CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

BenQ11
กบี่
LinEBaSS
ultima01
Deemo
Smile z *
By~ne
NuSinE
snellsnail
YunozukaE
siwawuth
Xano
black-rayz
แมวดำ'PuNKY
heroanurak
seijiblaze
trio-jam
prim_15505
Red_Romanov
O-kun.
24 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 Empty Re: สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sun 29 Nov 2009 - 21:35

โห เจ๋งอะโอซังงงงงงง *[ ]*

วาดสะอาดเรียบร้อยดีอะ อนาคตไกลนะเด็กคนนี้

เก็บรายละเอียดดีค่ะ

เห็นแล้วอยากมุดดิน (แก่แล้วยืดยาดอะนะ =w=""")

วาว่านะคะ

ระยะนี้มาช้าตลอด ไม่สายที่จะทำการรู้จักเด็กใหม่น้า ฝีมือเมพอีกคนละ

ติดตามงานต่อๆไปนะคะ

PoJeaWa LittleGirl
Shooting Star

birth : 12/11/1990

ขึ้นไปข้างบน Go down

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 Empty Re: สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 30 Nov 2009 - 10:46

ภาพยังคงความสะอาดตาเหมือนเดิม สื่อได้ดีคับ

แต่ถ้าจะชัดเจนกว่านี้ ต้องลงสีและตัว

..ปล. ไม่มีอะไรหรอก แค่อยากเห็น = = เอิ๊ก
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Mon 30 Nov 2009 - 22:43

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนต์นะคะ จะพัฒนาฝีมือต่อไป^^

นานๆทีจะได้อัพลง(ช่วงนี้ยุ่งมากค่ะ= =)

ภาพแนวเดิมค่ะ..
**ที่ชอบวาดแนวนี้คงเพราะ'มันมันส์ดี'ล่ะมั้งคะ สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 Icon_lol เวลาวาดพวกปีศาจ
ไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ ยำๆใส่เลย เติมนู่นเติมนี่ แล้วมันก็ออกมาเป็นรูปเป็นร่างเอง
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 Img0002ku

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 68146015
แพนด้า "จ้วงจ้วง"(ตั้งชื่อให้มันอีก= =)ตัดเส้น ถมดำ
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 Img0003qo

ว่างๆจะลองทำภาพสีดูนะคะ(ไม่รู้จะงามมั้ย แต่หัดๆไปเหอะเรา- -a)

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Mon 30 Nov 2009 - 22:54

สุดยอด แล้วล่ะครับ ^^

เชื่อ ผม

ฝึก ฉาก หลัง กับ แต่งเรื่อง ผมว่าเข้า วงการ ได้สบาย
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 30 Nov 2009 - 23:12

โอ้วมาเพิ่มแล้ว

วาดได้หลายแนวเลยนะเนี้ย...
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 30 Nov 2009 - 23:28

ไม่ธรรมดาเลยแฮะ เยี่ยมจริงๆฮะ ผมก็ชอบงานทั่นนะ

มีไอเดียสร้างสรรค์ออกแบบสัตว์อสูรได้ดีจริงๆนะนี่ Very Happy

แต่ที่อยากจะให้ทำก็ลองเล่นมุมกล้องดูหน่อยนะครับ

มันจะทำให้งานน่าสนใจขึ้นจมเลยล่ะ พยายามเข้าฮะ สู้ๆ

ยังติดตามอยู่ตลอดฮะ haha
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 1 Dec 2009 - 19:16

แม่เจ้า~

อย่างงี้มีรุ่งกับรุ่งแหงมๆVery Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Tue 1 Dec 2009 - 19:28

นี่ ขนาดท่าน ยังไม่ตัดเส้น นะ .... น้ำลายหกเลย ผม - -

อะไรจะโหดขนาดนี้เนี๊ย!!
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by mysecretzz Tue 1 Dec 2009 - 21:36

อ่ะ อายุเท่ากันเลย เราก็ยุ ม.2
mysecretzz
mysecretzz
Silver Star
Silver Star

birth : 22/06/1995

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Tue 1 Dec 2009 - 21:53

=[]=!? อึก...นี่สินะ...ฝีมือที่แตกต่าง...
....แพ้เด็กม.2....ลายเส้นเฉียบมาก....อุ... สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ - Page 2 757234
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Wed 2 Dec 2009 - 19:06

ไม่ทำมะดา อะฮื้อ ไม่ทำมะดา

โหย สุโก่ย สุดจ้อดเลยค่ะ

งานเนี้ยบจริงๆ ใจเอาขนาด

มีฝีมือติดตัวอยู่แล้น ฝันหั้ยไกลไปให้ถึงเลยค่ะ...
Angel_Benten
Angel_Benten
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 3 Dec 2009 - 7:05

อายุ เท่านี้วาดได้ ขนาดนี่ นับว่ายอดไปเลยครับ Very Happy

+ +b รอชมอยู่นะครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน