะครับ
เพราะทั้งสองเรื่องใช้เวลาวาดนานเป็นเดือน เลยอยากให้เพื่อนๆอ่านกัน

เงียบจังเลย ช่วงนี้
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by runji Thu 25 Nov 2010 - 15:39

เนื้อเรื่องสนุกดีค่ะ

ไม่ลองใช้ G-pen วาดดูเหรอคะ ภาพจะได้มีน้ำหนักเพิ่มขึ้นด้วย

ทำหลังเลิกงานก้อได้ ค่อยๆทำไปก็จะได้ผลงานออกมาให้ชมอีก ^ ^

พยายามเข้านะคะ
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Thu 25 Nov 2010 - 19:04

ใช้แต่พิกม่าอย่างเดียวเลยน่ะครับ ไม่มีเงินซื้อG-pen
ใจจริงก็อยากลองดูนะครับ

ขอบคุณที่อ่านครับ
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Nazesus Fri 26 Nov 2010 - 1:27

สนุกดีครับ Laughing
Nazesus
Nazesus
Socialite

birth : 16/10/1983

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics