CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!!

FARM
gingkrab
kaminari
yuki55664444
mouxuu
Xthunder
KCuniverse
extrakung
SunBurst
PriNceSs_Z
cururu
Meze
Lord oF Earth
chalalagirl
GaleYuichi
jiewarch
tounzaba
Eyrex
NaOki
[-Commander_PungYo-]
yorugawa
@Hasaya_Yee@
RyoJy
Original_unknow
phat
nequioze
tatay123
BEEFKUNG
UnderScore
anurakza
heroanurak
Ying Ge
Natsuo
jackkypran
Tonmai016
looknamman
BenQ11
avola
treeman
MayMeeNa
mark_manga
seijiblaze
MikZ
toei
Sekai
win100839
desadoria
humma54
Happiiloo_alfie
MBCarTN
ฮิเดกิ
mynamekor
trio-jam
kulthawat
kiri13
emotioncat
Nazesus
totaekuman
anetive
By~ne
prim_15505
kiraman
zilver0
67 posters

หน้า 7 จาก 16 Previous  1 ... 6, 7, 8 ... 11 ... 16  Next

Go down

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 Empty Re: คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!!

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Fri 12 Aug 2011 - 22:33

เมพ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ขึ้นไปข้างบน Go down

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 Empty Re: คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!!

ตั้งหัวข้อ by tatay123 Sat 13 Aug 2011 - 0:56

พัฒนาดีจังเลยผมจะทำได้บ้างมะหว่า
tatay123
tatay123
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Sat 13 Aug 2011 - 14:10

วาดดีขึ้นเรื่อยๆเลยครับ รับรู้ได้เลยว่าวาดบ่อย

เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนอยากวาดเก่งครับ(ว่าแต่ปืนใหญ่จังนะครับเหมือนของเล่นเลย)

สู้ๆครับเรื่องสั้นจะรออ่านนะครับ(แบบรวมเล่มเลยมั้ย)
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 14 Aug 2011 - 20:13

เจ๋งอ่ะ ปืนเมพ(ไปมั้ยนั่น!!)

เนื้อเรื่องน่าสนใจซะแล้วแฮะ Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MayMeeNa Sun 14 Aug 2011 - 20:15

โอ๊ววววว น่าติดตามง่ะเรื่องนี้ เขียนมาอัพเรื่อยๆ ได้ไหมงิ อยากดูต่อ OwOb !!
MayMeeNa
MayMeeNa
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Tue 16 Aug 2011 - 10:32

มาส่ิอง คับ อิอิ

รอดูเรื่องสั้นครับ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by nequioze Tue 16 Aug 2011 - 10:59

เอามาลงต่อเลยคะ จะรออ่านเหมือนกัน อิอิ
nequioze
nequioze
Socialite

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sat 20 Aug 2011 - 20:22

ไม่รู้จะอธิบายอะไรเอาไปชุดใหญ่เลยแล้วกัน

ขอต้อนรับสู่โลกแห่งการ์ตูนของข้าพเจ้า...
Spoiler:
https://2img.net/h/i1096.photobucket.com/albums/g335/zilver0/WCTMW001.jpg

ตัวผมเอง(แฟร์)(คนวาดในเวอร์ชั่น SD)
คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 MasterFairSD1
https://2img.net/h/i1096.photobucket.com/albums/g335/zilver0/MasterFairSD1.jpg

ริง เอ เบล ในลายเส้นปัจจุบัน
คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 RingAbell2011
https://2img.net/h/i1096.photobucket.com/albums/g335/zilver0/RingAbell2011.jpg

ออริเก่าเวอร์ชั่น SD
คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 KhumpaSD_Ver
https://2img.net/h/i1096.photobucket.com/albums/g335/zilver0/KhumpaSD_Ver.jpg

ออริเก่ากะชุดว่ายน้ำ
คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 KhumpaSwimsuit_Ver
https://2img.net/h/i1096.photobucket.com/albums/g335/zilver0/KhumpaSwimsuit_Ver.jpg

เพื่อนในห้อง...
คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 RBRU_Punch
https://2img.net/h/i1096.photobucket.com/albums/g335/zilver0/RBRU_Punch.jpg

แก้ไขล่าสุดโดย zilver0 เมื่อ Sat 20 Aug 2011 - 20:27, ทั้งหมด 2 ครั้ง
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by phat Sat 20 Aug 2011 - 20:25

สวยครับ สวยมาก สอนอโตนามี่ให้ด้วยนะครับ ตอนนี้ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่แต่ก็พยายาม
phat
phat
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sat 20 Aug 2011 - 20:56

โอ้ งานพัฒนาขึ้นเยอะเลย โดยเฉพาะมุม bird eye

รูปนี้คางดูยาวไปนิดนึง
ลงแบบนี้คลังแหกได้สบายๆ = w =
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 20 Aug 2011 - 21:01

เจ๋ง~ติม่ออกเช่นกันครับ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sun 21 Aug 2011 - 18:11

แว่บ
ฮาโล่ สวัสดีครับคุณ Zilver0 หลังจากที่ผมเจอ Eventใหญ่ เข้าไปก็ทำให้เริ่มกังวลเรื่องการคอมเมนท์ว่าแรงเกินไปไหม แต่คุณZilver0 กลับชวนผมมาคอมเมนท์ผลงาน ขอบคุณมากครับ

ก่อนอื่นต้องคุยกันก่อนว่าผมยังคงสโกลแกนไว้ว่า คอมเมนท์ตรงๆ จะได้ไม่ต้องโกหกหรือนินทาลับหลัง
โดยการคอมเมทน์ทั้งหมดจะเป็นความเห็นส่วนตัว ไม่ว่าผลงานจะดีหรือมีสิ่งที่ต้องปรับปรุงผมก็จะพูดตรงๆนะ

ผมจะขอคอมเมนท์ตั้งแต่หน้าที่1รูปที่1เลยละกัน แน่นอนว่าคุณวาดมา8หน้าแล้ว สิ่งที่ผมคอมเมทน์ในหน้าแรกๆคุณก็อาจแก้ไขไปแล้ว
บอกก่อนว่าในคอมเมนท์อาจมีอต่ แต่มีการชมด้วยนะครับ เพราะงั้นอ่านดีๆล่ะ OwO

หน้าที่1
รูปที่1 หนูหวานกับชุดเครื่องแบบ คงเพราะตอนวาดรูปนี้ยังอยู่ในช่วงเริ่มต้น หน้าเลยยังเบี้ยวอยู่(แต่ลูกตาโตนี่ก็ไม่ได้ขัดอะไร ขอให้เข้ากับหน้าได้เป็นพอ) เส้นผมแข็งไปหน่อย แต่ว่าสันส่วนนั้นค่อนข้างสมดุล

แล้ว พลาดตรงขานี่แหละ เข่าสั้นไปแต่หน้าแข้งยาวเฟื้อย วาดSDก็น่ารักดีครับ

รูปที่2 หนูหวานกับชุดนอกเครื่องแบบ ตัวเชื่อมหูฟังเบี้ยวนะนั่น (กลายเป็นที่คาดผมซะแล้ว หรือว่าจงใจ) ชุดชั้นในนั่นคอมเมนท์ไม่ถูกแฮะ ไม่เคยซื้อ(ฮา) แต่สัดส่วนนั่นดีแล้ว (ที่ไม่ใช่ดีมากเพราะแขน ดูลีบๆ

ป้อมๆไปหน่อย) เสื้อปรกตินอกเครื่องแบบก็ออกมาดีแล้วครับ

รูปที่3 มาซาโยชิ สัดส่วนเสื้อผ้ากางเกงทำออกมาเหมาะกับรูปร่างดี(ไม่พองมากไม่คับมาก) รองเท้าผ้าใบก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดี แต่คงต้องแก้ไขดาบประจำตระกูลซะหน่อย เพราะลวดลายออกเป็นดาบของเล่นเกิน

แล้วก็หน้าตอนหันข้าง ไม่ว่าละครใดก็ตาม มันต้องมีหน้าผากยื่นออกมาด้วยครับ แล้วก็ "ศอก" เด้อ ไม่ใช่"ซอก" แล้วก็มือเล็กเกินไปน่ะครับ

รูปที่4 มาซาโยชิ Out Look ไอ้ช่วงหันข้างชูปืนเนี่ย เท่มากครับ กล้าวาดดี แต่เท่าที่ดูมา4รูป เหมือนว่าทุกตัวละครจะหันไปทางซ้ายตลอดเลยนะ ฮันแน่...(เป็นกันทุกคนแหละ ไม่เป็นไร) รูปSD ก็น่ารักดี เสื้อก็

พอโอเคนะ แต่รูปบนซ้ายที่หันข้างล้วงกระเป๋าเนี่ย แขนอีกข้าง(ข้างขวาของรูป) ผิดสัดส่วนไปนะครับ

รูปที่5รูป New project นี่ตาโตเกินครับ ลายละเอียดผ้าพันพอก็โอเคนะ ถ้าลบเส้นร่างออกก็คงสวย

รููปที่6 ซิลเวอร์ เอ่อ อันนี้พูดตรงๆ ว่าเสื้อไม่สวยเท่าไหร่ (โดยเฉพาะหันด้านหลัง) ขาก็ยาวววววววววววววววววววววววววววววว มากครับ

รูปที่7 ปืน Sub Zero Gun สร้างจากเหล็กหล่อของทะเล แล้วเหล์กในทะเลไม่เป็นสนิมหรองับ.....(ล้อเล่นๆ) รูปร่างปืนสวยดีครับ แต่ลายสายฟ้ารูป W มันทำให้ดูตลกแปลกๆแฮะ

รูปที่8 Leisurely ทำไมเห็นแล้วนึกถึงมิกุจากVocaloid แฮะ สัดส่วนยังโอเคเหมือนเดิม แต่มือก็ยังเล็กเหมือนเดิม (นิ้วสั้นไปนะ)

รูปที่9 อาวุธ ลูนสแปร์ ไอเดียพับเก็บจากหอกเป็นหมัดได้นับว่าเท่มาก

รูปที10 ภาพสี พยายามต่อไปครับ ไฮไลท์ผมยังไม่ดีเท่าที่ควร

จบหน้า1แล้วนะครับ

หน้าที่2
รูปที่1 Leisurely ตัดเส้น แน่นอนว่าคุณบอกว่าครั้งแรก และมันยังไม่คมครับ ส่วนตรงถมดำด้วย ขอแนะนำครับว่าหากจะถมดำก็ต้องถมให้คมให้ดำ ตรงไหนที่อยากให้เป็นดำอ่อนๆก็ค่อยเว้นไว้แล้วใช้สาน

เส้นหรือสกรีนโทนหรือโฟโต๊ช๊อปช่วยเอา (ในตอนวาดใส่กระดาษ มันไม่ค่อยดำหรอก ให้มาปรับความเข้มในโฟโต้ช๊อปเอา) แต่ก็ขอชื่นชมในความกล้าครับ

รูปที่2 ลูกสาวมังกร Ring A Bells แน่นอนว่าหน้าเบี้ยว เขาบนหัวไม่เท่ากัน แต่ถ้าดูโดยรวมโดยไม่สนใจเบี้ยวก็จะเห็นว่าเธอสวยครับ ตาเองก็ปรับให้เข้ากับหน้าดีแล้ว

รูปที่3 Ring A Bells เกราะสวยมาก สัดส่วนก็ดี แต่ว่าข้อศอกออกจะสั้นนะครับ เวลาแขนงอแล้วเลยดูว่าแขนสั้น

รูปที่4 Ring A Bells ตอนพึ่งออกจากไข่(?) เป็นเซอวิสเล็กๆของคนวาด แต่ว่าน้ำทั่วทั้งตัวมันดูเป็นหยดๆๆๆ มากกว่าที่จะเปียกนะ ภาพนี้โดยส่วนตัวจะดูเหมือนว่าเผา บอกตรงๆว่าเป็นเซวิสที่ยังไม่สวยมากครับ

พยายามต่อไปนะครับ

รูปที่5 เบี้ยว แล้วก็ยังลงสีได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ พยายามต่อไปนะ

รูปที่6 อักษร Healt Olck On สวยดีครับ ชุดของ(อลินใช่มะ)ก็สวยดี แต่แขนที่งอนั่นผิดสัดส่วนไปคงเพราะศอกสั้นไป ครับ ปล. ในกรณีเริ่มต้นผมอยากอนะนำปิ๊กม่ามากกว่าจีเพ็นนะ

รูปที่7 รูป HBD Trio-Jam หน้าตาของผู้หญิงคนนี้น่ารักดีครับโครงหน้าไม่แหลมเกินแล้ว ชุดก็สวยดี แต่ว่าเค้กออกจะผิดส่วนไปนิด มือก็เล็กเกินไปด้วย โดยรวมก็ออกมาดีแล้วครับ

จบหน้า2

หน้าที่3
รูปที่1 Ring A Bells ดูดีขึ้นมากก เกราะก็ทำออกมาดีมาก การหันด้านข้างก็มีหน้าผากแล้ว แต่แขนที่ถือดาบจะดูไม่เท่าแขนอีกข้างนึงแฮะ

รูปที่2 รูปแรเงา (รูปที่แล้วก็แรเงานี่นะ แต่รูปนี้แรเงาสวยกว่า) ดาบผิดสัดส่วนไปนิด แต่แอคชั่นฟันดายก็เท่ดีครับ มีคลื่นพลังด้วย

รูปที่3 วันวาเลนไทน์ รูปSDน่ารักดีครับ มันคือจุดเด่นของคุณเลยทีเดียว แล้วก็กล้าวาดตัวละครเยอะๆ กลับกล่องของขวัญเยอะๆด้วย

รูปที่4 ฮิเดกิ แม็ก-คิว ออกจะน่าสนใจที่สู้ด้วยจังหวะเพลง สัดส่วนพอจะดูดีแล้ว

รูปที่5 Leisurely รีเมค สัดส่วนดีมาก แต่หัวใหญ่ไปหน่อย ตัดเส้นดีแล้ว แสงเงาก็สวยขึ้น

รูปที่6 อาเช่ อาวุธสวยดี แต่ดูจากแขนที่ล้วงกระเป๋าแล้ว จะเห็นว่าแขนยาวมาก ยาวระดับเข่าเลยซึ่งมันก็ทำให้ลำตัวสั้นเกินและขายาวเกินครับ จริงๆแล้วประเป๋ากางเกงมันสูงกว่ามือแต่หน่อยเดียวแหละครับ

รูปที่7 บิริบิริ หน้าเบี้ยวครับ

รูปที่8 เปอร์บันไดก็ทำออกมาดีแหละครับ แต่ไม่รู้ว่าบันไดใหญ่หรือเล็ก แต่หากวางตัวคนแบบนี้ตัวคนจะดูเล็กไปน่ะครับ

รูปที่9 บักแม๊กซ์ดูดีขึ้นมากครับ แสงเงาลวดลายอะไรก็ดีขึ้น หน้าตาก็ดีขึ้น แต่มือเล็กเหมือนเดิม ไม่รู้เพราะตีฟรึเปล่าหว่า

รูปที่10 วันเกิดเอลฟี่รึเปล่าหว่า ลายบนกระดาษสวยดี Ring A Bells เขาใหญ่ขึ้นป่าวน่ะ รอยยับเสื้อ แสงเงาก็ดีขึ้นแล้ว แต่แขนของตยมีเขาข้าหลังยาวเหมือนเดิม(จะไม่ได้ว่าเป็นใคร ขอโทษครับ)

จบหน้า.

หน้าที่4
รูปที่1 แม็กซ์แบบลงสี ลงสีดีขึ้นมากครับ มีแสงมีเงา มีเทคนิกมาขึ้น แต่แสงสว่างตรงท้องเนี่ย คือหากงอหลังแล้วมันต้องมีเงามาบังตรงท้องนะครับ ทางเดียวที่จรงท้องจะมีไฮไลท์แบบนั้นได้คือโดนแสงส่อง

ที่ท้องนั่นครับ

รูปที่2รูปเก่า อันนี้คือนายซิลเวอร์ใช่ป่ะ อันนี้ไม่เมนท์นะผมจะไปเมนท์เวอร์ชั่นรีเมคเลย
รูปที่2รูปรีเมค ดูผอมเพรียวหล่อขึ้น แต่ลลำตัวสั้นไปหน่อย แขนข้างซ้าย(ที่ไม่ได้ถือปืน) ดูผิดสัดส่วน ผ้าปิดตาก็ผิดส่วนไปหน่อยด้วยครับ

รูปที่3 เมษ ถ้าหากไม่ติดที่ขาล่ะก็ สัดส่วนดีมาก คือหน้าแข้งยาวไปครับ

รูปที่4 กุม เพระากระโปรงบังไว้ เธอเลยดูสมส่วน แต่แขนเสื้อผิดส่วนสุดๆครับ ไอ้ตรงรอยยุบของแขนเสื้อด้านขวามันยุบเกินไปจนเหมือนเนื้อของกุมก็ยุบไปด้วยครับ

จบหน้าที่4

หน้าที่5
รูปที่1 ภาพกึ่งเรียล หน้าดีขึ้นมาก แต่ค่งเบี้ยวไป ตาอยู่ใกล้กันมากไปหน่อยครับ(หน่อยเดียวแหละ หน่อยเดียวจริงๆ) แต่แสงเงาดีขึเนด้วยนะ

รูปที่2 นี่คือZilverรึ .. ศอกสั้นไป ตอนหักแขนนั่นแขนก็ดูยาวเกินครับ แต่สไนเปอร์สวยดี มือก็สวยขึ้น

รูปที่3 สามสาวกับชายหาด สัดส่วนดูดีขึ้นมาก ตัดเส้นได้คมขึ้น แต่หน้าของ Ring A Bells ดูเบี้ยวนิดนึงนะ รูปนี้ Leisurely ดูสมบูรณืที่สุดแล้วในบรรดาสามสาว(คนกลางผมจำไม่ได้ ขอโทษครับ

รูปที่4 ในลิงค์ชื่อมะลิวันใช่ป่ะ แสงเงาดี เส่นผมก็ดูนิ่มสลวยขึ้น แต่มือเล็กไป มือที่ถือปากกา กับมือที่ถือเคิฟโค้ง น่าสนใจดีครับ สร้างสรรค์ดี เข็มขัดเท่ด้วย

รูปที่5 ตอนลงสี สวยมากครับ เกางเกงก็เท่ มีผ้าอีกตัวกลายเป็นกางเกงที่สีสันดีจริงๆ

รูปที่6 Ring A Bells รูปนี้สัดส่วนเพี้ยนไปนะ เทียบกับรูปที่เป็นทรีโอ้สามสาวนั่นคุรZilverวาดสัดส่วนสวยกว่านี้

รูปที่7 รูปเนื้อหารุณแรง แต่แรงไม่พอครับวาดได้สยองไม่พอ (ถ้าหัวใจสีเข้มกว่านี้รับรองน่ากลัว) แขนข้างที่ถือหัวใจผิดสัดส่วนนะครับ ตรงศอกสั้นไปตอนหักแขนมันเลยยาวเกิน มีความอีโรติกนิดๆ สะโพกดูดี

เลยทีเดียว แล้วก็มือที่ซูมเข้ามานั่นกล้าวาดดีมากครับ

รูปที่8 โฮมุระหน้าเบี้ยวนิดหน่อย แต่สัดส่วนและแอคชั่นสวยมากครับ ปืนก็สวย แต่เหมือนปืนจะเบี้ยวนิดๆ (ไม่รู้ชื่อชิ้นส่วนปืนซะด้วยสิ)

รูปที่9 ตัวออริตัวใหม่ สัดส่วนดีมาก ศอกก็เหมือนจะเข้าที่แล้ว แต่ขายังยาวไปครับ(แต่ว่าสัดส่วนขาสวยแล้วนะ)

จบหน้าที่5

หน้าที่6
รูปที่1 ผู้หญิงข้างหน้าผอมไปหน่อยนะ (รึเพราะอกใหญ่) ทรงผมวาดได้ดูดีขึ้น กล้าวาดกล่องเยอะๆดี

รูปที่2 Ring A Bells กับเตียง ทำมือเหมือนโดนจับกดเลย... สสัดส่วนแขน ข้อศอกดีขึ้น (แต่ก็ยังผิดอยู่นะ)

รูปที่3 วัลคิลลี่ดาบเบี้ยว หน้าตาสดในดี แต่กระโปรงยาวมากกก ขาก็คงยาวมากเช่นกัน แต่เกราะสวยแล้ว (รวมกับตอนตัดเส้นแล้วนะครับ

รูปที่4 ภาพส่งท้าย พ.ค. ทุกตัวดูดีขึ้น แสงเงาดีขึ้น แต่แขนก็เมหือนเดิม ศอกสั้นแต่แขนยาว รูปหนูแมวน่ารักดีแต่หน้าเบี้ยว

รูปที่5 หลุ่มภาพร่าง สัดส่วนตอนล่างก็ดี แต่เหมือนเดิม สัดส่วนแขน...

รูปที่6 Ring A Bells กับ??? แขนของผู้ชายมีเขานั้นสมส่วนที่สุด และภาพนี้ก็สมบูรณ์ดี เกราะสวย มุมกล้องดี

รูปที่7 ชุดนักศึกษาถือดาบ เรื่องมือมีพัฒนาการเยอะมาก มือใหญ่ขึ้นด้วย แต่

รูปที่ 8 9 10 ไอ้ตูมเดียวสามภาพนั่น...ไฟงสัดส่วนลำตัวเพี้ยนซะล่ะ.... โนคอมเมน?เลยทีเดียว

จบหน้าที่6

หน้าที่7
รูปที่1 รูปแอบวาด สานเส้นแสงเงาดีแล้ว ตัดเส้นก็คมขึ้น แต่มาคราวนี้พลาดที่ขา ขาที่ยืนตรงกับขาข้างที่งอกลับไม่เท่ากัน มันไม่เท่ากัน หากเท่ากันล่ะก็ขาข้างที่งอมันจะงอเยอะกว่านี้ครับ

รูปที่2 เด็กมหาลัยราชภัฏ ไฮไลท์เส้นผมสวยดี คนผู้ชายนั้นสัดส่วนแขนดูดีมาก (คนผู้หญิงศอกสั้นเหมือนเดิม) ลำตัวของคนผู้ชายสั้นไป(แต่ผู้หญิงโอเคแล้ว)

รูปที่3 เกมจีบสาวกับนางสาว มยุรา เธอต่างกับรูปข้างบนที่ความยาวของเส้นผมครับ

รูปที่4 แกรนด์เทียร์ สัดส่วนหน้าตากับตาดีขึ้น แขนก็สัดส่วนดีขึ้น เปอร์สวยขึ้น อาวุธกับเสื้อผ้าก็สวยดี

รูปที่5 รูปผู้หญิงชูนิ้วมีรูปหัวใจ เอ่อ รู้ว่าเป็นเพราะมุมกล้อง แต่ขายาวมากกกกกกดูแบนๆด้วย

รูปที่6 รูปตารางอารมณ์นี่ผมข้ามไปนะ ไปเป็น รูปโปรเจคที่หญิงกับชายยืนอคู่กัน ดูดีในหลายๆอย่าง แต่ขายาวเกินไปครับ ขาผู้หญิงผิดสัดส่วนด้วย

รูปที่7 กล้ววาดไม้งามานตะวัน แต่มันยังไม่ดีพอนะครับ พยามเข้า สัดส่วนแขน ข้อศอก ดีขึ้นเยอะครับ

จบหน้า7

หน้าที่8
รูปที่1 ภาพโปรเจคเรื่องสั้น สัดส่วนขาผู้หญิงเล็กไปนะครับ

รูปที่2 โดนยิงเลือดสาดเรอะ... คืออันนี้ สัดส่วนผิดสุดๆเลยน่ะครับ.. ทั้งแขนขา แต่ลำตัวยังดีอยู่

รูปที่3 ผู้หญิงยืนหลังตระแกรง กล้า+ขยันวาดตระแรกงดีครับ ผูั้หญิงก็น่ารักดี แต่ที่วาดไม่เห็นขานี่เพราะเธอเป็นผีรึ?!

รูปที่4 ที่เอาปืนจ่อหัวตัวเองนี่ ปืนใหญ่มากครับ โคตรใหญ่ ใหญ่เกินไป เอามาฟาดหัวตัวเองยังตายง่ายกว่ายิงจอหัวอีก (จริงๆมันก็ตายทั้งคู่นั่นแหละ)

รูปที่5 ภาพชุดใหญ่กับตัวละครมากมาย อันนี้ทำออกมาดีครับ มือที่ซุมเข้ามาก็ดีมีสัดส่วน กล้าวาดดี

รูปที่6 รูปSD อย่างที่เคยบอกไป คุณวาดSDได้น่ารักอยู่แล้ว

รูปที่7 Ring A Bells กลับมาหน้าเบี้ยวอีกแล้ว QwQ ......... นอกนั้นก็ดีแล้วครับ

รูปที่8 นั่นชุดว่ายน้อหรอครับ? มันเหมือนเสื้อกับกางเกงรัดรูปเฉยๆ..

รูปที่9 Punch หน้าเบี้ยวนะ

สรุปแล้ว จะเห็นแล้วว่าคุณ Zilver มีพัฒนาการดีมาก แต่สิ่งที่ยังแก้ตอนนี้ไม่ได้คือสัดส่วนแขน (ขานี่เคยเห็นว่ามีวาดดีอยู่บ้าง) หน้ายังมีเบี้ยว และจริงๆแล้วคุณตัดเส้นสวยนะ แต่หลังๆมาใช้ดินสอบ่อยเกิน

แล้วก็สัดส่วนปืน เคยวาดได้ดีมาก ในไหงในหน้าที่8ปืนถึงผิดสัดส่วนได้หว่า

รูปที่สวยที่สุดของคุณคือ รูปนายMAX ครับ

พยายามเข้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 18:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sun 21 Aug 2011 - 18:20

ขอบคุณที่มาตามรับเชิญครับ (มาซะยาว...)
ที่จริงถ้าเม้นของปัจจุบันผมจะเอาไปลองฝึกเพราะไอ้เก่าๆ ผมไม่ได้ไปสนมาก เพราะผมคิดว่ามันก็โอเคละแต่ไม่ถึงที่สุดเท่านั้นเอง

ถึงเวลาก็มาแลกงานกันศึกษานะครับ ^^
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sun 21 Aug 2011 - 18:35

รอเมนท์ผลงานใหม่อยู่เลยไงล่ะครับ

แต่ผมอยากจะแจ่งเอาไว้ก่อนว่าไอ้ที่ผมเมนท์ บางอย่างผมก็ทำไม่ได้น่ะครับ อย่างเมนท์เรื่องสัดส่วน บางทีผมก็เบี้ยวกว่าคุณเหมือนกันครับ

ปล.ผมเมนท์ๆอันปัจจุบันไว้ด้วยแล้วนะครับ
Silver Star
Silver Star

Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 21 Aug 2011 - 19:05

โอ้โห...คุณ Original_unknow สปิริตในการคอมเม้นท์สูงมาก เปิดมาตะลึง affraid

บอร์ดเราคนวิจารณ์ตรงๆเองก็น้อย ว่างๆก็มาติชมผลงานผมบ้างนะครับ
ระยะหลังๆไม่ค่อยมีคนมาติชมเท่าไหร่ เลยไม่ได้รู้ว่าตรงไหนผิดเพี้ยนไปมั่ง

ปล. คุณ Original_unknow อยู่สายวิจารณ์ไม่ได้สายวาดสินะ Shocked

By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by anurakza Fri 26 Aug 2011 - 10:00

อือๆ เท้า มีไม่ถึง 10รูป ครับ

เวลา วาด วาดมาเต็มๆ เลยครับ ^^ ไม่ต้อง กัก ไม่มีใครเขาขโมย หรอกครับ

อ๊ากๆๆ ลุยโลด เลย คุณ ซิล >.,<
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by RyoJy Fri 26 Aug 2011 - 10:18

By~ne พิมพ์ว่า:โอ้โห...คุณ Original_unknow สปิริตในการคอมเม้นท์สูงมาก เปิดมาตะลึง affraid

บอร์ดเราคนวิจารณ์ตรงๆเองก็น้อย ว่างๆก็มาติชมผลงานผมบ้างนะครับ
ระยะหลังๆไม่ค่อยมีคนมาติชมเท่าไหร่ เลยไม่ได้รู้ว่าตรงไหนผิดเพี้ยนไปมั่ง

ปล. คุณ Original_unknow อยู่สายวิจารณ์ไม่ได้สายวาดสินะ Shocked

ไม่ใช่สายวาด....* *

งั้นแต่ละคอมเม้นก็ขอให้ฟังหูไว้หูแล้วกัน เพราะว่าบางทีคนที่ไม่รู้อะไรแปะๆ บางทีก็เอาอารมความรู้สึกเข้าว่า หาอะไรมาเป็นหลักวัดว่าใช่ไม่ใช่ไม้ได้จริงๆหรอกนะ....

เห็นคุณเม้นมาหลายที่ก็พยายามหางานกะทู้คุณก็ไม่เห็นนะ.... cyclops
RyoJy
RyoJy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 25/12/1990

http://oyamaki-ryo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Fri 26 Aug 2011 - 10:51

พูดตอนนี้มันก็กะไรอยู่
ผมอยู่สายวาดรูปครับ
แต่ตอนนี้ผมไม่มีสแกนเนอร์กับกล้องครับ กำลังเก็บเงินซื้อUSB เพื่อเอาไปสแกนร้านเนต
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by RyoJy Fri 26 Aug 2011 - 23:19

Original_unknow พิมพ์ว่า:พูดตอนนี้มันก็กะไรอยู่
ผมอยู่สายวาดรูปครับ
แต่ตอนนี้ผมไม่มีสแกนเนอร์กับกล้องครับ กำลังเก็บเงินซื้อUSB เพื่อเอาไปสแกนร้านเนต

ขอถือวิสาสะซักนิดนึงเรื่องงานคุณออริซักหน่อย

ขออภัยในความขี้สงใสมา ณ. ที่แห่งนี้ด้วย ก็เลยเอานามปากกาของคุณไปหาในgoogleนะคะ

ก็เลยไปเจอภาพเข้า ก็ไม่ทราบว่าเป็นภาพของคุณออริหรือเปล่าขอลงเพื่อสอบถาม

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยนะคะ^^

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 PritsanaPororcopy

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 Yanma

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 Who

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 Tum

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 StatusColor

แต่คาดว่าน่าจะใช่เพราะมี

คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 BomanteusBomb

เจ้านี้อยู่นะซิ ก็เลยอยากทราบนะค่ะ...
RyoJy
RyoJy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 25/12/1990

http://oyamaki-ryo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by @Hasaya_Yee@ Fri 26 Aug 2011 - 23:57

ถึงลูกถึงคนเลยสินะเจ๊ ได้ใจมาก คลังอันแสงอันแสนเวิ้งว้าง...!! - Page 7 85246
Silver Star
Silver Star

birth : 27/03/1993
Placement : thaicartoonclubc,ที่นี่นะแหละ=v=

ตั้งหัวข้อ by yorugawa Sat 27 Aug 2011 - 0:38

รูปที่ 4 ^^

ปืน .11 MM มันหัวกระสุนเล็กเท่าหัวเข็มเองนะคะ^^

เขียนผิดรึเปล่า ตั้งใจจะเขียนเป็น 11MM ที่เป็นปืน .45 รึเปล่าคะ^^

สู้ๆนะคะ ค่อยๆ พัฒนาไป Surprised
yorugawa
yorugawa
Bronze Star
Bronze Star

birth : 10/12/1988

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 27 Aug 2011 - 3:01

โอ้สซิล งานหลัง เริ่มพัฒนาดีขึ้นแล้ว นะเนี้ย
mynamekor
mynamekor
Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 27 Aug 2011 - 3:38

นั่นคือรูปของผมแน่นอนครับ

ที่เหลือขอ [ลบข้อความ] แล้วจบตรงนี้ละกัน

ต้องขอโทษคุณ Zilver ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Sat 27 Aug 2011 - 6:57, ทั้งหมด 3 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sat 27 Aug 2011 - 6:14

เอิ่ม...หยุดเถียงกันในกระทู้ผมเถอครับ - -*

zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 27 Aug 2011 - 6:54

ขอโทษสำหรับเรื่องราวทั้งหมดด้วยครับ คุณ zilver0
Silver Star
Silver Star

หน้า 7 จาก 16 Previous  1 ... 6, 7, 8 ... 11 ... 16  Next

ขึ้นไปข้างบน