CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

PoJeaWa LittleGirl
WanTaLeng
trio-jam
Ehiin_teeth_Whale
8 posters

Go down

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Empty อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Sun 9 May 2010 - 8:18

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Untitled-3-2

มีคำแนะนำเจอตรงใหนขัดตาหรือดูผิดเพี้ยนกรุณาช่วยคอมเม้นใว้ด้วยครับ อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 746866

แก้ไขล่าสุดโดย Ehiin_teeth_Whale เมื่อ Sun 16 May 2010 - 14:14, ทั้งหมด 5 ครั้ง

Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Empty Re: อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 9 May 2010 - 8:31

มือเล็กไปนิดนึงมั้ง...

คราวหน้าเอาลงกระทู้งานเก่าก็ได้ครับ จะได้ไม่เปลืองกระทู้มากนัก
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Empty Re: อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 9 May 2010 - 9:49

เนตรนารีไม่สวมถุงน่องครับ ฟันธง!!! อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 973587
สาวแว่นสไนเปอร์เข้ากันแบบแปลก ๆ ดีครับ 555

แบบนี้ 'จารย์ Lockman แกชอบ เหอ ๆๆ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sun 9 May 2010 - 15:26

เนตรนารีสายพันธุ์โทโฮวนี่นา อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 584746

ตรงมือนั่นแหละฮะ ที่เล็กไม่สมดุลกับหน้า

ถ้าจะให้ดีลองอัพให้ฝ่ามือใหญ่อีกหน่อย และวาดนิ้วให้เรียวยาวก็จะดีแล้วล่ะฮะ

ใบหน้าและลำตัวดูสมตัวดีแล้วฮะ

อ้อ อีกอย่าง ต้องเก็บรายละเอียดให้ครบด้วยฮะ มันมีเส้นเหลื่อมตรงปืนน่ะฮะ

ทำให้ปืนเหมือนเลือนลางดูไม่หนักแน่นไป

ส่วนสี น่าจะใช้บรัชที่เป็นair brush หัวฝุ้งๆเก็บตรงเงา จะทำให้มันดูเนียนๆนะฮะ

ทีธซังลงแสงเงาสวยแล้วฮะ ฝีมือร้ายกาจๆ

พยายามและเอามาลงอีกนะฮะ

............

วาว่า นิวส์ รายงาน

PoJeaWa LittleGirl
Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Mon 10 May 2010 - 10:10

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 68873__4copy-2

Beginner

ตั้งหัวข้อ by ultima01 Tue 11 May 2010 - 9:40

ชอบรูปเนตรนารีนะครับ น่ารักมากมาย อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 973587

รูปที่ 2 พอได้นะครับ แต่ถึงจะเป็น ญ อกกระดานก็เถอะ ก็ไม่น่าจะราบเรียบขนาดนั้นนะครับ... (หรือมันเป็นผู้ชายแต่ง ญ อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 945210 )

นิ้วมือยังสั้นไปน่อ เหมือนเด็กไม่กี่ขวบที่มือดูบวมๆอ่ะ นิ้วควรจะยาวขึ้นอีกหน่อยให้เหมาะสมกับตัวละครนะครับ อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น 667234

ป.ล. เส้นยังสั่นๆอยู่น่อ
ultima01
ultima01
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Tue 11 May 2010 - 11:15

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

เธอเป็นครูประถมของผมครับแล้วเธอก็มีอยู่แค่นั้นจริงๆ............ฮา

Beginner

ตั้งหัวข้อ by Lockman Tue 11 May 2010 - 11:24

ฝึกตัดเส้นแหล่มๆ มือนิ่งๆ ให้มีน้ำหนักจะช่วยเพิ่มคุณค่าของงานได้เยอะ ขอชมที่เอา texture มาตกแต่งงานครับ แต่ยังไงพื้นฐานก็สำคัญอยู่ดี

ครูประถมเลยต้องปรับ size ให้เข้ากับนักเรียนประถมรึเปล่าครับ? อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Icon_lol

ป.ล.เนตรนารี? ไม่เลวนี่ แต่สุดยอดของสุดยอดต้อง "เนตรนารีสมุทร"
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Wed 12 May 2010 - 23:06

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Untitled-1copy-5

Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 13 May 2010 - 10:30

กระโปรงผิดระเบียบ!!!!(ก็มันจริงอ่ะ สั้นเต่อแถมมีระบาย lol)

แขนลีบมากมาย+เงาบนผิวบางไปนะ(ลืมลงเงา RPG รึเปล่า? ที่มือด้วย)

ปล.รองเท้าพื้นบางๆ เดินมากๆมันเมื่อยนะ อิอิ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Thu 13 May 2010 - 21:46

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Copy0copy

Beginner

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 14 May 2010 - 3:25

โอวววไม่ธรรมดาเหอๆๆ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by Lockman Fri 14 May 2010 - 14:00

ฝึกเรื่องแสงเงากับน้ำหนักสีอีกหน่อยนะครับ มาแนวนี้นี่ไม่เลวทีเดียวเทียว
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Sat 15 May 2010 - 1:26

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Charcopyขอคำแนะนำด้วยครับ

Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 16 May 2010 - 13:32

ชอบงานของทั่น Ehiin_teeth_Whale จริงๆฮะ

มีแต่งานน่ารักๆ Embarassed

ผมเนคุง ยินดีที่ได้รู้จักเน้อ Very Happy
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale Sun 16 May 2010 - 14:14

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น Copyแสงเงาถูกรึยังครับ

Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 16 May 2010 - 17:00

นี่มันอาร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย Embarassed
(ลายทางด้วย สุดยอด!!!)

แสงเงายังบางและน้อยไปนะฮะ

อย่างตรงกางเกงในแสงเงาดูโล่งเลยครับ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน