CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Character CF2.5] กิติพงศ์ พันชัย (Prite) = complete!

Deemo
By~ne
anisagod
Happiiloo_alfie
pattanakorm
finel
porzhia
gingkrab
black-rayz
Kin@
LunaLoS
Adarin
trio-jam
goldfish
-=IZE=-
mynamekor
20 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

[Character CF2.5] กิติพงศ์ พันชัย (Prite) = complete! - Page 2 Empty Re: [Character CF2.5] กิติพงศ์ พันชัย (Prite) = complete!

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Thu 30 Oct 2008 - 17:17

ถามครับ

1.ความสามารถ: ดวงตาแห่งรัฐติกาล

ดวงตาขวา ดวงตาแห่งบุตรเทพ
ผลดี
หากใช่จะทำให้เพิ่มความเร็วให้เปงระดับ เทพ
ผลเสีย
หากใช้นานไปอาจจะทำให้เกิดอาการ โคมา ได้ซึ่งเกิดผลได้น้อย เนื่องจากเร็วจัด

**
หมายความว่าใช้แล้วไปรท์จะมีความเร็วที่เพิ่มขึ้น...และอาจเกิดอาการโคม่าได้ แต่ว่าผลข้างเคียงเกิดได้น้อยใช่หรือไม่ครับ?

ดวงตาซ้าย ดวงตาแห่งจ้าวปีศาท 10 ทิศ
ผลดี
หากใช่จะเพิ่มพลังโจมตี ขึ้น ในระหว่างใช่ผล
ไม่รับผลความสามารถของคนอื่น ต่างที่เข้ามา ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม (แก่ตัวเองเท่านั้น)
ผลเสีย
หากใช่ไปนาน อาจทำให้เสียกำลังลงไป หากใช่มากเกินไป ทำให้ควบคุมไม่ได้(คือเสียสติโจมตีหมดทุกคน)

หมายความว่าใช้แล้วพลังโจมตีจะเพิ่มขึ้น แต่ตัวไปรท์นั้นยังรับดาเมจจากการโจมตี"ปกติ"ได้อยู่ และไม่รับผลของการโจมตีพิเศษเช่น พิษ อาการชา หรือเวทย์มนต์ ถูกต้องหรือไม่ครับ?

แล้วผลข้างเคียงที่ว่าโจมตีหมดทุกคนนี่รวมถึงตัวเองด้วยไหมครับ?

please

แก้ไขล่าสุดโดย -=IZE=- เมื่อ Thu 30 Oct 2008 - 17:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ขึ้นไปข้างบน Go down

[Character CF2.5] กิติพงศ์ พันชัย (Prite) = complete! - Page 2 Empty Re: [Character CF2.5] กิติพงศ์ พันชัย (Prite) = complete!

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Thu 30 Oct 2008 - 17:26

คนเรามีก้าวแรกทั้งนั้นแหละนะ
คินะเองก็เริ่มจากมนุษย์ไม้ขีด>มนุษย์เบี้ยวบูด>มนุษย์หุ่นกระบอก>เกือบมนุษย์(T[]Tในที่สุด)

แบบนี้แหละ อย่าเพิ่งท้อนะ ของบางอย่างก็ต้องใช้เวลา korคุงยังอายุน้อยอยู่เลย ยังอนาคตไกล
คินะวาดเป็นสิบกว่าปีเลยนะกว่าจะได้ถึงทุกวันนี้ สู้ๆ
คำคอมเม้นน่ะ มันดีตรงที่เราสามารถเอามันมาปรับปรุงฝีมือเราได้ แต่อย่าเอามันมาเป็นหลุมดำในใจเรานะ
ถ้าวันไหนล้ม อย่ามองที่แผลตัวเอง แต่จงมองไปข้างหน้า มองไปที่ที่เราอยากจะไป แล้วเราจะมีแรงลุกขึ้นเดินต่อ แต่ถ้ามองที่แผลมันจะท้อ แล้วก็หยุดเดิน... (อู๊ย~ย คินะมีสาระ หายากๆ)

ก็ประมาณนี้ล่ะมั้ง = =" คินะก็พูดไม่ค่อยเก่ง
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Thu 30 Oct 2008 - 19:49

1.ถูกคับอาการโคม่าจะเกิดได้น้อยคับประมาณเทียบได้เลย 0.1% คับ หากเอามาจากแร็คนะ%

2.ดวงตาข้างซ้าย
ถูกคับไปร์ทจะไม่รับผลอะไรเลยคับ ถึงจะพยาทำไงก็ไม่ติดหรอคับ เมื่ออยู่สภาวะนี้
แต่ถะว่า หากคิดจะใช่ก็จะเสี่ยงที่จะโดนควบคุบร่างได้ง่ายคับ หากโดนแล้วละก็อย่าให้พูดเลยคับ
มันโจมตีไม่เลือกหน้า (ถึงแม้จะแพ้ผู้หยิงนะคับ) ในเรื่องของผม นั้น ในฉากที่โดนควบคุมในผมว่าให้มันเกิดน้อยคับ
เพราะไม่มีใครหยุดได้ ละเปงฉากโหดเกินแล้วอะไปร์ท
การจะหยุดได้ก็มีเพียงวิธีเดียวคืดให้ D.o.D.o เทพสงคราม มาช่วยเพราะเปงคนที่ทำสัญญาให้ไปร์ท
(เพราะจ้าวปีศาทมีพลังเกือบถึงขั้นพระเจ้า)
การโจมตีหมดทุกคนนี้ไม่ใช่ตัวเองด้วย แต่จะหมายถึงพวกตัวเอง นะคับ
และเวลาอยู่ในสภาวะนี้ จะมีออร่า ด้านหลังเปงจ้าวปีศาทคับเดียวจะเอามาลงให้ดูคับ
แต่ตอนผมว่าอย่าเพิ่งให้ไปร์ทใช้ในตอนแรกเลยคับฉากเลยคับ มันจะยุ่งมาก

อย่าลืมนะคับไปร์ท มีการใช่ดวงตาทั้งสองพร้อมกันได้(หากคุณสมบัติให้ไปดูด้านล่างอินโท) แต่ส่วนมากจะใช่ทีละดวงตาเท่านั้นเท่านั้น
mynamekor
mynamekor
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Thu 30 Oct 2008 - 21:04

หุหุ เก่งอ้ะ น้องปูผมจะสู้ไหวมะน้อ~~ sc
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 31 Oct 2008 - 0:15

อยากเป็นนักเขียนสิเนอะ เหมือนผมเลยแหละ ทีแรกว่าจะเลิกเขียนละเพราะมันไม่ค่อยมีเวลา แต่ตอนนี้เกิดเฮี้ยนครับเลยเขียนโดเฟทเล่นๆ แล้วเอามาลง ไปๆมาๆเจอที่นี่แล้วก็เจอ CF พอรู้ว่ามันเป็นไงก็หวานครับ อย่างน้อยๆผมก็มีจุดหมายที่จะเขียน ถึงแม้มันจะเป็นแค่การเขียนลงอินเทอร์เน็ทก็ตาม ก็สะใจดีครับ อย่างน้อยก็ได้อวดฝีมือชาวบ้านบ้าง ไม่ใช่ให้พวกเพื่อนที่เอาแต่ชมหรือไม่สนใจเลย

เป็นไปได้หนูอยากเขียนส่งซักเรื่องบ้างจัง แต่ฝีมือยังไม่เข้าขั้นแฮะ นอกจากตัวละคร อย่างอื่นก็นั่งยางซะเยอะ(โดยเฉพาะฉาก)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Fri 31 Oct 2008 - 17:47

มาดูระบบ ในโลกมิติผมดีกว่านะคับ

หากว่าด้วยเรื่องของรัฐบาล
เป็นรัฐบาลที่ว่าใหญ่เลยก็ได้จะคุ้มประชากรทั้งหมกอาณาจักร ซึ่งจะแบ่งตามไปเปงส่วนของรัฐบาล
ซึ่งทั้งโลกผมจะมีรัฐบาลเดียว ถึงว่าจะเปงเผ่าอะไรก็ตาม รัฐบาลทั้งหดมจะมีประมาณ 15 คนเท่านั้น
แล้วย่อยไปอีก รัฐบาลตัวแม่นี้จะ ตั้งอยู่ในอาณาจักร แกรสมาส ทางตอนกลางของเส้นแกนกลางโลก และเปงเมืองหลวงของเผ่ามะนุษย์
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Tue 4 Nov 2008 - 6:40

มาเคาะบ้านส่งเทิร์นครับ broke back
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 4 Nov 2008 - 16:46

คับ ผมงั้นก็ ขอเวลา 1สัปดาห์ในการปั่นงานนะคับ

น้องปู ... เรียนกพี่ปู มันจะถูก หะหะ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 17 Nov 2008 - 17:04

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะคร้าบ ขอโทษทีนะครับที่วันเกิดผม ไม่มีอะไรจะให้หรอครับ(ขออภัย
แต่ว่า) มีสิ่งเดียวคร้าบ สู้ๆนะครับ!!!!!!!!! จาก N น้องพี่โน๊ตครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 17 Nov 2008 - 17:18

เอา มาตอนไหนเนียคับ

หะหะไงก็ไปแก้ไขข้อมูลตัวละครด้วยนะ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 19 Nov 2008 - 17:27

ตัวละคร นี้ ความสามารถพิเศษเจ๋ง จริงๆคร้บ
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Thu 20 Nov 2008 - 10:06

ประ
ตู

มา
จาก

โดราเอมอน เวอร์ชั่น อัพเกรดหรือป่าว
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 22 Nov 2008 - 11:07

ความสามารถ: ดวงตาแห่งรัฐติกาล

ดวงตาขวา ดวงตาแห่งบุตรเทพ
ผลดี
หากใช่จะทำให้เพิ่มความเร็วให้เปงระดับ เทพ
จับการเครื่อนไหวศัตรูได้ เนื่องจากผลพลอยจากความเร็ว
ผลเสีย
หากใช้นานไปอาจจะทำให้เกิดอาการ โคมา ได้ซึ่งเกิดผลได้น้อย เนื่องจากเร็วจัด

ดวงตาซ้าย ดวงตาแห่งจ้าวปีศาท 10 ทิศ
ผลดี
หากใช่จะเพิ่มพลังโจมตี ขึ้น ในระหว่างใช่ผล
ไม่รับผลความสามารถของคนอื่น ต่างที่เข้ามา ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม (แก่ตัวเองเท่านั้น)
เพิ่มจิตสังหารเป็นเท่าตัว อาจทำให้ศัตรู หวาดกลัวกับช็อกได้ (ขึ้นอยู่กับระดับความแข็งแกร่งของเรา)
ผลเสีย
หากใช่ไปนาน อาจทำให้เสียกำลังลงไป หากใช่มากเกินไป ทำให้ควบคุมไม่ได้(คือเสียสติโจมตีหมดทุกคน)
ต่อดวงตาข้างซ้าย
ถูกคับไปร์ทจะไม่รับผลอะไรเลยคับ ถึงจะพยาทำไงก็ไม่ติดหรอคับ เมื่ออยู่สภาวะนี้
แต่ถะว่า หากคิดจะใช่ก็จะเสี่ยงที่จะโดนควบคุบร่างได้ง่ายคับ หากโดนแล้วละก็อย่าให้พูดเลยคับ
มันโจมตีไม่เลือกหน้า (ถึงแม้จะแพ้ผู้หยิงนะคับ) ในเรื่องของผม นั้น ในฉากที่โดนควบคุมในผมว่าให้มันเกิดน้อยคับ
เพราะไม่มีใครหยุดได้ ละเปงฉากโหดเกินแล้วอะไปร์ท
การจะหยุดได้ก็มีเพียงวิธีเดียวคืดให้ D.o.D.o เทพสงคราม มาช่วยเพราะเปงคนที่ทำสัญญาให้ไปร์ท
(เพราะจ้าวปีศาทมีพลังเกือบถึงขั้นพระเจ้า)
การโจมตีหมดทุกคนนี้ไม่ใช่ตัวเองด้วย แต่จะหมายถึงพวกตัวเอง นะคับ
และเวลาอยู่ในสภาวะนี้ จะมีออร่า ด้านหลังเปงจ้าวปีศาทคับเดียวจะเอามาลงให้ดูคับ
แต่ตอนผมว่าอย่าเพิ่งให้ไปร์ทใช้ในตอนแรกเลยคับฉากเลยคับ มันจะยุ่งมาก

อาวุธ
ดาบคมมูระมูเก็น
-หากใส่พลังความมืดจะทำให้ เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด และจะดูดพลังความมือเวทย์ไปเรื่อยๆที่ใช้
ดาบพันชัย
-ดาบที่ไม่สามารถ ที่จะฆ่าใครได้แต่ทำให้แค่บาดเจ็บเท่านั้น หากจะฆ่า ดาบนั้นจะไม่ทำตาม
-รักษาสถานะผิดปกติของร่างการได้ส่วน1 ไม่รักษาหายขาด
-หากจิตดาบและเจ้าของเชื่อมต่อกัน แล้วใช่ท่ากระบวนลับ13 จะปรากฏดาบเล่มที่3
ดาบพันฆาต
-เรียกตามเงื่อนไขดาบพันชัย
-พลังดาบจะเพิ่มเท่ากับพลังเจ้าของที่มีอยู๋ (พูดง่ายๆ HP)
-สู้กับพวกเผ่า ปีศาท อสูร ผี ภูพ วิญญาญ ได้ดี
-จะปรากฏให้รูปภาพเงา อยู๋ได้ 10 นาที แล้วหายไป หากจะเรียกก็ต้องใช่กระบวนท่าลับ13อีกครั้ง แต่ห้ามใช่ท่าซ้ำกัน
[/quote]

เพิ่มข้อมูล คับพอดี ลืมเอามาใส่ ก็เลยเอามาเพิ่มนะคับ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 23 Nov 2008 - 15:36

LunaLoS พิมพ์ว่า:ประ
ตู

มา
จาก

โดราเอมอน เวอร์ชั่น อัพเกรดหรือป่าว

เปล่าคับ ประตูนี้มันเป็นแบบที่เข้าไปแล้วไงคุณต้องนอนเท่ากับวันจริงที่คุณไปถึง นะคับ

ปล อ่อโดเรมอนก็มีประตูนี้นิหว่า
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 23 Nov 2008 - 20:38

ไงใครที่มาดูแล้วก็ช่วยติด้วยนะคับ

ผมจะได้รู้สิ่งที่ ผิดพลาดไปบาง

... เห็นเข้ามากันเยอะเงียบไปเลย...
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Sun 23 Nov 2008 - 21:51

มะไหร่จะตีกะน้องปูต่ออออ

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 23 Nov 2008 - 21:57

ก็นั่งรอเทรินเขาคับ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sun 23 Nov 2008 - 22:54

แหะๆ พ่อน้องปูงานเข้าครับ

กราบขออภัยงามๆ leave me  alone
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by anisagod Wed 26 Nov 2008 - 13:07

ชอบมีดคับ

anisagod
Socialite

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Wed 26 Nov 2008 - 20:43

รูปอาวุธ ดาบ ของไปร์ทมาแล้วนะคับ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 18 Jan 2009 - 19:41

หวัดดีครับพี่ก่อ..
ติดตามตลอดนะครับ อิอิ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Thu 9 Apr 2009 - 11:20

เปลียนข้อมูลใหม่เตรียมรับรอบ 3 ครับ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 9 Apr 2009 - 13:53

คึ คึ คึ คึ คึ คึ คึ

น่าสนุกแฮะ...
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 9 Apr 2009 - 14:43

เเสดงว่า นิเตรียมรับมือคู่ต่อสู้ที่เก่งกาจเเล้วสินะครับ 555+
ความสามารถเดิมก็ดีเเล้วนิครับ เอาโหดไปใหญ่เลย??
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 9 Apr 2009 - 15:13

จะอัพโหดไว้ลองของกะ"ดาบดำ"รึขอรับ?

broke back /me ซ่อนไม้เด็ด

....

แม่จ้าว!! huh อย่าฆ่ากระผมเลยน๊า~
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics