CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

WanTaLeng
PuzZ
seijiblaze
ChawSpinNer
YunozukaE
Angel_Benten
junkcity
izeee
vantimiglia
แมวดำ'PuNKY
Formthejok
totaekuman
By~ne
ivalrina
pattanakorm
trio-jam
MikZ
prim_15505
saga79
23 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม - Page 2 Empty Re: อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 27 Oct 2009 - 23:57

prim_15505 พิมพ์ว่า:
trio-jam พิมพ์ว่า:^
ไม่แน่...อีกหน่อยเราอาจเห็นโครโน่กับฟอลคอนเป็นแอนิเมชั่นก็ได้นะเออ อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม - Page 2 Icon_lol

เห็นในฝันใช่มั้ยคับทั่นแจม อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม - Page 2 Fresse
พูดซะ...(ใจร้ายยยยยยยยยยย)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม - Page 2 Empty Re: อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Wed 28 Oct 2009 - 0:27

เป้าหมายของผม! คือการได้ขีดเขียนและวาดลวดลายอยู่บนเส้นทางมืออาชีพครับ

แล้วผมก็อยากจะเป็นแกะดำที่โดเด่นในหมู่แกะขาวทั้งหลาย(อันนี้ผมหมายถึง อยากโดดเด่นด้วยไสตล์ของตัวเอง)

ผู้สนับสนุน! พ่อแม่ ไม่ว่าอะไร ไม่ขัดขวาง และไม่สนับสุน ปล่อยผมไปตามทางที่อยากเดิน ครับ

ปล. อีกอย่างหนึ่ง ผมอยากมีส่วยพลักดันให้การ์ตูนไทยได้แจ้งเกิด ในวงการการ์ตูนโลกครับ!!

haha
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Wed 28 Oct 2009 - 19:02

vantimiglia พิมพ์ว่า:หาค่ายที่ชอบแล้วสมัครเข้าไปทำงานให้เป็นที่รู้จักก่อน แล้วค่อยแยกตัวออกมาทีหลังจะดีกว่าน่ะยูโน่ ถ้าเปิดค่ายใหม่เองนี้มันดังยากมากเลยน่ะ

ขอรับแหะๆ.....ก็กะว่าอยากไปทำงานกับGonzo ไม่ก็ Sunrise อ่าคับแหะๆ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 28 Oct 2009 - 21:19

เป้าหมายในชีวิตผมก็มีหลายอย่างอะคับ แต่ตอนนี้จับประเด็นหลัก ๆ ก็คือ "เลี้ยงชีพด้วยการ์ตูน"
ซึ่งก็คือทำงานเก็บตังค์ด้วยการวาดการ์ตูนน่ะเอง ซึ่งก็ปั่นกันตาแหกอยู่ทุกวันอยู่แล้ว
เป้าหมายในอนาคตคือ อยากจะปลูกบ้าน ทำสวน ด้วยหลักการเศรษฐกิจพอเพียง
กินอยู่ใช้สอยด้วยตนเองเสร็จสรรพ เสร็จจากทำไร่ทำสวนก็มาฝึกมวย วาดรูป อ่านหลังสือธรรมะ
โอ้ ถ้าได้แบบนี้ชีวิตนี้ผมก็ไม่ต้องการอะไรแล้วล่ะ อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม - Page 2 Icon_biggrin
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Thu 29 Oct 2009 - 0:24

ตอนนี้สำหรับผมยังไม่แน่ใจน่ะรู้สึกเหมือนกับเดินไปแบบไร้จุดหมายยังไงก็ไม่รู้ไปเรื่อยๆๆ แต่ก้มีที่เวลาว่างหลักๆก็วาดการ์ตูนเนี่ยแหละครับวาดแล้วสบายใจ ^ ^
คนที่คอยสนับสนุน....ไม่มีนะครับตัวเองล้วนๆอุปกรณ์วาดเก็บเงินซื้อเอง - - ถึงจะเรียนคนละสาขากับที่ตัวเองชอบแต่ก้พยายามหาเวลาบากบั่นศึกษาแหละครับตอนนี้รู้สึกว่าเหมือนกับมันมาถึงจุดที่ตันเด้งให้ขึ้นกว่านี้ไม่ได้หรือได้อีกก็ไม่รู้เหมือนกัน - -
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Aion~ Sun 8 Nov 2009 - 18:31

"ความอิสระ" คือเป้าหมายของผม...
ผมต้องการเพียงแค่....
ให้ตนทำอะไรตามใจ เป็นอิสระดั่งสายลม...
อยากเป็นนู่นเป็นนี่....
คิดไปเรือยเปื่อย....

เมื่อผม ป.5
ตอนนั้นผมอยู่ต่างจังหวัด
ผมได้รู้จักหนังสือเล่นนึง..
หนังสือเล่นนั้นชื่อ...
"How to draw manga"
ตอนแรกนั้น ผมไม่ใส่ใจอะไรเลย
คิดว่าเป็นหนังสือไร้สาระ
และผมได้ลองอ่านเล่นๆ
เพียงไม่กี่หน้า...
แต่มีหน้านึง ที่ทำให้ผมคิดได้...
"คำนำ"
ผู้เขียนต้องสารสื่อให้ถึงสิ่งบางอย่าง
ที่ทำให้ผมลองมาหัดเขียนการ์ตูน
และแล้ว...
เมื่อผมจบประถม
ผมเขียนการ์ตูนเรื่องแรกในชีวิตจบ...
ครูบอกว่าผมมีพรสวรรค์...
ผมดีใจมาก กลับมาบ้านบอกป้า
ป้าผมกลับดุ แล้วบอกว่าจะส่งมาอยู่กับพ่อแม่ที่กรุงเทพ...
เขาบอกว่า...
"วาดแล้วทำให้อนาคตตัวเองดีหรอ หัดทำอะไรที่มีประโยชน์บ้าง..."
แล้วเขาก็เผาหนังสือการ์ตูนที่ผมสะสมมา (ยูกิครบทุกเล่ม)
แล้วรุ่งขึ้นก็มาส่งผมมากรุงเทพ
จากนั้นผมก็ทำตัวอยุ่ในกรอบมาตลอด

จนกระทั่ง...
ผมมาเจอกะไอ้บ้าคนนึง (ใส่แว่น หน้าสิว ไม่รู้ใคร...)
กำลังหัดวาดรูปอยู่ที่โรงเรียนตอนปรับพื้นฐาน
ขนาดตอนเรียนมันก็ยังวาด...
วาด...
และ วาด...
ทำให้ผมคิดได้ว่า...
"คนเราตั้งใจทำอะไร ก็ต้องทำให้เต็มที่"
แล้วจากนั้น
ผมก็...
จับมือเป็นคู่หูไอ้นั่น...
จนวันนี้...
^^

ในตอนนี้
ผมคิดได้อีกแล้วว่า
ควรแบ่งเวลาให้ถูก
เรียนเป็นเรียน
งานอดิเรกคืองานอดิเรก
ความฝันคือความฝัน
ทั้งนี้...
เพื่ออนาคตของตัวเองคนเดียวครับ

"เข้าหัวข้อ"
ผมอยากทำงานราชการ (ตำรวจ) ครับ!!
(เพราะมีเวลาว่างเยอะ เอามาวาดคอมมิก อิอิ)

Aion~
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/08/1994
Placement : อยู่ในโลกที่มีเธออยู่♥♥♥

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 8 Nov 2009 - 22:49

ู^
^
มาเป็นตำนาน แจ่มมากครับ =w=

how to draw manga ใช่ที่ปกเขียวๆ เปล่าครับ =[]= ถ้าใช่ก็เล่มเดียวกะที่ผมขุดเจอตอนป.6 เลยแหงๆ
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 9 Nov 2009 - 0:18

เค้าอ่านมากันตั้งแต่เด็ก ไอ้เราวาดแทบตาย พึ่งได้มาอ่านตอนขึ้นปี 2
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Mon 9 Nov 2009 - 0:30

ว่าแล้ว ก็ ขอ ละเลงงงง

ผมไปสอบ นิเทศศิลป์ ก็เนื่องอยากเป็นกราฟฟิค หรือไม่ก็พวก ออกแบบสื่อต่างๆ ก็โดนผู้ใหญ่เค้าหาว่า

"จบมาก็ไปเขียนรูปที่โรงหนัง" (ป้าย หนังต่างๆอ่ะครับ) ทั้งที่ พวกเค้าไม่เข้าใจเลย ว่าทุกวันนี้

ปกนิตยสาร โปรชัว โฆษณา ไวนิล หรือ กระทั่ง สิ่งที่เขารับรู้ได้ ข่าวสารส่วนใหญ่ แม่กระทั่ง ตราสัญลักษณ์

หรือป้าย ต่างๆ ล้วนมาจาก ความคิดของพวกนักออกแบบทั้งนั้น (ส่วนใหญ่ นิเทศศิลป์ ด้วยซ้ำ ถ้ามองกว้างๆ)

ผมก็ไม่รู้นะครับ ไม่ได้อยาก ต่อว่า ผู้ใหญ่หรอกครับ แต่แค่อยากบอกว่า ให้เค้าดูถูก หรือให้เค้าพูดไปเหอะ

ตอนนี้ แต่ถ้าเรารักที่จะทำ เราชอบที่จะทำ ให้รู้สิครับ ว่าเราจะไม่พัตนา ของแบบนี้ความก้าวหน้าในอนาคต

เป็นตัวตัดสินครับ อย่าไปกลัวครับ ตอนแรกจะออกมายังไง ก็ช่างแต่ก่อน วาดร่งวาดรูป ผมมาจากการ์ตูน ก้าง

ปลา ทั้งนั้น มาถึงขนาดนี้ได้พอวาดคนให้ดูเป็นคนก็พอใจแล้ว ไม่ไหว ไม่ไหว ผู้ใหญ่หัวโบราณ เกินไปจริงๆ

(สำหรับคนบางคน) ตอนแรกผมก็โดนว่านะครับ โดนถามสารพัด ว่า เออ ไปเรียนด้านนี้ จบมามีงานรองรับไหม จะไปทำงานอะไร ไปเรียนบัญชี เรียนหมอ ไม่ดีกว่าเหรอ วิศวะก็ได้ เนี่ยยยดูดิ่

กี่ร้อย กี่พันคน อยากไห้ลูก ได้เป็น วิศวะ หมอ บัญชี ทั้งนั้น ไอสามอย่างนี่มันเข้าประเด็น TOP CHART

ไปแล้ว - - ตูล่ะหน่าย เอาเถอะครับ ตอนนี้ ผมบอกกับครอบครัวว่า ให้ลูกได้เรียนสิ่งที่ชอบ เถอะ

ยอมตามใจ ตอน มอปลาย ไปเรียน วิทย์-คณิต แล้ว ตมใจครอบครัวแล้ว พอขึ้นมหาลัย ขอลูกเลือกสิ่งที่

ชอบเถอะ ... ยังดีนะครับ ครอบครัวผมยอม เค้าบอกว่าจะเรียนอะไรก็เรียนไป - - ชิส์

แต่ก่อนหน้านั้นอ่ะดิ หลายคนมา เพ่งเล็ง ยังงุ้น ยังงี้ จริงๆแล้วก็ขอบใจแหละ ขอบคุณด้วยที่เป็ฯห่วงอนาคตเรา

เอง แต่การได้เลือกเรียนเลือกที่จะทำ ในสิ่งที่เราชอบ ดีกว่าไปนั่ง เรียนนั่งทำในสิ่งที่เราไม่ชอบเลยดีกว่า จริง

ไหม ล่ะ ?

(บ่นซะยาว ระบาย ซะ แง่งๆๆ ขอบคุณครับ!)
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Tue 10 Nov 2009 - 18:19

ตอบแบบปกติ ยังไม่รุ ล่องลอยไปวันๆ

ตอบแบบคนธรรมดา อยากเรียนจบ(โดยที่เกรดสวยๆ)

ตอบแบบที่อยากทำ เรียนจบแล้วทำงานไปซักพักจะแบกเป้เที่ยวรอบโลก(จะว่างพอมั๊ยนะเวลานั้น)

ส่วนคนคอยสนับสนุน ไม่มีหรอก พ่อกับแม่อยากให้ทำงานลูกเดียว

vantimiglia พิมพ์ว่า:

ตอบแบบโคตรจริงจัง อยากฟังเพลงที่ชอบ แล้วก็อยู่บ้าน ไม่ต้องออกไปไหนตลอดกาล

^
^
สรุปแล้วในอนาคต แวนอยากจะเป็นฮิกกี้ นั่นเอง
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน