CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^

4 posters

Go down

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ Empty Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^

ตั้งหัวข้อ by Punching Sat 14 Aug 2010 - 14:18

หายไปนานนะครับ ... แหะๆ

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ 0027copy

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ 0026copy

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ 0028copy

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ 0029v

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ 0030t

Punching
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ Empty Re: Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 15 Aug 2010 - 5:19

โอ้โหหหห

ยินดีต้อนรับกลับฮะ

กลับมาทีนี่ งานสะอาดมากๆเลย

/me แอบสูบ

แต่ถ้าดูดีๆจะมีสัดส่วนเพี้ยนด้วยแหละครับ Laughing
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^ Empty Re: Sketch เร็วๆ ลงใน A4 ครับ....ขอคำแนะนำด้วย^^

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Sun 15 Aug 2010 - 5:33

หายไปนานเลยนะครับ ฮา

งั้นสับล่ะนะครับ ............

รูปแรก ..... ส่วนอื่นไม่มีปัญหา แต่หัวเหมือนจะสูงไปครับ

รูป 2 ..... แขนกันช่วงตัวแลดูสั้นๆ ( ผู้ชาย ) ส่วนผู้หญิง สะโพกน่าจะยังแปลกๆ อยู่ ( แต่ผมก็อธิบายไม่ถูกแฮะ ฮา )

รูป 3 ..... ช่วงตัวกับแขนสั้นไปครับ

รูป 4 ..... รูปนี้ทุกส่วนไม่มีปัญหา แต่โครงหน้าเบี้ยวเล็กน้อย + ลูกตาข้างซ้าย ( ของตัวละคร ) สูงกว่าลูกตาข้างขวาครับ

รูป 5 สุดท้าย ...... ในส่วนของผู้ชาย ขาซ้ายกับขวาดูเหมือนจะไม่ค่อยเท่ากัน หากนั่งท่านี้เข่าขาข้างซ้าย ( ของตัวละคร ) น่าจะยกสูงกว่านี้ครับ และสงสัยว่าปืนจงใจวาดให้คว่ำลงไปแบบนั้นหรือเปล่า =w=? หากจงใจก็โอเคครับ ไม่มีปัญหา
ในส่วนผู้หญิงข้อเท้าดูเล็กไปนิ๊ดนึง ที่เหลือโอเชละครับ

แต่หากเทียบกับตอนสเก็ตปกติแล้ว ผมว่าสเก็ตแบบเร็วๆ จุดผิดพลาดยังเยอะอยู่ฮะ

ปล. มาเม้นต์แบบมึนๆ ก่อนนอนฮะ หากผมดูตรงไหนผิดพลาดไปก็ขออภัยด้วยเน้อ

Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 15 Aug 2010 - 9:26

เฮอะ = =
ดูรวม ๆ ดีมากเเล้วครับ
เลย 60 % เลยละครับ Very Happy งานสวย ๆ

งานดูนุ่มนิม เเละ พริ้วไหวดี
จุดเด่นที่ผมชอบ เลย ก็คืองานไม่เเข็งเป็นส่วนใหญ่ *-*

รอชม ภาพต่อ ๆ ไปครับ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics