CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ผมจะซื้อ Executional ตั้งแต่เล่ม 1-13 ยังไงดี ?

2 posters

Go down

ผมจะซื้อ Executional ตั้งแต่เล่ม 1-13 ยังไงดี ? Empty ผมจะซื้อ Executional ตั้งแต่เล่ม 1-13 ยังไงดี ?

ตั้งหัวข้อ by exeman Sat 31 Oct 2009 - 14:25

ตัวเกล้ากระผมนั้นเป็นเด็กต่างจังหวัด อาศัยอยู่ นครสวรรค์น่ะขรับ ... กระผมเองก็ไม่เห็นว่ามันจะมีแหล่งขายหนังสือใหญ่ๆที่ไหน ... หรือมันมีหว่า ใครอยู่นครสวรรค์บอกผมทีนะฮะ

อืม ... แต่ถ้าไม่มีละก็ มีวิธีัสั่งซื้อออนไลน์ไหมล่ะ .... แล้วสั่งซื้อยังไงรึ ..... อืม .... ถ้าใครรู้วิธีก็ช่วยบอกผมด้วยนะครับ เฮ้อ ...

exeman
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ผมจะซื้อ Executional ตั้งแต่เล่ม 1-13 ยังไงดี ? Empty Re: ผมจะซื้อ Executional ตั้งแต่เล่ม 1-13 ยังไงดี ?

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 2 Nov 2009 - 11:24

ถ้าจะเอานะ แนะนำว่าปิดเทอมตุลา หรือ ปิดเทอมใหญ่เมษา หาเวลามาเข้ากรุงเทพ
มาที่งานสัปดาห์หนังสือ อ่าคับ เขาแพ็คในในราคาที่ถูกกว่าปกติมากกก ไม่ว่าจะเก่าหรือใหม่เขาก็มาขาย
มาที่บูทของสยามอินเตอร์นะขอรับ

ส่วนต่างจังหวัดนั้น น่าจะมีร้านขายการ์ตูนใหญ่ซักร้านนะคับ (ไม่แน่ใจว่านครสวรรค์มีป่ะ แต่ศรีสะเกษมีสองร้าร้าน) เขาจะขายเยอะๆอ่าคับ

แล้วถ้าจะสั่งจากอินเตอร์เน็ท ก็จะมีเว็บสากลของการ์ตูนทุกค่ายคือ www.comtoon.com
ถ้นเน้นเฉพาะการ์ตูนของสยามอินเตอร์ละก็ ลองไปที่เว็บของสำนักพิมพฺเขาโดยตรงดูนะคับ
ที่ http://www.smm.co.th/ (ไม่ค่อยแนะนำให้สั่งผ่านเน็ทบางเจ้าเท่าไหร่ มันยุ่งยาก กับการโอนเงิน
บางเจ้างุบงิบไม่ยอมส่งให้ก็มีอ่าคับ)

หรือไม่ก็ไปตามร้านเช่าการ์ตูนอ่าคับ ถ้าเขาคัดการ์ตูนออกมาขาย หรือร้านเขาจะปิด ก็จะมีโปรโมชั่นขายออก (น่าจะง่ายและถูกที่สุด) ประมาณนี้นี่แหละคับ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics