CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...)

moemura
Denkiz
burningpoint
7 posters

Go down

ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) Empty ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...)

ตั้งหัวข้อ by burningpoint Sun 31 Oct 2010 - 17:51

ผมกะจะหาคนมาทำการ์ตูนด้วยกันมันโต้งๆนี่แหละ...
(แต่จะตั้งไปเลยมันก่อ....กระไรๆอยู่(อู้กั๋นง่ายๆคือเปิ้นเขิลน่ะ-*-))

ก็เลยถ้าใครกะจะหาคนช่วยคิดช่วยเขียนก็มาหากันที่นี่(น่าจะ)ได้เน้อ
(มาเถอะ ดีกว่าปล่อยให้โต้งๆอยู่คนเดียวนะT^T)

เข้าเรื่อง...
ประกาศ...คณะกรรมการคิดจะเขียนการ์ตูนแล้วห่วยแตกแห่งชาติ-*-"
ข้าพเจ้า NEED ผู้หนึ่งผู้ใดที่มีคุณสมบัติดังนี้
1.ขอแรงๆว่าอย่าคิดข่มกันเ้รื่องอายุกันผม
2.คิดเรื่องการ์ตูนได้สารพัดนึก(ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้)
3.แรงอึดเยอะ พร้อมลุย
4.จริงจัง ถ้าตั้งใจไว้ว่า "ชาตินี้จะเป็นมันให้ได้ ไอ้นักเขียนการ์ตูนเนี่ย.." จะรักมากๆ(?)
5.ไม่มีเหตุสำคัญอย่าตัดสาย/ปิดโทรศัพท์
ข้อสุดท้าย.หากมีรูปสมบัติมาด้วยจะพิจารณาเป็นพิเศษ(me/โดนอัด)

อันนี้ควรอ่าน
คุณสมบัติข้าเจ้่า
1.อายุ14
2.แรงอึดเยอะ ไฟแรงเกิน เกินความจำเป็น (บ้า)
3.ตั้งใจไว้ว่า "ชาตินี้จะเป็นมันให้ได้ ไอ้นักเขียนการ์ตูนเนี่ย.."ก็พยายามอยู่เนี่ย กลัวตายก่อนได้เป็น มีอะไรทำได้ก็รีบทำ
4.ขยันประสานงาน

ต่อติดมานะเออ....ส่งข้อความมาหลังไมค์แล้วกัน
ส่งมาเลยข้อความส่วนตัว ทิ้งเบอร์ไว้ด้วยนะ+เล่าเรื่องคุณมา
Socialite

birth : 12/09/1996

http://www.roigoo.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) Empty Re: ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...)

ตั้งหัวข้อ by 53 Sun 31 Oct 2010 - 21:28

อยากทำเหมือนกัน แต่ไม่คอ่ยจะผ่านข้อที่ห้ามปิดมือถือ
และก็ไม่ได้ถึงขนาดว่าจะเป็นให้ได้อะไรขนาดนั้น
แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากจะลองวาดส่งดู
จริงๆลองส่งไปแล้ว แต่คิดว่าไม่น่าจะผ่าน ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เมลตอบกลับมาเลย 55+ Crying or Very sad

แต่จริงๆเขียนระบุรายละเอียดของผู้สมัครแล้วน่าจะเขียนรายละเอียดของงานบ้างนะ

53
ผู้มาเยือน

ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) Empty Re: ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...)

ตั้งหัวข้อ by Denkiz Mon 1 Nov 2010 - 5:27

ความตั้งใจแรงกล้าดีครับ จริงๆควรเอางานมาลงให้คนที่สนใจได้ดูด้วยนะ
จะว่าไปก็ยังมีเวลาฝึกฝนอีกเยอะมากครับ เข้าใจในความมุ่งมั่น แต่ไม่ต้องรีบมากก็ได้
(หนุ่มสาวสมัยนี้ใช้ชีวิตรีบร้อนกันจริงๆ *0*)
ถึงยังไงก็ขอเอาใจช่วยครับ ถ้ายังมีความคิดแบบนี้อยู่ตลอด รุ่งแน่นอนครับ^^

Denkiz
Beginner

ตั้งหัวข้อ by moemura Tue 2 Nov 2010 - 6:11

moemura@live.com เอาเมลล์ไปก่อนแล้วกันครับ เด๋วจะส่งงานผมไปให้ดู ติดต่อผ่าน m ก็ได้นะ แต่ผมจะเริ่มจากโดจินก่อนอะนะ (กำลังทำไว้เรื่องนึงแต่ไม่ขายนะเอาไปแปะฟรี)

จะว่าไปปกติพวก บ.ก. ก็ไปจับนักเขียนโดจินมาเขียนประจำหลายรายแล้วอะนะ อย่าง ภานุ(สิงห์ไกรภพ) อย่าง จ่ากบ(คิริริน)(เอ๊ะ..หรือพวกนี้ไปสมัครเองหว่า)

moemura
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Tue 2 Nov 2010 - 9:32

อยากไปเหมือนกันนิ

แต่ฝีมือยังไม่ถึงขั้น อ่ะ

ขอฝึกฝนก่อนแล้วกัน
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by burningpoint Tue 2 Nov 2010 - 20:50

พี่น้องแม้ววววววว...
กำลังพยายามอย่างยิ่งอยู่เน็ตอืดโคตรรรๆ

ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) 34959684
อันนี้ภาพสีก่อนมันคือสีน้ำ(ใช้ลงแทนโคปิก)
ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) Show
ประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) Show

งานก่อนหน้า

งานล่าสุดนี่โหลดไม่ได้เจ้า
เน็ตอย่างอืดเลย
Socialite

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Tue 2 Nov 2010 - 21:48

บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีนักแต่งเรื่องมากเท่าไหร่ส่วนมาก
จะเป็นประเภทสายวาดแทบจะทั้งหมด

นักแต่งเรื่องไปหาใน บอร์ดประมูลครับเยอะมาก
www.pramool.com >>> เว็บบอร์ด >>> หมวดการ์ตูน หรือ หมวดแต่งนิยาย

ส่วนผลงานแนะนำให้โชว์แบบคอมมิคมังงะไปเลย จะได้ผลกว่าโชว์ภาพนิ่งๆ

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by burningpoint Wed 3 Nov 2010 - 21:49

ขอบคุณมากๆครับบ
สำหรับเว็บตอนนี้มีคนส่งมาบ้างแล้ว
น่าลุ้นดีจริงๆ ..ฮะฮะฮะ
Socialite

ตั้งหัวข้อ by eithviepa Sat 6 Nov 2010 - 17:35

ผมนี้แหละ 1 คน ที่จะเป็นคนแต่งให้ ใครก้อได้มาทีเถิด oh man
ลองดูผลงานก่อนนะ วิจารณ์ด้วยล่ะhttp://ctstudio.all-up.com/forum-f1/topic-t1623.htm

ติดต่อที่ eithviepa9@yahoo.com นะ
eithviepa
eithviepa
Socialite

birth : 21/10/1988

ตั้งหัวข้อ by burningpoint Sun 7 Nov 2010 - 13:37

เฮ้ยยย มาแรงขนาดนี้โอ้วต้องรับไว้ๆ หลังไมค์โลด แต่ทู้นั้นผมไม่เห็นรูป ห่ะๆๆๆ
Socialite

ตั้งหัวข้อ by eithviepa Sun 7 Nov 2010 - 15:08

ขอE-mailด้วยละกัน ส่วนถ้าสนใจ ก็ลองวาด 4-5 หน้าส่งมาให้ผมดูด้วย ออกแบบตัวละครมาด้วยนะ ตอนนี้รูปที่เห็นยังไม่ค่อยมั่นใจ หน้าตายังไม่เป็นธรรมชาติ หูฟังยังดูเบี้ยวๆแปลกๆอยู่ แต่ถึงยังไรก็ส่งเมล์มานะ เพราะภาพเดียวตัดสินอะไรไม่ได้หรอก แต่ชอบเรื่องลงสีกะรอยยับของเสื้อนะประกาศหาคู่[!?].....คุ่เขียนการ์ตูน=W=(คนอื่นๆก็มาหาได้นะ...) 421245

รู้ว่าnetไม่ดีเลยให้เวปโหลดให้ http://www.mediafire.com/?y7t9pcs886d9407
eithviepa
eithviepa
Socialite

birth : 21/10/1988

ตั้งหัวข้อ by kulthawat Sat 13 Nov 2010 - 23:53

แย้ก
แต่งเรื่องกะเขียนสตอรี่บอร์ดมันเป็นอะไรที่ผมเกลี้ยดเกลียด...
อย่างที่เรบบนๆว่าบอร์ดนี้ไม่ค่อยมีคนแต่งเรื่องหรอกครับ
แต่ถ้าสนใจก็แอดมาได้ shinking.sm@hotmail.com
kulthawat
kulthawat
Silver Star
Silver Star

birth : 03/06/1997
Placement : ตัวตนที่แท้จริงอยู่ในใจ

http://www.infinityart.forumotion.net

ตั้งหัวข้อ by look001 Thu 17 Feb 2011 - 15:48

หาคู่หู ช่วยกันทำการ์ตูนค่ะ ขออยู่ กรุงเทพ กะ สมุทรปราการ นะ อายุ ไม่จำกัด เราอายุ 14 อะ ทำคนเดียวไม่ไหวอะไม่เก่งวาดฉาก ติดต่อwook_001@hotmail.com Cool

look001
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน