CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ

4 posters

Go down

สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Empty สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ

ตั้งหัวข้อ by May-ru Wed 12 May 2010 - 1:49

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีชาวบอร์ดทุกท่านนะคะ

เราไม่เคยคิดจะเข้าบอร์ดที่นี่เลยเพราะไม่ได้สนใจเกี่ยวกับนักเขียนการ์ตูนเท่าไหร่ (ชอบอ่านของคนอื่นมากกว่าค่ะ สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_lol )

เข้าเรื่องกันดีกว่า..

เมื่อไม่กี่วันนี้ได้ไปซื้อหนังสือการ์ตูนในเครือ CTS. เรื่อง God mate มาค่ะ

แค่เห็นภาพหน้าปกก็รู้สึกถูกชะตาแล้ว (เพราะคิดว่ามันจะแอบวาย T0T) แต่พออ่านมาจนจบมันก็ไม่ค่อยจะเข้าทางวายสักเท่าไหร่ (ปาดน้ำตา)

พออ่านจบเห็นหน้าหลังสุดของหนังสือการ์ตูนจะมีให้เขียนแบบสอบถาม.. เป็นครั้งแรกที่อยากแสดงความคิดเห็นมากๆ คงเพราะเป็นการ์ตูนของคนไทยด้วยล่ะมั้งคะ เลยอยากที่จะติชมเพื่อให้วงการ์ตูนไทยก้าวหน้ามากยิ่งขึ้น และด้วยใจที่อยากติชม(จนเกินเหตุ) เลยรีบเก็บหนังสือเข้าตู้แล้วเปิดคอมเสิร์ดหาเว็บบอร์ด CTS. ทันทีค่ะ! สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_lol

อืม... เอาเป็นว่าความเห็นต่อจากนี้ เป็นความเห็น "ส่วนตัว" ของเราเพียงคนเดียวหลังจากอ่านการ์ตูนเสร็จนะคะ ถ้าทำใหเคืองหรือไม่พอใจก็ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงจ้ะ สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_sad

- เนื้อหาด้านล่างค่อนข้างสปอยเนื้อเรื่อง เล่ม 1 ใครไม่อยากโดนสปอยก็ข้ามๆไปนะจ้ะ -

ก่อนอื่นต้องขอชมคุณ สุรณัฐ
อิสระมงคลพันธุ์ ผู้วาดเรื่องนี้ว่า...

ลายเส้นสวยมากกกกกกกกค่ะจอร์ดดด!! =[]=! ยิ่งพระเอกกันต์ของเรานี่แบบว่า ตาหวานน่ารักน่ากอดมากมายค่ะ (กรี๊ด~)
อ่านไปจนจบเล่มก็ไม่ค่อยเจอลายเส้นเผาเลยด้วย นับถือในเรื่องลายเส้นจริงๆค่ะ ยิ่งตรงเส้นผมตวัดๆของกันต์แล้วชอบมาก ดูพริ้วไหวดีค่ะ

หลังจากที่อ่านไปเรื่อยๆก็แอบหัวเราะมุขตลกในเรื่องไปหลายมุขเลยค่ะ ปกติเราหัวเีราะยากนะ ยิ่งเป็นพวการ์ตูนแล้ว..จะปล่อยมุขอะไรมาเราก็ไม่ค่อยขำ แต่การ์ตูนเรื่องนี้มุขมันฮาได้ใจจริงๆค่ะพี่น้อง ฮ่าๆ

เอาล่ะ.. มาถึงจุดที่เราค่อนข้างไม่ชอบบ้างดีกว่า ก็คงจะเป็นความสัมพันธ์ระหว่างกันต์กับเมย์นั่นล่ะค่ะ (ไม่ใช่ไม่ชอบเพราะมันไม่วายนะคะ! =[]=!!) แต่เพราะเราคิดว่า สองคนนี้รู้สึกรักกันง่ายเกินไป เอ่อ.. จริงๆก็พอเข้าใจนะคะว่าเป็นเพื่อนสมัยเด็กกัน แต่เราอ่านแล้วมันทะแม่งๆน่ะค่ะ ทั้งๆที่คู่นี้ก็รักกันหวานแหววพอใช้ได้ แต่ในความรู้สึกของเรามันดูรวบรัดแล้วก็เร็วเกินไป ไม่ค่อยรู้สึกอินกับความรักของสองคนนี้เท่าไหร่ค่ะ.. ถ้าจะให้สองคนนี้อยู่กันแบบเพื่อน ทะเลาะกัน เป็นคู่กัดกันสักระยะแล้วความสัมพันธ์ค่อยก่อตัวขึ้นอีกครั้ง อันนี้น่าจะดีกว่าค่ะ (แต่อ่านไปแค่เล่ม 1 ก็ยังตีความมากไม่ได้)

- เพิ่มเติม : แอบจั๊กจี้ตอนอ่านเรื่องนี้นิดหน่อยเพราะดันชื่อ เมย์ เหมือนกันค่ะ >__< แอบจิ้นตัวเองลงไปแทนเลยนะคะเนี่ย 555

ส่วนอีกเรื่องคือ.. กันต์ พระเอกของเรื่องนี้.. ตอนแรกๆบทเด่นมากๆ (ก็เพราะเอกนี่นา!) แต่ทำไมพอเข้าช่วงท้ายๆเรื่อง เราแอบคิดว่ากันเหมือนตัวประกอบเลย อาจจะเพราะบุคลิกของเขาที่พูดน้อยกว่านางเอก.. แล้วก็ดูสงบเสงี่ยมน่ารัก <<ประโยคหลังเป็นจินตนาการของเราล้วนๆ สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_twisted เลยทำให้ดูด้อยลง ( 3 หนุ่มจตุรเทพ ดูจะเด่นกว่าด้วย)
แต่อันนี้ก็เข้าใจว่า อยากถ่ายทอดเรื่องราวของแต่ล่ะคน (แต่มันก็ดูเร็วไปอยู่ดี น่าจะให้คนอ่านทำความรู้จักกับพวกตัวละครอื่นๆ ให้มากกว่านี้ ไม่งั้นพอเล่าถึงพวกความหลังมันจะไม่อินเลยค่ะ) อย่างของนายเอกับเมย์นี่ เราไม่อินเลยนะ อยู่ๆก็บอกว่าชอบเมย์เฉยเลย ไอ้เราก็นั่งตาค้างไปพักนึง แอบคิดว่า "เห้ย! เป็นไปได้ไง!!"

แต่เราก็ตัดสินมากไม่ได้ (แต่พิมพ์ซะยาวเลย -__-'') เพราะยังอ่านแค่เล่ม 1

เอาเป็นว่าจะคอยติดตามผลงานของคุณ
สุรณัฐ ต่อๆไปนะคะ ^^

อ้อ! เกือบลืมอีกอย่างนึงค่ะ.......

อะ.. อยากเห็นกันต์ใส่ชุดกะลาสีเป็นบ้าเลยค่ะ! อร๊าย~ =////= เป็นหนุ่มแว่นที่น่ารักที่สุดแห่งปีเลย

เฮ้อ.. พิมพ์ซะเหนื่อยเลยค่ะ ขอย้ำว่าข้อความข้างต้นเป็นความรู้สึกส่วนตัวของเราเองหลังจากที่อ่านจบ อาจจะไม่ตรงใจใครไปบ้างก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
แต่เราคันไม้คันมืออยากเข้ามาติชมเืรื่องนี้มากๆ เพราะชอบ(กันต์)เป็นการส่วนตัว
สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_twisted

ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบถึงบรรทัดนี้นะคะ สวัสดีค่ะ ^^

May-ru
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Empty Re: สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ

ตั้งหัวข้อ by inbloom Wed 12 May 2010 - 11:32

ครับ! อ่านแล้วเหมือนกันเรื่องนี้ผมว่าขำๆและอ่านง่ายดีนะ เหมาะแก่การอ่านก่อนนอนหรือเครียดๆอยู่ประมาณนั้นเลยล่ะ
จุดดี!แต่ไหนแต่ไรมาผมเห็นงานหนังสือทำมือ หรืองานที่เคยเขียนมาก่อนของเค้า จะตลกและอ่านสบายมากมุขที่ใช้ก็เข้าใจง่าย!
จุดที่ว่าไม่ค่อยดี!คือเรื่องของความสัมพันธ์ของตัวเอกน่ะแหละนะ ประมาณนางเอกกำลังจะได้แฟนแต่แฟนคนนั้นดันไปชอบพระเอกแล้วโกรธ แต่พอรู้ว่าเป็นคนเมื่อตอนเด็กเรื่องก็จบแบบhappyไปเร็วนี้ด..น่าจะมีฉากประมาณคนที่สารภาพกะนางเอกตอนแรกมาแย่งกันจีบพระเอกกับนางเอกน่าจะฮามากกว่านี้อีก(พระเอกหน้าสวยซะขนาดนั้น)คงต้องลุ้นว่าสาวน้อยหน้าเหมือนมิโอะ(K-ON)จะมาเป็นตัวแปรได้ขนาดไหนในเล่ม2
รออ่านต่อนะ
inbloom
inbloom
Bronze Star
Bronze Star

Placement : ยืนอยู่บนเส้นแห่ง อนีนตกาล

http://inbloom.exteen.com/

สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Empty Re: สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ

ตั้งหัวข้อ by Lockman Wed 12 May 2010 - 17:18

นึกว่าเราจะรู้สึกไปเองคนเดียวซะอีก สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_surprised

ความสัมพันธ์ของคู่พระคู่นางนี่รวบไปจริงๆ แหละครับ แต่ความฮาก็กลบจุดนี้ไปทำให้อ่านลื่น~ไปยันจบเล่มน่ะนะ สวัสดีค่ะ อยากเข้ามาติ-ชม การ์ตูนเรื่อง God mate ที่เพิ่งซื้อมาอ่านจ้ะ Icon_lol รวมๆ สนุกดีครับ
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by brother_karate Fri 20 Aug 2010 - 11:42

คุณคาโอริ ฮีโร่ มีเรื่องสั้น "แฟนผมเป็นสาวดุ้น" ใน ชั่วโมงนี้มีรั่ว Error Hours เล่ม ๑ ลองหามาอ่านดูครับ

brother_karate
V.S.O.P.

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics